ขอคำแนะนำ งอกพับมาแต่งเล่นครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Night_Angel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: modify&service ==Tuned by kengster ==
Bike: Giant TCR / Winn Tuch

ขอคำแนะนำ งอกพับมาแต่งเล่นครับ

โพสต์ โดย Night_Angel »

เอาเฟรมพอไปต่อได้ ชุดขับ ล้อ ยังไงโดนเปลี่ยนแน่ๆ

อยากได้แนว พับแฮนแม่บ้านนิดนึง

แนะนำรุ่นหน่อยครับ จะไปลองส่องๆ

น้ำหนักไม่สนเน้นถูก และยังไปต่อได้
รูปประจำตัวสมาชิก
somyorcht
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819875862
team: ในฝัน
Bike: utility all around
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำ งอกพับมาแต่งเล่นครับ

โพสต์ โดย somyorcht »

ฮง..ขอรับ :mrgreen:
"ชื่อเสียง เงินทองล้วนมายา ส่วนข้าวปลาสิของจริง"
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: ขอคำแนะนำ งอกพับมาแต่งเล่นครับ

โพสต์ โดย shpiak »

Night_Angel เขียน:เอาเฟรมพอไปต่อได้ ชุดขับ ล้อ ยังไงโดนเปลี่ยนแน่ๆ

อยากได้แนว พับแฮนแม่บ้านนิดนึง

แนะนำรุ่นหน่อยครับ จะไปลองส่องๆ

น้ำหนักไม่สนเน้นถูก และยังไปต่อได้
แนะนำ panasonic springbox ครับ แต่งได้หลากหลาย หมอบ ทัวริ่ง ซิ่งได้หมด
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
Night_Angel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: modify&service ==Tuned by kengster ==

somyorcht เขียน:ฮง..ขอรับ :mrgreen:
มันคืออัลไล :|
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

Night_Angel เขียน:
somyorcht เขียน:ฮง..ขอรับ :mrgreen:
มันคืออัลไล :|
น่าจะหมายถึง ดาฮง (DAHON) ถ้าเน้นแต่งต่อ ของแต่งเยอะ ก็ยี่ห้อนี้แหละครับ
รอด้วยซิ
somyorcht
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ฮง..ขอรับ :mrgreen:(ภาษาใต้ออกเสียง ง.งูไม่ชัด ออกเสียงเป็นฮ.นกฮูก :lol: :lol: )งงกับคำถามขอรับ

เอาเฟรมพอไปต่อได้ ชุดขับ ล้อ ยังไงโดนเปลี่ยนแน่ๆ

ล้อขนาดใด...12,14,16,18,20 บลาๆๆๆ
พับบ่อยใหม..พับเล็กพับใหญ่ ระยะทำการ(ไกลเท่าไรในการปั่น รวมถึงเส้นทาง)
วัสดุ..เหล็ก..อลู..คาร์บอน..ไทเทเนียม บลาๆๆ
ที่สำคัญ...งบประมาณ ขอรับ อันนี้ส่วนตัวมองว่าสำคัญที่สุด

คือถ้าบอกรายละเอียดให้แคบลงมาอีกนิด มันจะตอบได้ง่ายหน่อย ผมเลยบอกว่า ฮง :lol: :lol:
"ชื่อเสียง เงินทองล้วนมายา ส่วนข้าวปลาสิของจริง"
Night_Angel
ขาประจำ
ขาประจำ

somyorcht เขียน:ฮง..ขอรับ :mrgreen:(ภาษาใต้ออกเสียง ง.งูไม่ชัด ออกเสียงเป็นฮ.นกฮูก :lol: :lol: )งงกับคำถามขอรับ

ล้อขนาดใด...12,14,16,18,20 บลาๆๆๆ
พับบ่อยใหม..พับเล็กพับใหญ่ ระยะทำการ(ไกลเท่าไรในการปั่น รวมถึงเส้นทาง)
วัสดุ..เหล็ก..อลู..คาร์บอน..ไทเทเนียม บลาๆๆ
ที่สำคัญ...งบประมาณ ขอรับ อันนี้ส่วนตัวมองว่าสำคัญที่สุด

