จักรยาน kalaq q6 ึ 7 speed สามารถอัพชุดขับเคลื่อนได้หรือไม่ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
ExciteReturn
ขาประจำ
ขาประจำ

จักรยาน kalaq q6 ึ 7 speed สามารถอัพชุดขับเคลื่อนได้หรือไม่ครับ

โพสต์ โดย ExciteReturn »

ผมสนใจที่จะซื้อจักรยานพับยี่ห้อ Kalaq q6 7 speed เพราะว่าสีสันและ design สวยถูกใจครับ
แต่ผมมีชุดขับเคลื่อน 10 speed อยู่ชุดหนึ่งครับถอดจากเสือหมอบเลยอยากนำมาอัพชุดขับเคลื่อน รถพับคันนี้ครับ
ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยใช้และเคยอัพชุดขับเคลื่อน ในจักรยานรุ่นนี้บ้างหรือเปล่าครับ
สิ่งที่ต้องการอัพคือ จานหน้า 2 ใบ (ดูจากเฟรมแล้วไม่แน่ใจว่าจะใส่สับจานได้หรือเปล่า), ตีนผี 10 speed และชิพเตอร์ Tigra แบบแฮนด์ตรง
ส่วนเรื่องเฟืองคงจะต้องเปลี่ยนล้อและดุมอยู่แล้วครับเพราะต้องเปลี่ยนเป็นดุมแบบสวม ที่สงสัยอย่างเดียวคือเรื่องสับจานครับไม่แน่ใจว่าจะใส่ได้หรือเปล่า
และจุดพับของยี่ห้อนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ
ไฟล์แนบ
Q6_7_resize.jpg (96.67 KiB) เข้าดูแล้ว 1109 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: จักรยาน kalaq q6 ึ 7 speed สามารถอัพชุดขับเคลื่อนได้หรือไม่ครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

รู้สึกจะยากตั้งแต่ความกว้างดุมแล้วครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”