มีกลุ่มเพื่อนนักปั่นจักรยานพับที่ไหนกันบ้างคะ อยากเข้าร่วมกลุ่มด้วยค่ะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Jibjoyjoicy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon. Trek

มีกลุ่มเพื่อนนักปั่นจักรยานพับที่ไหนกันบ้างคะ อยากเข้าร่วมกลุ่มด้วยค่ะ

โพสต์ โดย Jibjoyjoicy »

มือใหม่ หัดปันค่ะ มีจักรยานพับ อยากหากลุ่มเพื่อนที่ปั่นจักรยานพับเหมือนกันค่ะ มีตั้งกลุ่มจักรยานพับออกทริปไปปั่นกันบ้างไหมคะ
ชอบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816459569
team: จรจัด
Bike: merida tfs300 giant
ตำแหน่ง: ถนน ศรีนครินทร์ สมุทรปราการ

Re: มีกลุ่มเพื่อนนักปั่นจักรยานพับที่ไหนกันบ้างคะ อยากเข้าร่วมกลุ่มด้วยค่ะ

โพสต์ โดย ชอบ »

ลองบอกพื้นที่ ของ จขกท. มาดูครับ บางกลุ่ม เขา เหมาโหล มีรถไปกันได้หมด ขาอ่อน ขาแรง ปั่น ชมวิว ปั่น เอาเป็นเอาตาย
ปั่นไปกินไป(ยิ่งขี่ ยิ่งอ้วน) มีหมด ต้องเลือกเอาตามจริต กลางวัน หัวค่ำ กลางคืนเฉพาะ วันศุกร์ /เสาร์ อาทิตย์ มีหมด
ดูตามหน้า ฃวนปั่นได้ ถ้าตั้งกระทู้ฃวน ก้อไปตามนัดหรือขอเบอร์ติดต่อ ดักกลางทางก้อได้ เห็นเกือบทุกหัวค่ำวันศุกร์
จะมีกลุ่มนัดกัน ที่โลตัส พระรามสาม บ่อยๆ ลองดูครับถ้าฃอบแนว เป็นกลุ่ม ลองไปหลายๆกลุ่ม แล้วจะพบหนทาง สวรรค์เอง
ขอให้มีความสุข
รูปประจำตัวสมาชิก
herobikes
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0851014952
team: ปั่นคนเดียวบ้าง กับเพื่อนบ้าง
Bike: WTP
ตำแหน่ง: บ้าน
ติดต่อ:

Re: มีกลุ่มเพื่อนนักปั่นจักรยานพับที่ไหนกันบ้างคะ อยากเข้าร่วมกลุ่มด้วยค่ะ

โพสต์ โดย herobikes »

วันนี้ ผมก็เพิ่งได้จักรยานครับ ยังไม่มีกลุ่มเหมือนกัน เเต่บ้านผมใกล้ๆมอเตอร์เวย์ เคยเห็นคนปั่นอยู่ ว่าจะไปรู้จักเค้าอ่ะครับ ยังไง ฝากผมด้วยนะครับ
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

มือใหม่
_ แนะนำหาเพื่อนใกล้บ้านครับ จะรถอะไร แบบไหน ก็ขี่ด้วยกันได้
_ ขี่ไปสักพัก พอปีกกล้าขาแข็งค่อยหาทริปแจมกับกลุ่มอื่นดูบ้าง เปิดโลกให้ตัวเอง

คำเตือน
_ จักรยานเป็นการเดินทางด้วยตัวเอง ต้องแบกรับความเสี่ยงทุกรูปแบบบนท้องถนนเอง
_ เพื่อนที่ชวนให้มาขี่เขาไม่ได้มาร่วมรับผิดชอบอะไรกับเราด้วย
fear is a mind killer
รูปประจำตัวสมาชิก
xupj04dit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
Bike: DHC ,NEO 16, เปอร์โย หมอบ 700c,บอร์ดวอร์ค,บรอมตัน,Bianchi Novita

โพสต์ โดย xupj04dit »

