นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ (รู้แล้วครับ tartaruga ญาติกับ reach รุ่นแรกๆน่ะเอง)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ (รู้แล้วครับ tartaruga ญาติกับ reach รุ่นแรกๆน่ะเอง)

โพสต์ โดย shpiak »

โช็คหลังเขียนว่า pu suspension
    เฟรมอลู ตั้งราคาไว้เกือบสองหมื่นแถวบ้านครับ
    อะไหล่พอหาได้ไหมครับ ตะเกียบหน้าดูแล้วใช้สปริงง้างอยู่ในจุดหมุนใกล้ดุมครับ
    ไฟล์แนบ
    20130912_110013-resized-800.jpg (98.95 KiB) เข้าดูแล้ว 9183 ครั้ง
    แก้ไขล่าสุดโดย shpiak เมื่อ 15 ก.ย. 2013, 16:17, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
    ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
    สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
    มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
    ป้อ แมคเคนน่า
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

Re: นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

คล้ายๆ REACH เลยครับ
    xupj04dit
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
    Bike: DHC ,NEO 16, เปอร์โย หมอบ 700c,บอร์ดวอร์ค,บรอมตัน,Bianchi Novita

Re: นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย xupj04dit »

shpiak เขียน:โช็คหลังเขียนว่า pu suspension
    เฟรมอลู ตั้งราคาไว้เกือบสองหมื่นแถวบ้านครับ
    อะไหล่พอหาได้ไหมครับ ตะเกียบหน้าดูแล้วใช้สปริงง้างอยู่ในจุดหมุนใกล้ดุมครับ
    ร้านแถวไหนครับนี่
    วัฒน์ครับ
    setasenpai
    สมาชิก
    สมาชิก
    Bike: Dahon Rapid P9

โพสต์ โดย setasenpai »

น่าจะเป็น Reach ก่อนหน้ารุ่นปัจจุบันนะครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
    Pisit sirichote
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    Tel: 085 534 1078
    team: ไม่มี
    Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
    ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

shpiak เขียน:โช็คหลังเขียนว่า pu suspension
    รถคันนี้ถ้าไม่แพงมากนัก น่าซื้อไว้ลองขี่และเก็บสะสมไว้นะครับ การออกแบบดีมากครับ
    Cookiebike
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    team: Bkkwheels
    Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

ของทำเลียนแบบรึเปล่าครับ suspension มันอยู่ด้านหน้าด้วย ไม่ใช่ด้านหลังตะเกียบ
    http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
    เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
    O'Pern
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    Tel: 081-813-6627
    team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
    Bike: ธนูไฟ
    ตำแหน่ง: Bkk, TH
    ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

tartaruga
    fear is a mind killer
    shpiak
    ขาประจำ
    ขาประจำ

ราคาหมื่นเจ็ด แพงไปไหมครับ ร้านอยู่แถวเจริญนคร 28
    ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
    สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
    มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
    O'Pern
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    Tel: 081-813-6627
    team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
    Bike: ธนูไฟ
    ตำแหน่ง: Bkk, TH
    ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

รุ่น type sport ญาติสนิทของ reach

Suspension อยู่ด้านหลังแบบดั้งเดิม

1.7 หมื่น สำหรับผมคือแพงมาก แต่สำหรับคนที่ชื่นชอบอาจบอกว่าไม่แพง

ต้องบูรณะอีกพอควร และไม่แน่ใจว่าจะดีดังเดิมหรือไม่ และจะมีปัญหามาก หากชิ้นส่วนไม่ครบ
    fear is a mind killer
    Cookiebike
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    team: Bkkwheels
    Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

อลูเกรดไหน 6 หรือ 7 ถ้า 6 ผมว่าไม่น่าเล่นแค่ทำเหมือน แต่ถ้่า 7 นี่คงเท่าๆ reach น่าจะโอเคอยู่ครับ แต่ดูดีๆ อาจจะมีปัญหาที่ซ่อมไม่คุ้มก็ได้
    http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
    เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
    kimgrapher
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    Bike: จักรยานพับ 20 นิ้ว เปอโยต์ขาไก่ 18 นิ้ว ไจแอนท์ ATX380
    ตำแหน่ง: Nakhon Sawaan

