Lamborghini Concetto เชิญที่นี่เลยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
IAMJEAB
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Boardwalk

Re: Lamborghini Concetto เชิญที่นี่เลยครับ

โพสต์ โดย IAMJEAB »

พอดีสนใจ Lambo รุ่นนี้ กับ speed falco ขอถามเพื่อนสมาชิกที่ใช้ Lambo และเคยได้ลองขี่ Dahon speed falco ว่า
1. Feeling การขี่แตกต่างกันอย่างไร
2. เปรียบเทียบอะไหล่เดิมๆติดรถ โดยเฉพาะ ชุดล้อ

มือใหม่ อยากได้รถพับที่เน้นขี่เร็วนิ่ง ในงบประมาณนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kivi911
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816192211
team: Sattahip Cycling
Bike: Java Feroce
ตำแหน่ง: สัตหีบ ชลบุรี

Re: Lamborghini Concetto เชิญที่นี่เลยครับ

โพสต์ โดย kivi911 »

แนะนำตัวครับ จริงปั่นคันนี้มาปีกว่าๆแล้วครับ ปั่นแบบเดิมๆ
ตอนนี้งอกเปลี่ยนเป็นแฮนด์หมอบเรียบร้อยครับ เพราะจอดทิ้งไว้นานมาก แล้วกลับมาเริ่มปั่นอีกครั้ง

เปลี่ยนอุปกรณ์ ดังนี้ครับ

ชิฟเตอร์ Sora รุ่นเก่าที่ลดเกียร์ใช้นิ้วโป้ง
ตีนผี Sora
เบรค Sora
ส่วนจานหน้า สับจานหน้า เฟืองหลัง ใช้ของเดิมครับ
บันได้ Shimano R540
และก็งอกไมล์ Garmin EDEG 510 ด้วย

ตอนนี้ปั่นอยู่ที่ อ.แหลมงอบ ตราด ครับ เนินเยอะมากๆๆๆ ปั่นตามหมอบแท้ๆ พอได้ครับ แต่ขึ้นเนิน ขึ้นเขา เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ในรูปยังไม่ได้เปลี่ยนบันไดครับ
My name is OHM
My Bike JAVA Feloce /Zonda/Ultegra x 105 Mix
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

น่าสนใจที่เดียว พึ่งรู้ว่าเวิร์คขนาดนี้

ขออนุญาติถามผู้ใช้นะครับ
พอทราบมั้ยครับ ว่าบ.ที่ทำได้ลิขสิทธิ์มาจริงๆ รึป่าว
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
bikerider
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Peerless,Colnago,Specialized

โพสต์ โดย bikerider »

ขอตอบครับ ถูกต้องมีลิขสิทธิ์อนุญาตจากเจ้าของแบนด์ครับ เพราะทุกคันจะมีแผ่นพับพร้อมตราเป็นสติ๊กเกอร์ Holograme และลายเซ็นเจ้าของตราครับ
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

รูปภาพ

รุ่นใหม่ สวยนะครับ :)
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

มีวิธีติดตะแกรงท้ายให้กับรุ่นนี้มั้ยครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
bikerider
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Peerless,Colnago,Specialized

โพสต์ โดย bikerider »

ไม่ลองใช้ตะแกรงแบบยึดหลักอานดูซิครับ จะได้ไม่ต้องดััดแปลงรถครับ ในความคิดผมรูปทรงเป็นรถสปอร์ตติดแล้วไม่สวยครับ
Koch15
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BS MB3, Specialized

โพสต์ โดย Koch15 »

ปั่นสนุกมาก เปลี่ยนอะหลั่ยมานิดหน่อย ตอนนี้อาศัยปั่นมาทำงานแทนทัวร์ริ่ง แต่ต้องแบกเป้แทนกระเป๋าข้าง น.นเหลือประมาณ 10.5 ก.ก.
ทำเวลาดีมาก

รูปภาพ
สูงสุดก็เคยแล้ว
ต่ำสุดก็เคยแล้ว
ตอนนี้ขอแค่พอดี
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Koch15 เขียน:ปั่นสนุกมาก เปลี่ยนอะหลั่ยมานิดหน่อย ตอนนี้อาศัยปั่นมาทำงานแทนทัวร์ริ่ง แต่ต้องแบกเป้แทนกระเป๋าข้าง น.นเหลือประมาณ 10.5 ก.ก.
ทำเวลาดีมาก

