ยาง CST dual กับ Marathon Racer แบบไหนใส่แล้วทำความเร็วได้ดีกว่ากันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
PrinceFrog
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Java Decaf TT 20"

ยาง CST dual กับ Marathon Racer แบบไหนใส่แล้วทำความเร็วได้ดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย PrinceFrog »

เป็นมือใหม่ครับ คือตอนนี้ผมใช้ยางเดิมๆที่ติดมากับ java decaf กำลังอยากจะเปลี่ยน

ตามที่ผมเข้าใจคือรุ่น java fit จะมียาง cst ติดมาให้เลยเล็งๆตัว cst dual เอาไว้

แต่ว่ามองไปอีกทีเห็นคนแนะนำ marathon racer ไว้เยอะเหมือนกันเลยไม่แน่ใจว่าจะใช้ดีไหม
เพราะเห็นว่าตัวนี้เป็นยางหน้ากว้าง 1.5 เท่ากับตัวเดิมที่ใช้อยู่ครับ

เลยอยากทราบว่าระหว่างสองตัวนี้มีดีมีเสียกันอย่างไรบ้างครับ
tuloveu
สมาชิก
สมาชิก
Bike: JAVA Fit # Canyon Ultimate CF SLX # Colnago CLX

Re: ยาง CST dual กับ Marathon Racer แบบไหนใส่แล้วทำความเร็วได้ดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย tuloveu »

CST Dual ได้พุ่งคนับ แต่เนื้อยางกระด้างพอสมควร ขอบ 20 อยากทำความเร็ว แนะนำ ขวาเบ้ ดูราโน่ ครับ อัดลมได้ 85-110 psi อยากนุ่มเติมลม 85 อยากซิ่งเติมลม 110
kiddo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: motherhome

Re: ยาง CST dual กับ Marathon Racer แบบไหนใส่แล้วทำความเร็วได้ดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย kiddo »

cstเนื้อยางเเข็ง แต่ก้ขี่ดีครับระวังทรายหน่อย สุดท้ายใช้ schawable เหมือนข้างบนเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”