รีวิว Dr.Hon Uno แปลงร่างเป็น Duo Auto 2 Speed

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Classman
สมาชิก
สมาชิก

Re: รีวิว Dr.Hon Uno แปลงร่างเป็น Duo Auto 2 Speed

โพสต์ โดย Classman »

bird8850 เขียน:
Classman เขียน:ผมสนใจ เบรคSRAM auto 2 sp แบบมี cb. ครับ ไม่ทราบจะหาซื้อได้ที่ไหน หรือ ร้านไหนรับสั่ง ผมสนใจ 1 ชุดครับ รบกวนด้วยครับ
เรื่องที่ 2 ผมมีเพื่อน จะขาย SRAM ตัวนี้แต่ไม่มี break. ผมอยากถามว่า ตัวไม่มีเบรคตัวนี้ เราสามารถมาแปลงใส่ ครอสเตอร์เบรคต่างหาก เพิ่มเติมได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
น่าจะหา ยากนะคร้าบ
แล้วมันแปลงใส่ cb ได้ไหมครับ ตามข้อ 2
รูปประจำตัวสมาชิก
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: รีวิว Dr.Hon Uno แปลงร่างเป็น Duo Auto 2 Speed

โพสต์ โดย Cookiebike »

ไม่ได้ตรับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
Jihboh
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถีบเหล็ก

โพสต์ โดย Jihboh »

Cookiebike เขียน:ตัวแทนนาวาไบค์ทุกที่ครับ
http://www.navabike.com/index.php?optio ... 81&lang=th

ขอบคุณมากครับบบบบ :D :D :D :D :D :D
หนังสือ
ปากกา
และ...
นาฟิกาที่หยุดเดิน
Classman
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Classman »

Cookiebike เขียน:ไม่ได้ตรับ
ครับขอบคุณมากครับ คงต้องหาทาง ต่อไปที่จะต้องหามาครอบครอง ยังงัยมีเบาะแส แจ้งบอกด้วยนะครับ อยากได้จริงๆ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

Classman เขียน:
Cookiebike เขียน:ไม่ได้ตรับ
ครับขอบคุณมากครับ คงต้องหาทาง ต่อไปที่จะต้องหามาครอบครอง ยังงัยมีเบาะแส แจ้งบอกด้วยนะครับ อยากได้จริงๆ
ในกระทู้นี้เค้ารวมกันสั่งอยู่นี่ครับ ถ้าไม่สั่งนอกท่าจะยากนะ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

สมัครอีเบย์ กับสมัครเพย์พาล แค่นี้แหละครับ ง่ายๆถ้ามีบัตรเครดิต แล้วชีวิตคุณจะพบว่ากระเป๋าแฟบโดยไม่รู้ตัวเป็นยังไง.. ทุกอย่างง่ายแค่ปลายนิ้วสัมผัส(แต่ทำงานใช้หนี้กันมันส์ไปเลยคร้าบ... )
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027130127
team: Bangkok Wheels
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tbknight »

http://www.amazon.com/SRAM-Automatix-Sp ... B00554464W

ใครมีบัตรเครดิตก็ลองจัดกันดูนะครับ
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
pantoffski
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมพี่ล้ง
Bike: LA Urbano TBT, Strida จีน

โพสต์ โดย pantoffski »

ไม่ทราบว่ามี site ไหนที่สั่งซื้อ sram automatix ตัวนี้ให้ส่งในญี่ปุ่นมั้ยครับ ?
ผมหาไม่เจอหน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Jihboh
ขาประจำ
ขาประจำ

pantoffski เขียน:ไม่ทราบว่ามี site ไหนที่สั่งซื้อ sram automatix ตัวนี้ให้ส่งในญี่ปุ่นมั้ยครับ ?
ผมหาไม่เจอหน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
น่าจะต้อง Ebay ไม่ก็ Amazon แหละครับ
หนังสือ
ปากกา
และ...
pantoffski
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Urbano TBT, Strida จีน

Jihboh เขียน:
pantoffski เขียน:ไม่ทราบว่ามี site ไหนที่สั่งซื้อ sram automatix ตัวนี้ให้ส่งในญี่ปุ่นมั้ยครับ ?
น่าจะต้อง Ebay ไม่ก็ Amazon แหละครับ
ขอบคุณมากครับ ผมก็เพิ่งรู้ว่ามันเลือกว่าให้ปลายทางเป็นประเทศใดๆได้ใน ebay (แต่ก็ไม่ได้ถูกกว่าส่งเข้าไทยตรงๆ)
ส่วนของ amazon ผมเลือกประเทศปลายทางไม่เป็น แฮ่ะๆ

ปล.ขออภัยที่นอกเรื่องครับ
Jihboh
ขาประจำ
ขาประจำ

pantoffski เขียน:
Jihboh เขียน:
ขอบคุณมากครับ ผมก็เพิ่งรู้ว่ามันเลือกว่าให้ปลายทางเป็นประเทศใดๆได้ใน ebay (แต่ก็ไม่ได้ถูกกว่าส่งเข้าไทยตรงๆ)
ส่วนของ amazon ผมเลือกประเทศปลายทางไม่เป็น แฮ่ะๆ

ปล.ขออภัยที่นอกเรื่องครับ
amazon ต้องกดดูรายละเอียดก่อนว่าเขารับส่งไปที่ไหนบ้างน่ะครับ แล้วมันจะให้ใส่รายละเอียดตอนสั่งซื้ออีกที
หนังสือ
ปากกา
และ...
live_ago11
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya muddyfox , Dr hon Mu Uno
ตำแหน่ง: บางซื่อ กทม / บางบัวทอง นนทบุรี

โพสต์ โดย live_ago11 »

เพิ่งได้ Dr. hon Mu Uno มาครับ
สนใจ sram auto. ตัวนี้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าช่วงนี้จะมีใครจะสั่งเข้ามาบ้างรึเปล่า
pantoffski
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณคุณ jihboh มากครับ
ใครเจอแหล่งซื้อในไทยรบกวน share ด้วยนะครับ :D
live_ago11
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya muddyfox , Dr hon Mu Uno
ตำแหน่ง: บางซื่อ กทม / บางบัวทอง นนทบุรี

โพสต์ โดย live_ago11 »

pantoffski เขียน:ขอบคุณคุณ jihboh มากครับ
ใครเจอแหล่งซื้อในไทยรบกวน share ด้วยนะครับ :D
เพิ่งโทรไปร้านแถว ซ.จุฬา.50 มาครับเห็นว่ารับ order ลองติดต่อดูครับ
champoinmini
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 023751850

โพสต์ โดย champoinmini »

live_ago11 เขียน:
pantoffski เขียน:ขอบคุณคุณ jihboh มากครับ
เพิ่งโทรไปร้านแถว ซ.จุฬา.50 มาครับเห็นว่ารับ order ลองติดต่อดูครับ
ร้านชื่ออะไรครับ. รบกวนขอpm. ด้วยครับ
ขอบคุณ
อนุชิต
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”