คือถ้าบอกรายละเอียดให้แคบลงมาอีกนิด มันจะตอบได้ง่ายหน่อย ผมเลยบอกว่า ฮง :lol: :lol:
พับบ่อยครับ ไว้หิ้วขึ้น office คอนโด หลังรถ เนื่องจากมี MTB อยู่แล้ว ที่เก็บได้แค่นี้

ระยะทำการ ห้วยขวางมาสีลม ถ้าได้มาคงเส้นนี้เป็นหลัก ออกไกลเกิน สิบโลคงเอาคันใหญ่ไป

ล้อ เท่าไหร่ดี ที่มองๆดู 20 นิ้วน่าจะหาของง่ายหรือเปล่าครับ

วัสดุไม่เกี่ยงครับ

งบ ไม่กล้าเล่นแพงครับ เอามือสองยังได้ เพราะจะเอาชุดขับ ชุดเบรคที่ถอดจาก MTB และ หมอบถ้าเปลี่ยนรถมาใส่ในอนาคตอยู่แล้ว

2000 -4000 แบบขี่ได้ไปก่อนครับ

ของที่มีอยู่ ชุดขับ Altus 8 speed สวม กองไว้เฉยๆ brake trektro ถอดไว้เฉยๆ เบาะ prologo กองไว้

รบกวนด้วยขอรับบ
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

คงต้องเลือกมือสอง เพราะงบจำกัดมาก

แนะนำอย่างเดียว หาเฟรมที่มี Drop out มาเลยดีกว่า
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
somyorcht
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พับบ่อยครับ ไว้หิ้วขึ้น office คอนโด หลังรถ เนื่องจากมี MTB อยู่แล้ว ที่เก็บได้แค่นี้

พับบ่อย และหิ้วคงต้องเน้นเล็กและไม่หนักจนเกินเหตุ (neo bike เกินงบไปหน่อย)อาจะyeah chevy oscar rover มือ2 ถ้าไม่เน้นพับเล็กpeugeot calibri ล้อ16 แจ่ม

ระยะทำการ ห้วยขวางมาสีลม ถ้าได้มาคงเส้นนี้เป็นหลัก ออกไกลเกิน สิบโลคงเอาคันใหญ่ไป

ระยะแค่นี้รถล้อ14 ก็เอาอยู่ พับใส่หลังรถสบาย แต่รถล้อยิ่งเล็กแล้วขี่ดีมักมีราคา(neo-jz-dove)

ล้อ เท่าไหร่ดี ที่มองๆดู 20 นิ้วน่าจะหาของง่ายหรือเปล่าครับ

ล้อ20หาของง่ายจริงแต่พับแล้วเล็กหายาก ที่สำคัญราคามักสวนทาง กับ นน.แต่หากไม่สนพับเล็กและนน.รถตระกูล By dahon จะอยู่ในงบ

วัสดุไม่เกี่ยงครับ

ถ้าเลือกได้ อลูน่าจะเซฟ ในเรื่อง นน. หน่อย(เห็นบอกต้องยกขึ้นคอนโด)

งบ ไม่กล้าเล่นแพงครับ เอามือสองยังได้ เพราะจะเอาชุดขับ ชุดเบรคที่ถอดจาก MTB และ หมอบถ้าเปลี่ยนรถมาใส่ในอนาคตอยู่แล้ว
2000 -4000 แบบขี่ได้ไปก่อนครับ

ลงประกาศหาเลย หรือไม่ก็โทรไปคุยร้าน online ก็ได้ โต้งรถพับราคาก็ ok.

ของที่มีอยู่ ชุดขับ Altus 8 speed สวม กองไว้เฉยๆ brake trektro ถอดไว้เฉยๆ เบาะ prologo กองไว้
รบกวนด้วยขอรับบ

รูปภาพ
16"อลู
รูปภาพ
20"
รูปภาพ
20"

ลองดู ขอรับทั้งนี้ทั้งนั้น ผมเอางบที่แจ้งเป็นตัวชี้เป้า หากพอที่จะยืดหยุ่นงบได้มากกว่านี้ก็จะมีรถอีกเพียบให้เลือก แต่..หากเป็นพวกชอบเล่น ระวัง มันจะไม่จบ :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”