ถ้าอยากได้รถพับ ที่ล้อเป็นปลดเร็ว เริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
brainerror
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้าอยากได้รถพับ ที่ล้อเป็นปลดเร็ว เริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย brainerror »

ขนาดล้อ20นิ้ว เกียร์ไม่ต้องมาก หรือแปลงได้มันจะคุ้มไหมครับ ส่วนตัวประกอบรถเองอยู่แล้ว เล็งไว้ว่าถ้าไปซื้อมือสองญี่ปุ่นแล้วมาเปลี่ยนล้อเกรงจะไม่คุ้ม
เส้นทางจักรยาน ยุติธรรมกับเราเสมอ ขึ้นเขาแล้ว มันก็จะคืนกำไรด้วยการลงเขา
=========================================================================
ทางขรุขระ.........ไม่ไป
เขาสูงใหญ่.........ไม่เอา
ร้อนหนาว...........ไม่ทน
แดดฝน.............ไม่สู้
ที่ปั่นช้าไม่ใช่ไม่มีแรง......แค่อยากให้คนแซงได้ชื่นใจ(....ก็เท่านั้น)
รูปประจำตัวสมาชิก
god67
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0844246199
team: Someday Bike FC
Bike: Dahon broadwalk

Re: ถ้าอยากได้รถพับ ที่ล้อเป็นปลดเร็ว เริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย god67 »

มันจะลามไปอีกหลายๆ อย่างเลยอ่ะครับ ล้อสำเร็จก็ 5000-7000 พอมีล้อดีโม่ใส่ก็ต้องดูว่าเป็นเฟืองสวมหรือเฟืองเกลียว

มีแววเปลี่ยนเฟืองอีก ต้องดูกับของเดิม

พอเปลี่ยนเฟืองหลังก็ลามไปตีนผี พอตีนผีก็ลามไปชิพเตอร์ :cry: :cry: :cry: กระเป๋าแฟ่บครับ
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

Re: ถ้าอยากได้รถพับ ที่ล้อเป็นปลดเร็ว เริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

ซื้อหลอดแกนปลดมาเปลี่ยนใส่ดุมล้อเดิมก็ได้ครับ 200 กว่าบาทมั้งครับ จำราคาไม่ได้แล้ว แต่ราคานี้ไม่รวมแกนปลดนะครับ. :mrgreen:
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
JiraJira
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย JiraJira »

อ้วนค้าบ เขียน:ซื้อหลอดแกนปลดมาเปลี่ยนใส่ดุมล้อเดิมก็ได้ครับ 200 กว่าบาทมั้งครับ จำราคาไม่ได้แล้ว แต่ราคานี้ไม่รวมแกนปลดนะครับ. :mrgreen:
แกนปลดประมาณกี่บาทครับขอบคุณครับ
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

โพสต์ โดย tom3 »

ครบชุด+ค่าแรงไม่เกิน 600 บาท
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
JiraJira
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย JiraJira »

tom3 เขียน:ครบชุด+ค่าแรงไม่เกิน 600 บาท
ขอบคุณครับ
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

โพสต์ โดย tom3 »

ครบชุด+ค่าแรง ไม่เกิน 600 บาทครับ
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GoPee »

มีขอสังเกต ดุมล้อหน้ารถพับแกนจะสั้นกว่าแกนล้อหน้าเสือภูเขา
บางคันอาจใช้แกนปลดเร็วทั่วไป ต้องใช้แกนปลดเร็วของรถพับที่สั้นกว่านะครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”