โพสต์ โดย kimgrapher »

shpiak เขียน:ราคาหมื่นเจ็ด แพงไปไหมครับ ร้านอยู่แถวเจริญนคร 28
    น่าสน! มีเบอร์ติดต่อมั๊ย? คับ :roll:
    " จักรยาน ถ้าไม่ขี่ ก็ไม่มีราคา "
    shpiak
    ขาประจำ
    ขาประจำ

รอวันจันทร์เซอร์วิสเสร็จจะขอลองก่อนครับ กลัวอะไหล่บางตัวหมดสภาพ
    kimgrapher
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    Bike: จักรยานพับ 20 นิ้ว เปอโยต์ขาไก่ 18 นิ้ว ไจแอนท์ ATX380
    ตำแหน่ง: Nakhon Sawaan

โพสต์ โดย kimgrapher »

Cookiebike เขียน:ของทำเลียนแบบรึเปล่าครับ suspension มันอยู่ด้านหน้าด้วย ไม่ใช่ด้านหลังตะเกียบ
    แฮนด์มันกลับด้านรึป่าว? คับ :roll:
    " จักรยาน ถ้าไม่ขี่ ก็ไม่มีราคา "
    kenyamoto
    ขาประจำ
    ขาประจำ
    Tel: 0804577998

โพสต์ โดย kenyamoto »

ถ้าสภาพดีราคานี้คุ้มสุดๆครับ แต่ตะเกียบหน้ามันแปลกๆ ถ้าไม่ซีเคลียดสั่งตะเกียบจากตัวแทนได้นะผมว่า ลองเข้าไปดูในเวป ราคาเฉพาะตะเกียบหน้า 305USครับ
    รูปภาพ
    rain_mx2
    ขาประจำ
    ขาประจำ

โพสต์ โดย rain_mx2 »

Tartaruga เป็น brand Indy อีกแบรนด์ของญี่ปุ่นครับ ผมเคยส่องๆดูด้วยความสนใจ แต่สนอีกตัวของเขาที่เป็นกึ่งๆ Recumbent นะครับ ซี่งเป็นทาง Tartaruga ออกแบบเองแต่ให้ Pacific ผลิตให้

หน้าตาเท่ห์มาก แต่หาซื้อยากมากครับ เคยสืบราคาก็สูงพอสมควรครับ
    type_f_brown1.jpg (41.89 KiB) เข้าดูแล้ว 8909 ครั้ง
    ส่วนตัว Type sport ก็คือ Reach เอามา rebrand ครับ สำหรับผมเฉยๆในเรื่องออกแบบนะครับ แต่ถ้าถามว่า Reach ดีมั้ย ดีครับ เคยไปลองที่สวนพลูอยู่
    type_sport_dx_orange1.jpg (43.77 KiB) เข้าดูแล้ว 8909 ครั้ง
    ราคา 17000 นี่คิดเสียว่าซื้อเฟรมครับ น่าจะต้องบูรณะแยะพอสมควร แต่ผมว่า OK นะครับ เพราะ เฟรมเปล่าๆ Interbike ขายอยู่แพงกว่านี้แยะพอควรครับถ้่าผมจำไม่ผิด แต่ต่อหน่อยละกันครับ ที่กลัวคือร้านก็เปิด บอร์ดดูราคาเหมือนกันนี่ละครับ ฮ่าๆ

เฟรมนี้ถอดเอาไปทำสีหน่อย นิ้งเลยครับ ทำเสร็จเอามาโชว์แล้วกันครับ
    เรื่องเบาะๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=789947
    วิธีอ่านค่ายางและวงล้อ + รายชื่อยาง 451 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9#p9528969
    ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”