ช่วยแนะนำด้วยคับ...ระหว่าง hUMPERT กะ dahon กำลังจะซื้อรถคันแรกครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Thepeterpan
สมาชิก
สมาชิก

ช่วยแนะนำด้วยคับ...ระหว่าง hUMPERT กะ dahon กำลังจะซื้อรถคันแรกครับ

โพสต์ โดย Thepeterpan »

ผมกำลังจะซื้อรถจักรยานคันแรก มีงบประมาณสองหมื่น.. กำลังดูอยู่ระหว่าง hUMPERT กะ dahon
เห็นรีวิวตัวhUMPERT จากmy80bike แล้วก็ดีนะ
แต่ไม่รู้ว่าคนที่ใช้งานอยู่...ขี่แล้วเป็นยังไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับdahon p8..p24.

ขอบคุนคับ
หนุ่ม
chilife
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6006696
Bike: mini folding bike
ตำแหน่ง: โชคชัยภ กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: ช่วยแนะนำด้วยคับ...ระหว่าง hUMPERT กะ dahon กำลังจะซื้อรถคันแรกครับ

โพสต์ โดย chilife »

ถ้าเฟรมโครโมรี่ก็เชียร์ Dahon ครับ ส่วน humpert ซื้อมาจบไม่ต้องแต่งอะไรละ :mrgreen:
MIYATA CLASSIC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-2515885
team: GTR BIKE TEAM
Bike: จักรยานราคาถูก www.trinx-format.com
ตำแหน่ง: RANGSIT

Re: ช่วยแนะนำด้วยคับ...ระหว่าง hUMPERT กะ dahon กำลังจะซื้อรถคันแรกครับ

โพสต์ โดย MIYATA CLASSIC »

humpet คุ้มครับ

http://youtu.be/GdqV9KiZ4eQ
https://www.youtube.com/watch?v=kqldFcuIRX8 ส่งฟรีทั่วไทย
http://www.trinx-format.com/bikes
ร้านจักรยาน GTRBIKE รังสิตคลองสี่

line 0802515885
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

ดาฮอนปีล่าสุดของเจแปนมาเอง คุ้มครับ สองหมื่นนี่ได้เกือบหมดเลย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
Thepeterpan
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Thepeterpan »

มีรายละเอียด dahon ปีล่าสุดที่ว่าไหมครับ..คุน cookies bike.
ฟังแล้วน่าสนใจ
ขอบคุนครับ
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

ดาฮอนแพ้อย่างเดียวคือราคา
เพราะเค้าไม่ต้องเอาราคามาแข่งรถโนเนม
ถ้าเอายาวๆ ขายต่อได้ มีอะไหล่ ก็เลือกดาฮอนครับ
รอด้วยซิ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

Thepeterpan เขียน:มีรายละเอียด dahon ปีล่าสุดที่ว่าไหมครับ..คุน cookies bike.
ขอบคุนครับ
ดูกระทู้ล่างๆดูครับ " เอาโบวชัวร์ Dahon 2014 ที่จะมาขาย..." เดี๋ยวก็อาจมีสมาชิกแนะนำเพิ่มเติมครับ
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

Bluewhite เขียน:
Thepeterpan เขียน:มีรายละเอียด dahon ปีล่าสุดที่ว่าไหมครับ..คุน cookies bike.
ขอบคุนครับ
ดูกระทู้ล่างๆดูครับ " เอาโบวชัวร์ Dahon 2014 ที่จะมาขาย..." เดี๋ยวก็อาจมีสมาชิกแนะนำเพิ่มเติมครับ
ว่าแต่ยังไม่เห็นมีคนปั่น DAHON 2014 เลยครับ ตอนในงานเห็นบอกว่าของเข้ากลางเดือน ตอนนี้ยังเงียบอยู่เลย
รอด้วยซิ
harry19
สมาชิก
สมาชิก
Bike: All Kind of Folding bike

โพสต์ โดย harry19 »

ชอบทั้ง2เลยครับแต่ถ้าในราคาเท่ากัน Humpert อุปกรณ์ดีกว่า เห็นมีคนแต่งเพิ่มโดยใช้อุปกรณ์ของ Tern เช่นคอ หลักอาน หรือล้อ451 สวยสุดๆครับ :D

รูปภาพ
ดูไปดูมาเฟรมทรง Pro TT เลยนะเนี่ย
Troy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Mu P8

โพสต์ โดย Troy »

เปลี่ยนเป็นล้อ 451 ปั่นลื่นปั่นมันและเบากว่าเดิมเยอะเลยครับอันนี้แนะนำเลยครับ บันไดที่ติดรถมาของผมไม่ค่อยลื่นต้องเปลี่ยน เป็นรถพับที่เบรคลากล้อได้ ดิสเบรค avid ต้องปรับจูนสักพักเรื่องเสียงกับจุดสัมผัส แต่เป็นเรื่องปกติของรถที่ใช้ดิสเบรคอยู่แล้ว จุดล็อคต่างๆแข็งแรงดีแต่ก็ต้องการการดูแลเหมือนรถพับทั่วๆไป เฟรมแข็งแรงสำหรับคนที่น้ำหนัก 100 โล ถ้าเทียบกับ Dahon ก็ได้เปรียบเรื่องราคาเรื่องการพับก็สู้ Dahon ไม่ได้
harry19
สมาชิก
สมาชิก
Bike: All Kind of Folding bike

Troy เขียน:เปลี่ยนเป็นล้อ 451 ปั่นลื่นปั่นมันและเบากว่าเดิมเยอะเลยครับอันนี้แนะนำเลยครับ บันไดที่ติดรถมาของผมไม่ค่อยลื่นต้องเปลี่ยน เป็นรถพับที่เบรคลากล้อได้ ดิสเบรค avid ต้องปรับจูนสักพักเรื่องเสียงกับจุดสัมผัส แต่เป็นเรื่องปกติของรถที่ใช้ดิสเบรคอยู่แล้ว จุดล็อคต่างๆแข็งแรงดีแต่ก็ต้องการการดูแลเหมือนรถพับทั่วๆไป เฟรมแข็งแรงสำหรับคนที่น้ำหนัก 100 โล ถ้าเทียบกับ Dahon ก็ได้เปรียบเรื่องราคาเรื่องการพับก็สู้ Dahon ไม่ได้
เห็นด้วยครับผม
tanapole1962
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tanapole1962 »

ผมว่า ในราคาที่เท่ากัน Humpert คุ้มค่ากว่า แทบไม่ต้องไปอัพอะไรมากมาย
เรื่องราคาขายต่อราคาตกทั้งนั้นไม่ว่ายี่ห้ออะไร
harry19
สมาชิก
สมาชิก

:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”