BROMTON ถูกขโมย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
realbua
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Strida, Trek, Brompton
ตำแหน่ง: bangkok

Re: BROMTON ถูกขโมย

โพสต์ โดย realbua »

Kami@GT เขียน:เหมือนร้านที่ขาย อเล็กซ์ มัลตั้น ก็เคยเจอเคสแบบนี้ อาจจะเป็นกลุ่มเดียวกัน :evil:
เคสนั้น พอจะทราบข่าวหรือมีเบาะแสอะไรบ้างไหมคะ จับอะไรได้บ้างไหม?

ติดตามข้อมูลข่าวสาร STRiDA ใน https://www.facebook.com/StridaSocietyThailand
ติดตามทริป STRiDA พูดคุยกันใน https://www.facebook.com/groups/230733857044642/
กระทู้ชวนปั่นใน thaimtb " Roll with strida "
realbua
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Strida, Trek, Brompton
ตำแหน่ง: bangkok

โพสต์ โดย realbua »

เท่าที่ทราบตอนนี้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรค่ะ

รอเบาะแส ข่าวสาร และพึ่งพาการติดตามจากตำรวจฝ่ายสืบสวนค่ะ

ติดตามข้อมูลข่าวสาร STRiDA ใน https://www.facebook.com/StridaSocietyThailand
ติดตามทริป STRiDA พูดคุยกันใน https://www.facebook.com/groups/230733857044642/
กระทู้ชวนปั่นใน thaimtb " Roll with strida "
meeuwarn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Trex4300, merida901

โพสต์ โดย meeuwarn »

โจรในวงการ 100% :evil: :evil: :evil:
เดา จากที่ รู้วันหยุดร้าน และ รู้ว่า คันไหนคุ้มที่จะแบกไป

คงไม่เอามาปล่อยในประเทศไทย
เจ้าของร้านไม่ลองไปประกาศตาม web จักรยานของประเทศเพื่อนบ้าน(น่าจะมีเหมือนเรา) หรือประเทศที่นิยมเล่น bromton

เดาว่าน่าจะลงมือเองให้มั่นใจว่าถูกคัน ในร้านมีวงจรปิดไหมครับ???
โจรต้องมาดูเป้าหมายก่อนลงมือไม่กี่วันแน่ๆ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
TrueBlue
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Dahon Boardwalk
ตำแหน่ง: Phuket

โพสต์ โดย TrueBlue »

ทางภูเก็ต เป็นหูเป็นตาให้อีกแรง
ขอให้ได้คืนไวๆครับ
ร้านอาหาร หมอมูดง อาหารพื้นเมืองภูเก็ตแท้ๆ
gugugigi
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย gugugigi »

หากเสี่ยงจ้างนักสืบจะใด้เรื่องมากกว่ารอตำรวจไหมครับ :? ผมกลัวปล่อยนานวันเรื่องจะยิ่งเงียบหมดทางตาม :? กล้องวงจรปิดตามร้านค้าหรือตามบ้านในถนนเส้นนี้ตามดูเผื่อโชคดีเจอตัวไหนส่องถนนอาจเจอรถต้องสงสัย :? คิดเอาเองตามประสานะครับ
โลกของจักรยานคือโลกที่เสมอภาค เพราะทุกคนออกแรงปั่นเหมือนกัน
puk_bike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0858159519
team: ยังไม่มีครับ
Bike: merida

โพสต์ โดย puk_bike »

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ตามจับขโมยได้เร็วๆครับ
(เดาเอาครับว่า : ขโมยต้องเคยเดินเข้าร้านมาสำรวจดูก่อนที่ร้านจะปิด ว่ามีสินค้าที่ต้องการหรือเปล่า)
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

puk_bike เขียน:เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ตามจับขโมยได้เร็วๆครับ
(เดาเอาครับว่า : ขโมยต้องเคยเดินเข้าร้านมาสำรวจดูก่อนที่ร้านจะปิด ว่ามีสินค้าที่ต้องการหรือเปล่า)
ถ้าแบบนี้ หากที่ร้านมีระบบกล้องวงจรปิด ผมว่าลองย้อนหลังกลับไปดูความเคลื่อนไหวก่อนหน้า สักสองสามวัน คงจะได้เบาะแสเพิ่มเติมครับ
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย freez »

toop เขียน:
puk_bike เขียน:เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ตามจับขโมยได้เร็วๆครับ
ถ้าแบบนี้ หากที่ร้านมีระบบกล้องวงจรปิด ผมว่าลองย้อนหลังกลับไปดูความเคลื่อนไหวก่อนหน้า สักสองสามวัน คงจะได้เบาะแสเพิ่มเติมครับ
ขอเสริมอีกนิด อาจเป็นคนใกล้ตัวของเราเองก็ได้นะครับ ลองดูท่าทีของ ลูกจ้าง/ลูกน้อง/ช่างซ่อม/บลาๆๆๆ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

freez เขียน:
toop เขียน:
ขอเสริมอีกนิด อาจเป็นคนใกล้ตัวของเราเองก็ได้นะครับ ลองดูท่าทีของ ลูกจ้าง/ลูกน้อง/ช่างซ่อม/บลาๆๆๆ
คิดเหมือนกันเลยครับ เพิ่ม เพื่อนๆ คนรู้จักด้วยครับ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

realbua เขียน:เท่าที่ทราบตอนนี้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรค่ะ

รอเบาะแส ข่าวสาร และพึ่งพาการติดตามจากตำรวจฝ่ายสืบสวนค่ะ
ทำไมไม่มีออกสื่อโทรทัศน์เลย ตั้งแต่วันแรกๆ ยิ่งถ้ามีภาพจากวงจรปิดยิ่งจะดี เป็นข่าวแล้วจับได้ก็หลายราย คนตามก็จะได้ขยันขึ้น
columbia
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LASS SPEED CB-L2226 TG. 5053BSU PRO115 M-557 Adepter Carbon TURbo Goft Racing Team
Bike: ROAD

โพสต์ โดย columbia »

:P เอาใจช่วยครับ
I LOVE BIKE
ปั่นๆ เพื่อสุขภาพ

kikkokII
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kikkokII »

ขอให้ได้คืนไวๆครับ
สิงห์-บ้านบึงพระ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081xxxxxxx
team: มากับพระ
Bike: เหล็ก+อลูมิเนียม

โพสต์ โดย สิงห์-บ้านบึงพระ »

:D :D :D ขอให้จับได้เร็วไว
ออกกำลังกายเป็นประจำเพื่อสุขภาพที่ดี
Suphot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-288-1122
team: โรงเจลำปาง
Bike: Fuji Roubaix - Merida HFS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Suphot »

เอารูปตอนพับ กับตอนกางมาแสดงประกอบข้อมูลหน่อยก็ดีครับ ดูในเฟตต้องลิงค์ไป ลำบากคนแก่หน่อยครับ ช่วยกันดูๆเป็นหูเป็นตาครับ
กินให้พร้อม ซ้อมให้หนัก พักให้เป็น มีวอร์มอัฟ-มีคูลดาวน์
ลุงสุวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RIT
ตำแหน่ง: 174 Jaengsanit Rd. Banphai, KK 40110

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ »

เสียใจด้วย คนเลวควรได้รับการลงโทษ ขอให้ได้คืนโดยไว
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”