เชิญมากับกลุ่มรถพับได้ครับ รถอะไรก็ได้ ดูทริปต่างๆได้ที่กลุ่มDHC ครับตามตัวอย่าง
ไฟล์แนบ
1zfyw5[1].jpg (119.22 KiB) เข้าดูแล้ว 1448 ครั้ง
UWTmNP[1].jpg (92.04 KiB) เข้าดูแล้ว 1448 ครั้ง
Jibjoyjoicy
สมาชิก
สมาชิก

xupj04dit เขียน:เชิญมากับกลุ่มรถพับได้ครับ รถอะไรก็ได้ ดูทริปต่างๆได้ที่กลุ่มDHC ครับตามตัวอย่าง
โอ้ววว น่าสนใจค่ะ บรรยากาศดีมากค่ะ เพื่อนนักปั่นรถพับก็เพียบเลย ว่าแต่มีผู้หญิงบ้างไหมคะ ดูจากรูปหนุุ่ม ๆ เพียบเลย อือื :D
ว่าแต่กลุม DHC คือกลุ่มไหนคะ ชื่อคล้ายเครื่องสำอาง DHC เลยค่ะ แต่เห็นมีแต่กลุ่มชายหนุุ่มเลยไม่แน่ใจ ว่าใช่รึป่าวคะ :lol:
Jibjoyjoicy
สมาชิก
สมาชิก

O'Pern เขียน:มือใหม่
_ แนะนำหาเพื่อนใกล้บ้านครับ จะรถอะไร แบบไหน ก็ขี่ด้วยกันได้
_ ขี่ไปสักพัก พอปีกกล้าขาแข็งค่อยหาทริปแจมกับกลุ่มอื่นดูบ้าง เปิดโลกให้ตัวเอง

คำเตือน
_ จักรยานเป็นการเดินทางด้วยตัวเอง ต้องแบกรับความเสี่ยงทุกรูปแบบบนท้องถนนเอง
_ เพื่อนที่ชวนให้มาขี่เขาไม่ได้มาร่วมรับผิดชอบอะไรกับเราด้วย
ขอบคุณมากค่ะ. ชอบข้อแนะนำและคำเตือน จริงแท้ แน่นอน เห็นด้วยจากปสก. ตรงค่ะ :D
Jibjoyjoicy
สมาชิก
สมาชิก

herobikes เขียน:วันนี้ ผมก็เพิ่งได้จักรยานครับ ยังไม่มีกลุ่มเหมือนกัน เเต่บ้านผมใกล้ๆมอเตอร์เวย์ เคยเห็นคนปั่นอยู่ ว่าจะไปรู้จักเค้าอ่ะครับ ยังไง ฝากผมด้วยนะครับ
ยินดีค่ะ เพิ่งหัดปั่น ยังมือใหม่เช่นกัน อยู่แถวหลังรามค่ะ ปั่นแถวสนามกีฬาหัวหมาก สนใจ ชวนมาปั่นร่วมกันนะคะ :)
Jibjoyjoicy
สมาชิก
สมาชิก

ชอบ เขียน:ลองบอกพื้นที่ ของ จขกท. มาดูครับ บางกลุ่ม เขา เหมาโหล มีรถไปกันได้หมด ขาอ่อน ขาแรง ปั่น ชมวิว ปั่น เอาเป็นเอาตาย
ปั่นไปกินไป(ยิ่งขี่ ยิ่งอ้วน) มีหมด ต้องเลือกเอาตามจริต กลางวัน หัวค่ำ กลางคืนเฉพาะ วันศุกร์ /เสาร์ อาทิตย์ มีหมด
ดูตามหน้า ฃวนปั่นได้ ถ้าตั้งกระทู้ฃวน ก้อไปตามนัดหรือขอเบอร์ติดต่อ ดักกลางทางก้อได้ เห็นเกือบทุกหัวค่ำวันศุกร์
จะมีกลุ่มนัดกัน ที่โลตัส พระรามสาม บ่อยๆ ลองดูครับถ้าฃอบแนว เป็นกลุ่ม ลองไปหลายๆกลุ่ม แล้วจะพบหนทาง สวรรค์เอง
ขอให้มีความสุข
อยู่หลังราม ปั่นอยู่แถวสนามกีฬาหัวหมากค่ะ.
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและข้อมูล ชัดเจน แม่นยำและเห็นภาพตามเลยค่ะ :D
Happy Cycling ขอให้มีความสุขและสนุกกะการปั่นเช่นกันนะคะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”