ยี่ห้ออุปกรณ์จักรยานต่างๆ...

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nir009
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon # Speed falco 2014

ยี่ห้ออุปกรณ์จักรยานต่างๆ...

โพสต์ โดย nir009 »

ขอคำอ่านยี่ห้ออุปกรณ์จักรยานต่างๆ เนื่องจากบางครั้งอ่านไม่ถูก เช่น .....
Shimano = ชิมาโน่
Giyo = จิโย่ (ยี่ห้อนี้ตอนแรกผมเรียกว่า ไกโย)
Exustar = .... อ่านว่าอะไรครับ
** อยากให้รวบรวมมากที่สุด ใครมีคำไหนที่อ่านออกเสียงภาษาไทย ส่งเข้าประกวดกันเยอะๆ นะครับ
ปล. ไม่รุู้จะไปลงที่บอร์ดไหน เอามันที่บอร์ดรถพับนี่แหล่ะ
แอล เอ็ม เทน = ลีโอเนล เมสซี่
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: ยี่ห้ออุปกรณ์จักรยานต่างๆ...

โพสต์ โดย umbabab »

ตอนแรกผมอ่าน มินอร่า ว่า มิโนะอุระ กลายเป็นของญี่ปุ่นไปซะ
ส่วนยี่ห้อ ฟุโต ผมอ่าน โทฟุ (เต้าหุ้)
Knog ผมอ่าน คะนอง
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: ยี่ห้ออุปกรณ์จักรยานต่างๆ...

โพสต์ โดย toop »

Lezyne อ่านว่า เลอไซน์ ตอนแรกผมอ่านว่า เลซีเน่
:D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย toop เมื่อ 26 ม.ค. 2014, 20:25, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

giro ผมอ่านเป็น กิโล คนขายมองหน้าเลยครับ
nir009
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon # Speed falco 2014

โพสต์ โดย nir009 »

มีอยู่ครั้งหนึ่ง ผมไปซื้อของที่ร้าน คนมาซื้อของข้างๆ พูดออกมาถึง 3 ครั้ง ผมชอบสเปเชี่ยลลิส์ต ตกลงผมที่เรียกว่าสเปเชี่ยลไลซ์ มันผิดใช่ไหม 555....
แอล เอ็ม เทน = ลีโอเนล เมสซี่
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

Litepro = ผมอ่าน ลิตรโปร คนขายบอก "ไลค์โปร"

exustar = เอ็กเซะสตาร์ ตอนแรกก็งงอ่านว่ายังไง ออกแรกอ่าน เอ็ก ซุส สตาร์
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

Pisit sirichote เขียน:giro ผมอ่านเป็น กิโล คนขายมองหน้าเลยครับ
แล้วที่ถูกอ่านว่าอะไรครับ
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

Bluewhite เขียน:
Pisit sirichote เขียน:giro ผมอ่านเป็น กิโล คนขายมองหน้าเลยครับ
แล้วที่ถูกอ่านว่าอะไรครับ

ผมยังไม่ทราบเหมือนกันครับ เห็นคนขายเขาเรียก ไจโร่
แต่ถ้าเทียบกับที่ผมเคยเห็นในเวปเขาบอกว่า

รายการ Giro d’Italia (อ่านออกเสียงว่า “จี โร่ ดีตาเลีย” ซึ่งภาษาอิตาเลี่ยนเขียนยังไงจะออกเสียงตามนั้นซึ่งต่างกับภาษาฝรั่งเศส) ในภาษาอังกฤษก็แปลตรงตัวเลยว่า Tour of Italy โดยเราจะมาเริ่มกันที่ประวัติความเป็นมาของการแข่งขันแกรนด์ทัวร์รายการนี้กันเลยครับ

คงต้องรอท่านที่ทราบมาบอกครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”