รบกวนแนะนำรถพับให้หน่อยครับ ข้อมูลอยู่ด้านในครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

Re: รบกวนแนะนำรถพับให้หน่อยครับ ข้อมูลอยู่ด้านในครับ

โพสต์ โดย -=pub=- »

สูงและหนักอย่างนี้ แนะนำเฟรมโครโมเลยครับผม จะมีให้เลือกคือ Boardwalk กับ Speed Falco แต่ว่า Boardwalks น่าจะเหมาะกว่าครับ เพราะว่า Speed ปีนี้คอเอนเข้าหาตัว เหมาะสำหรับคนสูงไม่มาก ถ้าเป็น Boardwalk จะระยะดีกว่า และสามารถปรับคอสูงต่ำได้ งบ 20,000 เยอะไปครับ รู้สึกว่าราคาอยู่ 13900บาทเท่านั้น
รอด้วยซิ
tach
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนแนะนำรถพับให้หน่อยครับ ข้อมูลอยู่ด้านในครับ

โพสต์ โดย tach »

ลองไปหารูปของ Boardwalks เมื่อกี้ เฟรมดูจะบางกว่าของรุ่นอื่นพอตัวนะครับ อันนี้คือรับน้ำหนักผมสบายใช่ไหมครับ คืออ่านใน web บอกว่ารับได้ 105 กิโล เหมือนรุ่นอื่นแต่เห็นเฟรมออกจะบางๆเลย ไม่แน่ใจครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

-=pub=- เขียน:สูงและหนักอย่างนี้ แนะนำเฟรมโครโมเลยครับผม จะมีให้เลือกคือ Boardwalk กับ Speed Falco แต่ว่า Boardwalks น่าจะเหมาะกว่าครับ เพราะว่า Speed ปีนี้คอเอนเข้าหาตัว เหมาะสำหรับคนสูงไม่มาก ถ้าเป็น Boardwalk จะระยะดีกว่า และสามารถปรับคอสูงต่ำได้ งบ 20,000 เยอะไปครับ รู้สึกว่าราคาอยู่ 13900บาทเท่านั้น
ผมสูง 176 ผมว่าฟาลโกระยะเอื้อมสั้นไปจริงๆ ขี่ปกติดี แต่ถ้าจะขี่ไกลๆ สบายตัวหรือมุดนี่อึดอัด ถอยเบาะสุดแล้วก็ยังไม่พอ หลักอาน 33.9 เยื้องหลังหาไม่ได้ด้วย (หรือมีแต่ผมหาไม่เจอก็ไม่รู้)

คนที่จะใช้ฟาลโกแล้วสูงๆ ลองไปเทสต์ดูระยะก่อนด้วยครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

tach เขียน:ลองไปหารูปของ Boardwalks เมื่อกี้ เฟรมดูจะบางกว่าของรุ่นอื่นพอตัวนะครับ อันนี้คือรับน้ำหนักผมสบายใช่ไหมครับ คืออ่านใน web บอกว่ารับได้ 105 กิโล เหมือนรุ่นอื่นแต่เห็นเฟรมออกจะบางๆเลย ไม่แน่ใจครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ
เฟรมบางเพราะมันเป็นโครโมครับ พวกเหล็กท่อกลมเล็ก พวกอลูท่อแบนหนาๆ หรือมีโครงสร้างรับแรงหลายชั้น ส่วนใหญ่แยกกันแบบนี้ (แต่ไม่ทั้งหมด)

95 กิโลขี่ได้ครับไม่มากไปนัก พวกนี้จริงๆ เขาเผื่อโหลดเกินไปสักนิดด้วย แต่ว่าถ้าโหลดมากกว่าที่ระบุ เวลาตกร่องหรือจั๊มลงที่สูงอาจจะมีปัญหาได้ อย่างกรณีลงจากฟุตบาท
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
tach
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tach »

มารายงานผลครับ สรุปว่าได้ boardwalk D7 สีเหลืองมานะครับ ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ให้ความรู้และคำปรึกษานะครับ ถูกใจมากๆครับ
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

ยินดีด้วยครับ ที่ได้รถถูกใจครับ
แมวเซา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant xtc3 /LHT/Gios felleo/Maruishi Emperor/Dioss/Dahon IIIc-smoothhound-boardwalk/
ตำแหน่ง: พระรามเก้า29 ถนนพระรามเก้า บางกะปิ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แมวเซา »

:mrgreen: ลุ้นมาตั้งนาน ในที่สุด ได้ boardwalk ตรงใจผมเลย ดีใจด้วยครับ. อย่าลืม หมวก ถุงมือ ขี่เล่นผมก็ใส่ มันเท่
มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”