มีที่ไหนขายเฟรมรถพับบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
piyachat_w
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant,จักรยานพับจีน,

มีที่ไหนขายเฟรมรถพับบ้างครับ

โพสต์ โดย piyachat_w »

มีอะไหล่อยู่แล้ว จากคันเดิม คันเดิมโครงเป็นเหล็ก หนัก
เลยอยากเปลี่ยนโครง
พอจะหาซื้อได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
ปล ไม่เอาเฟรม bikefriday นะ :mrgreen:
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

Re: มีที่ไหนขายเฟรมรถพับบ้างครับ

โพสต์ โดย golfyhobby »

ร้าน mini velo ครับ จัดเฟรม speedone ไปเลยมี rear suspension ด้วย
ปล .เฟรม 20000 อัพนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: มีที่ไหนขายเฟรมรถพับบ้างครับ

โพสต์ โดย shpiak »

อะไหล่เดิมแนวไหนครับ เกียร์ดุม , หมอบ , ภูเขา แล้วชอบหน้าตารถแนวไหนครับ ที่สำคัญ งบครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
piyachat_w
ขาประจำ
ขาประจำ

อะไหล่เดิมเป็นภูเขาครับ งบไม่มาก ประมาณ ห้าพันครับ
manee_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818147300
team: NOVICE BKK
Bike: เสือหมอบRADAC, Touring SPECIALIZED SIRRUS

โพสต์ โดย manee_p »

ถ้าพับ 20 นิ้ว และเป็นเฟรมเก่าที่เชียงกงรังสิตมี ดาฮอน เมโทร เฟรมอลูน้ำหนักเบาครับผมไปเล็ง 2 ครั้งแล้วไม่ตัดสินใจครับ มีหลักอานพร้อมอานติดมาด้วย หลักแฮนด์ก็มีแต่ตัวสวมที่จะยึดแฮนด์ไม่มี เคยต่อรองราคาแล้วลดเหลือ 2500 บาทครับ
ทัวร์ซิ่งไม่เอา ปั่นทัวริ่งดีกว่า
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

อลูครับ งบเท่านี้ซื้อทั้งคันได้หลายตัวครับ ที่มีมาเรื่อยๆก็พวก mini หรือ rover ครับ ของ giant มีอยู่ดีลฟิชครับสวยมาก ติดว่ามีหลายคันแล้วไม่งั้นโดน 4500 ครับ
http://www.dealfish.co.th/product-4437168/
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
piyachat_w
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ

ปล อยากให้รถพับ ขายแยกเฟรม เพื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

piyachat_w เขียน:ขอบคุณมากครับ

ปล อยากให้รถพับ ขายแยกเฟรม เพื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง

มีครับแต่ราคาหายอยากเลย
piyachat_w
ขาประจำ
ขาประจำ

:D

สำหรับผม
เฟรมเสือภูเขา ราคาประมาณ ห้าพัน ก็ใช้ได้แล้ว
เฟรมทัวริ่งระดับโลก surly ราคาประมาณ หมื่นห้า
พอเป็นเฟรมรถพับเนี่ย มีแต่ระดับแพงมาก (สำหรับผม) เช่น bf ราคาประมาณ สามหมื่น

เฟรมระดับดาฮอน khs ก็ใช้ได้ น่าจะพีเฟรมรถพับ ราคาไม่เกินหมื่นออกมามั่ง
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

เห็น BM Bike มีเฟรมตัวนึงแขวนไว้ จำได้ว่า 6 พัน แบบมีโช๊คหลังกับพับกลางครับ ลองสอบถามเขาดู ตัวที่แขวนตรงที่เก็บเงินเขานั่นแหละ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
70lover
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819325991
Bike: DHC , NEoBike 16" , Brompton P6R RL -12

โพสต์ โดย 70lover »

มีน้องจะขายอยู่ เฟรมเปล่า ถ้วยคอ รัดหลักอาน จะขาย สนใจหลังไมล์ครับ :D
Rote PP
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant 4100

โพสต์ โดย Rote PP »

ผมมี Bridgestone Sneaker single speed 16 นิ้วอยู่ สีแดง ขาดแต่ตะเกียบหน้ากับชุดคอ ขี้เกียจปั้นแล้ว
สนใจมั๊ย PM มาได้
piyachat_w
ขาประจำ
ขาประจำ

พอดีผมมีอะไหล่ ล้อยี่สิบนิ้ว ก็เลยหาเฟรมล้อยี่สิบ ครับ
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

โพสต์ โดย golfyhobby »

หาโครงนี่ต้องได้ตะเกียบพร้อมชุดคอนะครับ ไม่งั้นหาของไม่ได้นะเออ เพราะว่าของเหล่านี้มันต้องใช้จำเพาะจง เอามาผสมใช้กันไม่ได้นะครับ
piyachat_w
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ
ทำไมผู้ผลิตไม่ทำขนาดให้เท่ากัน เหมือนเสือหมอบ หรือเสือภูเขาไปเลย นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”