ขอคำแนะนำการเลือกขนาดจักรยานมินิ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
หัวเหน่ง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida

ขอคำแนะนำการเลือกขนาดจักรยานมินิ

โพสต์ โดย หัวเหน่ง »

ผมสูง 185 อยากหามินิไว่ใช้ในเมืองสักคัน แต่จะใช้ใซด์อะไร ครับ จะเลือกอย่างไร ขอรับคำแนะนำครับ
สาลี่
สมาชิก
สมาชิก
team: ปั่นคนเดียว/โดดเดี่ยวไม่เดียวดาย
Bike: Java
ตำแหน่ง: Minburi-Ramintra
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำการเลือกขนาดจักรยานมินิ

โพสต์ โดย สาลี่ »

อยากได้เหมือนกันค่ะ ''มินิ'' ขอรอคำแนะนำด้วยคน
ขอสำหรับเปรียบเทียบหลายๆ ไซด์ เลยน๊าาาา :mrgreen:

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำจ้า :D :D :D
Don't follow orders your whole life,think for yourself
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำการเลือกขนาดจักรยานมินิ

โพสต์ โดย O'Pern »

รถมินิส่วนใหญ่ไม่มีไซส์ แต่ใช้วิธีปรับแต่ง Stem เพื่อยืดหดระยะเอื้อมเอาเอง

คุณสูงถึง 185 ขี่มินิแล้วจะดูเหมือนผู้ใหญ่ขี่รถเด็ก ไม่สมส่วน ไม่หล่อ แต่ถ้าใจรักและชอบก็จัดไปครับ

รถมินิมันเด่นเรื่องความคล่องตัว และความนิ่งที่ดีกว่ารถพับ
fear is a mind killer
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

สาลี่ เขียน:อยากได้เหมือนกันค่ะ ''มินิ'' ขอรอคำแนะนำด้วยคน
ขอสำหรับเปรียบเทียบหลายๆ ไซด์ เลยน๊าาาา :mrgreen:

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำจ้า :D :D :D
คุณสาลี่ดูจะเหมาะกับมินิ (หากตัวไม่ได้สูงใหญ่นัก) เลือกได้ตามสบายครับ เลือกแค่ท่อบนไม่ชนเป้าก็ใช้ได้แล้ว อาจต้องมาปรับแต่ง Stem เล็กน้อย

รถมินิมีมากมายหลากหลาย แนะนำไม่จบสิ้น คัดตัวที่คุณชอบแล้วนำภาพมาลง เพื่อนๆ จะช่วยวิเคราะห์จนคุณตัดสินใจได้ครับ
fear is a mind killer
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

หัวเหน่ง เขียน:ผมสูง 185 อยากหามินิไว่ใช้ในเมืองสักคัน แต่จะใช้ใซด์อะไร ครับ จะเลือกอย่างไร ขอรับคำแนะนำครับ
ต้องไซส์ใหญ่สุดอย่างเดียวเลยครับ 50 ขึ้นไป ไม่งั้นเอื้อมน้อย หรือต้องมาปรับแก้สเต็มเพิ่ม แต่รถก็ยังดูเล็กไปสำหรับคนไซส์ใหญ่ขนาดนี้
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
หัวเหน่ง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida

โพสต์ โดย หัวเหน่ง »

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”