รูปภาพ
ดูจากรูปแล้ว อารมณ์การปั่น น่าจะคล้ายๆกับ KHS แบบไม่มีซอฟต์เทลนะครับ รถสวยครับ

:D :D :D
Nobiyama
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-076-0446
Bike: KHS

โพสต์ โดย Nobiyama »

irat เขียน:มีวิธีติดตะแกรงท้ายให้กับรุ่นนี้มั้ยครับ
มี adaptor เป็นใช้รัดกับตะเกียบหลัง
ก็จะเป็นหูสำหรับติดตะแกรงได้ครับ
peemela
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย peemela »

จัดมาได้หลายเดือน ถือว่าขี่ดีนะครับ ตอนนี้ว่าจะอัพความงามซะหน่อย

สอบถามหน่อยครับ ถ้าจะเปลี่ยนชุดจานหน้า ผมต้องเลือกแบบไหนครับ แกนเท่าไร ใช้กระโหลกอะไร
แล้วว่าจะเปลีย่นล้อ มองๆ ล้อดีแคฟขอบสูงไว้ โม่ล้อนี้ใส่เฟืองแบบไหนครับ ใส่ได้สูงสุดกี่สปีด เพราะอนาคตว่าจะแปลงร่างเป็นหมอบครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนล้อรุ่นนี้ มันจะยังใช้เบรคเดิมได้ไหมครับ หรือว่าต้องใส่อเดปเตอร์ต่อขาให้ยาวขึ้น

กะว่าจะจัดเต็มๆเลยคันนี้ แต่ค่อยๆทำครับ เพราะเป็นรถลูก แต่พ่อยืมปั่น
ไฟล์แนบ
IMAG0844-1-1.jpg (198.53 KiB) เข้าดูแล้ว 1067 ครั้ง
IMAG0844-1-1.jpg (198.53 KiB) เข้าดูแล้ว 1067 ครั้ง
benzy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon, tonino lamborghini

โพสต์ โดย benzy »

สมาชิกใหม่ครับ ไม่ใช่ Concetto แต่มาขอแปะด้วยคนครับ

ซื้อมาเพราะชอบสีมันครับ ไม่มีความรู้เรื่องจักรยานยุคใหม่อะไรสักอย่าง 5555

รูปภาพ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้

benzy เขียน:สมาชิกใหม่ครับ ไม่ใช่ Concetto แต่มาขอแปะด้วยคนครับ

ซื้อมาเพราะชอบสีมันครับ ไม่มีความรู้เรื่องจักรยานยุคใหม่อะไรสักอย่าง 5555

รูปภาพ
แต่งรถได้สวยแบบนี้ ไม่อยากจะเชื่อว่าไม่มีความรู้เรื่องจักรยานยุคใหม่ครับ

benzy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon, tonino lamborghini

โพสต์ โดย benzy »

toop เขียน:
benzy เขียน:สมาชิกใหม่ครับ ไม่ใช่ Concetto แต่มาขอแปะด้วยคนครับ

รูปภาพ
แต่งรถได้สวยแบบนี้ ไม่อยากจะเชื่อว่าไม่มีความรู้เรื่องจักรยานยุคใหม่ครับ

รถมันมาแบบนี้เลยครับ มีเพิ่มบังโคลนหลัง บอกพี่เจ้าของร้านว่า ขอหล่อๆ เลยได้อันนี้มา อ้อๆ บันไดด้วย สรุปว่า พี่เค้าเลือกให้หมดครับ 555

จักรยานคันสุดท้ายที่เคยขี่ ก่อนจะมาถึงคันนี้ คือจักรยานตราจระเข้ครับ :mrgreen:
toop
ขาประจำ
ขาประจำ

benzy เขียน:
toop เขียน:

รูปภาพ

รถมันมาแบบนี้เลยครับ มีเพิ่มบังโคลนหลัง บอกพี่เจ้าของร้านว่า ขอหล่อๆ เลยได้อันนี้มา อ้อๆ บันไดด้วย สรุปว่า พี่เค้าเลือกให้หมดครับ 555

จักรยานคันสุดท้ายที่เคยขี่ ก่อนจะมาถึงคันนี้ คือจักรยานตราจระเข้ครับ :mrgreen:
เปลี่ยนแบบเปลี่ยนฟีวด์แบบนี้ มีความรู้สึกว่าแตกต่างกันบัางไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”