คันนี้มีที่ไหนซ่อมได้มั่งครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
makeawizz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Benetton Alfa II

Re: คันนี้มีที่ไหนซ่อมได้มั่งครับ

โพสต์ โดย makeawizz »

วันนี้เอามาที่ร้านช่างดีแล้วครับ ช่างกำลังเชื่อมใหัอยู่เลยตอนนี้ ลุ้นๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: คันนี้มีที่ไหนซ่อมได้มั่งครับ

โพสต์ โดย toop »

makeawizz เขียน:วันนี้เอามาที่ร้านช่างดีแล้วครับ ช่างกำลังเชื่อมใหัอยู่เลยตอนนี้ ลุ้นๆ
ขอร่วมลุ้นด้วยคนครับ เฮียคากิแนะนำ คงจะซ่อมได้แน่นอนครับ ซ่อมเสร็จแล้วเอารูปมาโชว์ด้วยนะครับ

:D :D :D
naae
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: cadillac

โพสต์ โดย naae »

อยากได้ที่นั่งเด็กแบบคุณpookhemบ้างครับ ราคาแพงไม๊ ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ อยากพาลูกปั่นเที่ยวบ้าง
chilife
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6006696
Bike: mini folding bike
ตำแหน่ง: โชคชัยภ กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chilife »

กำลังหาร้านเชื่อมคอ Neo อยู่เลยเดี่ยวต้องแวะไปทำละ ขอบคุณเฮียคากิครับ :P :P
จาง เหว่ย เจี๋ย
สมาชิก
สมาชิก
Bike: กำลังเก็บเงิน
ตำแหน่ง: สัตหีบ-ระยอง

โพสต์ โดย จาง เหว่ย เจี๋ย »

เอาไปเชื่อมอาร์กอนครับ เช็ควัสดุที่ทำเฟรมรถด้วยนะครับว่าทำมากจากโลหะชนิดไหน จะได้เลือกใช้ลวดเชื่อมถูกชนิดกัน จากนั้นเจียรเรียบเสร็จแล้วทำ PT Confirm ด้วยนะ 555+ :lol: แล้วทาสีให้ใกล้เคียงสีเดิมครับ :lol:
pison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8976969
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย pison »

makeawizz เขียน:วันนี้เอามาที่ร้านช่างดีแล้วครับ ช่างกำลังเชื่อมใหัอยู่เลยตอนนี้ ลุ้นๆ
:D
ลุ้น.....เสร็จแล้วเป็นอย่างไร รายงานให้ฟังกันบ้างนะ
to555
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Classic16''
ตำแหน่ง: ทองสุข อินทร์แก้ว 57 ซ.เพชรเกษม48 แยก27 แขวงบางด้วน เขตภาษีเจริญ กรุงเทพ 10160

โพสต์ โดย to555 »

เชื่อมอากอนอะลูแถวจรัญ13ก็มีนะครับอยู่ประมานกลางๆซอย
เข้าทางปากซอยจะอยู่ขวามือร้านเล็กๆต้องสังเกตดีๆส่วนฝีมือต้องลองวัดดวงดูครับฝากข่าว
ขายแบตไอโฟนยี่ห้อCOMMYแท้ ไอโฟน 4_4s 850฿ 5_5s 950฿ส่งฟรี ไลไอดี thesuk
chilife
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6006696
Bike: mini folding bike
ตำแหน่ง: โชคชัยภ กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chilife »

วันนี้เอาคอ neo ไปให้ช่างดีจัดการ งานดีครับเชื่อมสวยท่าทางจะแข๊งแรงกว่าของเดิมด้วย

ผมยื่นชิ้วนส่วนให้ ช่างก็จัดการอย่างคล่องแคล่วเหมือนกับว่าการเชื่อมคอ neo ผ่านมือแกมาแล้วหลายคัน :lol: :lol:
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

chilife เขียน:วันนี้เอาคอ neo ไปให้ช่างดีจัดการ งานดีครับเชื่อมสวยท่าทางจะแข๊งแรงกว่าของเดิมด้วย

ผมยื่นชิ้วนส่วนให้ ช่างก็จัดการอย่างคล่องแคล่วเหมือนกับว่าการเชื่อมคอ neo ผ่านมือแกมาแล้วหลายคัน :lol: :lol:
แบบนี้น่าจะทำมาหลายคันแล้ว ไม่ต้องบอกอะไร เดี๋ยวจัดให้ พอจะมีรูปตอนเชื่อมเสร็จให้ชมบ้างไหมครับ

:D :D :D
special life
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081xxx4826
team: ไม่มี
Bike: จักรยาน 2 ล้อ

โพสต์ โดย special life »

ปักไว้เป็นข้อมูล :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”