พา speed falco ไปลดน้ำหนักมาครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

Re: พา speed falco ไปลดน้ำหนักมาครับ

โพสต์ โดย Bluewhite »

ขอบคุณครับ มี DOVE คนไทยอยู่ในจีน เห็นในกระทู้ห้องจักรยาน ใส่ SPYDER ลายคาร์บอนอยู่ สงสัยต้องโทรถามผู้นำเข้าว่ารุ่นนี้ ใช่ของ TIOGA หรือเปล่า ถ้าใช่ก็น่าจะเอามาขายนะครับ
ooakeoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Speed falco

Re: พา speed falco ไปลดน้ำหนักมาครับ

โพสต์ โดย ooakeoo »

Bluewhite เขียน:สนใจ spyder ลายคาร์บอนครับ ใช่ TIOGA หรือเปล่าครับ เคยเห็นแต่ ดำ แดง ขาว ตอนนี้ใช้สีดำอยู่ ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ที่ผมเห็นเป็นของ TIOGA นะครับ ถ้าจำไม่ผิดเจอที่ร้านใต้ตึกฟอร์จูนอะครับ ราคาสูงกว่าตัวธรรมดานิดหน่อย
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

ooakeoo เขียน:
Bluewhite เขียน:สนใจ spyder ลายคาร์บอนครับ ใช่ TIOGA หรือเปล่าครับ เคยเห็นแต่ ดำ แดง ขาว ตอนนี้ใช้สีดำอยู่ ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ที่ผมเห็นเป็นของ TIOGA นะครับ ถ้าจำไม่ผิดเจอที่ร้านใต้ตึกฟอร์จูนอะครับ ราคาสูงกว่าตัวธรรมดานิดหน่อย
ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sabily-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878875856
team: Alone Team
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย sabily-bike »

รูปภาพ

น้องใหม่รถพับครับ ไปใส่แฮนด์ ซิฟเตอร์ หลักอาน และเบาะครับ ไว้เข้าทริปกับเสือภูเขา
------------------------
ขาอ่อน ปั่นแบบอ่อนๆ
มาตอนที่หกกันแล้วกับทริปการเดินทางมันส์ อย่างทริปเบตง
ห้ามพลาด !!!

[youtube]j0uI1kCiIws?autoplay=0[/youtube]

>>> จิ้ม Like http://www.facebook.com/Ukhuwah.Bike
ooakeoo
ขาประจำ
ขาประจำ

sabily-bike เขียน:รูปภาพ

น้องใหม่รถพับครับ ไปใส่แฮนด์ ซิฟเตอร์ หลักอาน และเบาะครับ ไว้เข้าทริปกับเสือภูเขา
นี่คือเปลี่ยนชิฟเตอร์ใหม่แต่ใช้เกียร์ท้ายกับตีนผีเดิมหรือครับ
TingJeepJeep
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย TingJeepJeep »

ขออนุญาตถามห้องนี้เลย..(สมช.ใหม่ พึ่งถอยมา)
สเปค Speed Falco 2014....2 ภาพ นี้ต่างกัน โดยเฉพาะ เฟืองหลัง ตามที่วงไว้
ไม่ทราบอันไหน คือสเปคถูกต้องครับ...ขอบคุณครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ooakeoo
ขาประจำ
ขาประจำ

TingJeepJeep เขียน:ขออนุญาตถามห้องนี้เลย..(สมช.ใหม่ พึ่งถอยมา)
สเปค Speed Falco 2014....2 ภาพ นี้ต่างกัน โดยเฉพาะ เฟืองหลัง ตามที่วงไว้
ไม่ทราบอันไหน คือสเปคถูกต้องครับ...ขอบคุณครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ถ้าจำไม่ผิดมันเป็น 11-32 นะครับ
พอดีรถไม่ได้อยู่กับตัวตอนนี้
แต่ถ้าอยากรู้เลย แล้วรถอยู่ข้างตัว
ลองดูที่เฟืองหลังชิ้นใหญ่สุดได้ครับ มันจะมีเขียนเลขรุ่นไว้
TingJeepJeep
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย TingJeepJeep »

ขอบคุณครับ....เดี๋ยวลองส่องดู..... :D :D :D
tartar
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon falco

โพสต์ โดย tartar »

จำรหัสไม่ได้แต่อันบนน่าจะถูกคับเพราะ falco มี 8spd แต่อันล่างมีแค่ 7 spd
nassorn
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nassorn »

Falco Shimano 105 3x10speeds ..กะเอาไว้ขึ้นเนินเนิบๆ :D

รูปภาพ
sabily-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878875856
team: Alone Team
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย sabily-bike »

sabily-bike เขียน:รูปภาพ

นี่คือเปลี่ยนชิฟเตอร์ใหม่แต่ใช้เกียร์ท้ายกับตีนผีเดิมหรือครับ
เดิมๆเลยครับ ซิฟเตอร์ 9sp แต่ตีนผี 8sp งบหมดก่อน อิอิ
ขาอ่อน ปั่นแบบอ่อนๆ
มาตอนที่หกกันแล้วกับทริปการเดินทางมันส์ อย่างทริปเบตง
ห้ามพลาด !!!

[youtube]j0uI1kCiIws?autoplay=0[/youtube]

>>> จิ้ม Like http://www.facebook.com/Ukhuwah.Bike
benzd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA หนัก14.8

โพสต์ โดย benzd »

sabily-bike เขียน:
sabily-bike เขียน:
เดิมๆเลยครับ ซิฟเตอร์ 9sp แต่ตีนผี 8sp งบหมดก่อน อิอิ
ใช้ด้วยกันได้หรอครับ โดนค่าชิฟเตอร์ไปเท่าไรครับ 8สปีดหายากจัง
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

อาทิตย์ที่แล้ว ตามลายแทงไปหาเบาะแมงมุมลายคาร์บอนที่ฟอร์จูนมาล่ะครับ
...
ไม่มีนะครับ ลายคาร์บอนมีแต่ของไดคอม
...
แต่เชื่อมั้ย...ถ้าไม่ไปดูที่เวปของ tioga (ซึ่งไม่มีนะ ถ้าผมดูไม่ผิด)
เพียงดูใน thaimtb นี่แหละ หลายๆคนเคยผ่านตามาแล้ว ;)
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
ooakeoo
ขาประจำ
ขาประจำ

mod_gb! เขียน:อาทิตย์ที่แล้ว ตามลายแทงไปหาเบาะแมงมุมลายคาร์บอนที่ฟอร์จูนมาล่ะครับ
...
ไม่มีนะครับ ลายคาร์บอนมีแต่ของไดคอม
...
แต่เชื่อมั้ย...ถ้าไม่ไปดูที่เวปของ tioga (ซึ่งไม่มีนะ ถ้าผมดูไม่ผิด)
เพียงดูใน thaimtb นี่แหละ หลายๆคนเคยผ่านตามาแล้ว ;)

เอ.. งั้นสงสัยจะจำผิดอะ
เข้าไปดูในเวปของ tioga เองก็ไม่เจอเหมือนกัน
แหะๆ ขอโทษทีนะฮะ
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
มาทายกันมั้ย
ว่าอยู่ตรงไหน
ใน thaimtb :mrgreen: :mrgreen:
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”