มีบันไดแบบนี้ บนโลกมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

มีบันไดแบบนี้ บนโลกมั้ยครับ

โพสต์ โดย mod_gb! »

บันไดพับ
แต่สามารถติดสายรัด หรือตะกร้อ หรือโทคลิป
หรืออะไรก็ได้ที่ช่วยดึงบันไดได้
...
คือยังอยากได้ฟังชั่นการพับบันไดได้ แล้วก็อยากดึงบันไดด้วย
แต่ความคิดการใช้คลิปเลสไม่อยู่ในหัวเลยครับ :oops:

ปล.1 ถ้าน้ำหนักเบาได้ก็ดี
ปล.2 ผมมีมินิอยู่คัน คันนี้ใช้บันไดใส่สายรัดครับ
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
maxxx@
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: dahon curve sl / dahon dove / neo bike

Re: มีบันไดแบบนี้ บนโลกมั้ยครับ

โพสต์ โดย maxxx@ »

ผมเดาเอานะครับ mks fd-7 แบบพับได้ ถ้าถอดทับทิมสะท้อนแสงออกได้ ก็น่าจะใส่ตะกร้อ mks ได้พอดี

แต่ ถ้าเอาพับด้วย ใส่ตะกร้อด้วย มันไม่เกะกะไปหน่อยเหรอครับ เพราะถ้าพับออกนอก ตะกร้อมันก็จะออกไปเกะกะนอกรถขึ้นไปอีก ถ้าพับเข้าในหาตัวถัง ตะกร้อก็น่าจะไปสีตัวถังเวลาเผลอหมุนบันได

ว่าแต่ไม่ลองมอง พวกบันได ปลดเร็วไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ ปลดออกไปเลย ไม่เกะกะด้วย
nond9972
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0942653514
team: Turtle Cycling Club Thailand / SoitanBKK
Bike: Kaze Race Ronin-ER
ตำแหน่ง: facebook : nond9972
ติดต่อ:

Re: มีบันไดแบบนี้ บนโลกมั้ยครับ

โพสต์ โดย nond9972 »

MKS Compact Ezy ผมเคยเอามาใส่ตะกร้อครับ เบา กระทัดรัด แต่เป็นแบบปลดเร็ว ไม่พับนะครับ
>>เรื่องปั่นเรามักท้อ เรื่องแต่ง(รถ)หล่อเราไม่เคยพอ<<
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ
ที่ยกตัวอย่างมา เคยผ่านตาไปแล้วทั้งนั้น แต่ไม่เคยเฉลียวใจเลยครับ :oops:
อย่าง mks fd-7 ผมกะติดในด้านที่พอพับบันไดแล้วจะไม่โดนรถครับ พอกางออกปั่น ก็ใช้ด้านที่มีตะกร้อไป
(ไม่รู้เข้าใจถูกรึป่าว เพราะไม่เคยใช้บันไดพับเลย)
ส่วน mks compact ezy ความเห็นส่วนตัว ผมไม่ชอบหน้าตา กับการต้องถอดนี่แหละครับ
แต่เห็นว่าเบากับติดได้ คงต้องพิจารณา ซักหน่อยแล้ว :mrgreen:
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

งั้นถ้าเป็นแบบปลด
(แล้วติดอุปกรณ์ดึงบันไดอย่างที่ว่า)
ใช้ตัวไหนกันอยู่บ้างนะครับ
...

...
...

ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”