Bike Friday Tikit ถูกขโมย ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
boonhim
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon
ตำแหน่ง: Taksin Road, Bangkok

Bike Friday Tikit ถูกขโมย ครับ

โพสต์ โดย boonhim »

ประกาศครับ

วันนี้ผมได้ขับรถจักรยาน ยี่ห้อ Bike Friday รุ่น Tikit ไซด์ S สีฟ้า หลักอาน Trigon สเต็ม Thomson และ แฮนด์ Trigon ไปจอดด้านหน้าลานจอดรถมอเตอร์ไซที่ เดอะมอลล์ สาขาท่าพระ เวลา 14.00 น. และรถจักรยานข้างต้นได้หายไปในเวลา 16.40 น. โดยบุคคลในภาพคือผู้ต้องสงสัย ผมรบกวนทุกท่านที่พบเห็นจักรยานข้างต้น หรือ ชายในภาพ รบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ (รถจักรยานในภาพคือรถที่หาย แต่ของผมจะมีการตกแต่งเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างตามรายละเอียดข้างต้นครับ) ผมได้แจ้งความที่ สน.บุคคโล แล้ว ผมยังทราบอีกว่า บุคคลคนนี้ได้ขโมยจักรยานจากเดอะมอลล์ สาขาท่าพระ มาแล้ว 5 คัน ครับ พบรถจักรยานในภาพ หรือ ชายในรูป รบกวนแจ้ง 088 535 5558 ครับ ขอบคุณครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: Bike Friday Tikit ถูกขโมย ครับ

โพสต์ โดย toop »

เอาใจช่วยให้จับขโมยและได้จักรยานคืนไวๆครับ จะคอยเป็นหูเป็นตาให้ครับ เป็น Tikit รุ่น HyperFold ด้วยครับ สังเกตุที่สายสลิงที่ใต้ท่อนอนของรถครับ ไม่ทราบว่าที่ Name Plate เขียนชื่อ หรือ ข้อความอะไรไว้ครับ
:shock: :twisted:
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O9-555-66361
team: ต่อนยอน cycling team
Bike: Cherubim + Merida + Fuji + Bianchi + Scott
ติดต่อ:

Re: Bike Friday Tikit ถูกขโมย ครับ

โพสต์ โดย mix_ch »

ขอให้ได้รถคืนโดยเร็วครับ
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

ขอให้ได้คืนครับ รถทั้งแพงและสวยมากครับ
suruchs
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08|3976620
Bike: trek

โพสต์ โดย suruchs »

เอาใจช่วยครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด จะช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับ
ปล.ล๊อครถหรือป่าว เคยขโมยไป5คัน ขโมยอาชีพแน่แล้ว
TGCAT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896721737
team: ปั่นช้าครับ ไม่รีบ
Bike: >.Cromoly 2nd Hand.<
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย TGCAT »

นอกเรื่องนิดนะครับ

ผมคิดว่าเรื่องที่จอดแล้วจกย.แล้วไม่หาย เป็นปัญหาใหญ่กว่าเรื่อง Bike Lane
😁😁😁
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ห้าครั้งแล้ว ตำรวจยังจับไม่ได้ เสียดายภาษีมาจ่ายเงินเดือนจริงๆ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
johndeere
ขาประจำ
ขาประจำ
team: pantip bike
Bike: Dr.Hon mu uno

โพสต์ โดย johndeere »

รถสวยๆ ไม่น่าไปทิ้งไว้ ตามห้าง

ขอให้ตามจับได้ ไวๆระก่น
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

ไม่น่าจอดจริงๆ ครับ รถพับแท้ๆ พกง่ายแบบนี้เข็นเข้าไปเถอะ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
abojama
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: Giant Expressway-1 '13 | Masi Speciale Strada '14

โพสต์ โดย abojama »

ทางห้างอาจจะไม่อนุญาตให้เอารถเข้าไปด้วยกระมังครับ เลยต้องจอดไว้ในที่จอดมอเตอร์ไซต์ :cry:
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

abojama เขียน:ทางห้างอาจจะไม่อนุญาตให้เอารถเข้าไปด้วยกระมังครับ เลยต้องจอดไว้ในที่จอดมอเตอร์ไซต์ :cry:
ไปมาทุกห้างแล้วครับ ใช้ tikit เหมือนกัน คือบางคันมันดูเกะกะนะก็คิดว่าไม่ดี แต่อย่าง tikit นี่เวลาจับมันแนวตั้งตรงแนบตัวได้ไม่เกะกะครับ เวลาเข้ารถไฟฟ้าพิงมันกับตัวเราได้เลย เวลาเข็นก็เหมือนกันไว้ด้านข้างลำตัวตรงๆ เลยก็ได้
แนะนำว่าถ้าจะจอด สู้หากระเป๋าใส่เข้าไปเลยก็ได้ แต่ก่อนผมก็ใช้แบบนี้แหละ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

ถ้าคลาดสายตาก็ไม่กล้าจอดแล้วครับ จักรยานแม่บ้านไปซื้อของ 7-11ล็อคแล้วยังชะเง้อแล้วชะเง้ออีก รีบซืัอรีบจ่าย ขอให้จับได้และรถยังอยู่ด้วยครับ
boonhim
สมาชิก
สมาชิก

ผมขอขอบคุณทุกคำแนะนำและกำลังใจนะครับ
boonhim
สมาชิก
สมาชิก

เพื่อน ๆ ท่านอื่นที่โดนขโมยในพื้นที่เดียวกันแจ้งชื่อและเบอร์กับผมนะครับ ผมจะประสานตำรวจและจับตัวได้ ผมจะโทรไปบอกทุกคนครับ
baby83
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย baby83 »

ที่จอดมอเตอร์ไซค์้เดอะมอลล์ท่าพระ ต้องรับบัตรนี่ครับ แล้วคนเก็บบัตรปล่อยผ่านไปได้ยังไง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”