มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

โพสต์ โดย crazycat » 05 ก.ค. 2014, 08:27

Bluewhite เขียน:
crazycat เขียน:ขอบคุณครับพี่ ^^ คันนี้ปั่นสนุกมากเลย ชอบๆ โดยเฉพาะเวลาเข้าเมืองต้องยกข้ามสะพานลอย ไม่เกะกะน้ำหนักโอเคคล่องตัวดีเลยครับ ^^

ลายตัวล่าสุดเลย แต่แต่งเพียบ บางทีจะเปลี่ยนแฮนด์บุลฮอร์นแบบนี้บ้าง แต่กลัวจะเอื้อมไป ไม่ทราบว่าสูงเท่าไหร่ครับ ผมสูง 165 ครับ ขอบคุณครับ

สูงเท่าแมวเลยครับพี่ ไม่เอื้อมไปครับ (แมวยังแอบคิดอยากต่อstem)เลยด้วยซ้ำครับ ^^

Re: มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

โพสต์ โดย crazycat » 05 ก.ค. 2014, 08:29

เมื่อวานไปรับX1ตัวเก่ง จากที่ทิ้งไว้ให้พี่เบิร์ด(BirdBike) ปรับเกียร์ให้มันช้าลง ปั่นสนุกกว่าเดิมเพียบเลยครับ
เกียร์เปลี่ยนช้าลง ทำให้ไม่ต้องพยายามกดแป้นมากครับ ;)

โพสต์ โดย Bluewhite » 05 ก.ค. 2014, 09:25

crazycat เขียน:
crazycat เขียน:ขอบคุณครับพี่ ^^ คันนี้ปั่นสนุกมากเลย ชอบๆ โดยเฉพาะเวลาเข้าเมืองต้องยกข้ามสะพานลอย ไม่เกะกะน้ำหนักโอเคคล่องตัวดีเลยครับ ^^

ลายตัวล่าสุดเลย แต่แต่งเพียบ บางทีจะเปลี่ยนแฮนด์บุลฮอร์นแบบนี้บ้าง แต่กลัวจะเอื้อมไป ไม่ทราบว่าสูงเท่าไหร่ครับ ผมสูง 165 ครับ ขอบคุณครับ

สูงเท่าแมวเลยครับพี่ ไม่เอื้อมไปครับ (แมวยังแอบคิดอยากต่อstem)เลยด้วยซ้ำครับ ^^

ขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย crazycat » 05 ก.ค. 2014, 20:27

crazycat เขียน:สูงเท่าแมวเลยครับพี่ ไม่เอื้อมไปครับ (แมวยังแอบคิดอยากต่อstem)เลยด้วยซ้ำครับ ^^

ขอบคุณมากครับ

ลุยครับพี่ ปั่นเข้าเมืองสนุกสุดๆ ^^

โพสต์ โดย kiat » 07 ก.ค. 2014, 08:53

JAVA X1 7Speed ใส่จาน 60 T ได้มั้ยครับ จานติดรถ 53 T ปั่นแล้วมันรอบขาสูงมากเหนื่อยครับ ถ้าเปลี่ยนได้ช่วยชี้เป้าให้หน่อยครับ

เพิ่งเปลี่ยนบันไดมาครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย pgscc » 07 ก.ค. 2014, 09:19

java x1 auto เปลี่ยนเฟื่องหลังเล็กสุดเท่าไหรครับ
มีใครเปลี่ยนมาแล้วแชร์หน่อยครับ

โพสต์ โดย crazycat » 07 ก.ค. 2014, 13:28

pgscc เขียน:java x1 auto เปลี่ยนเฟื่องหลังเล็กสุดเท่าไหรครับ
มีใครเปลี่ยนมาแล้วแชร์หน่อยครับ

อยากทราบด้วยคนครับ จะหามาเปลี่ยนมั่ง ^^

โพสต์ โดย crazycat » 07 ก.ค. 2014, 13:29

kiat เขียน:JAVA X1 7Speed ใส่จาน 60 T ได้มั้ยครับ จานติดรถ 53 T ปั่นแล้วมันรอบขาสูงมากเหนื่อยครับ ถ้าเปลี่ยนได้ช่วยชี้เป้าให้หน่อยครับ

รูปภาพ

ลองโทรถามbird bike ดูนะครับพี่ พี่เค้าน่าจะทราบ

โพสต์ โดย kiat » 15 ก.ค. 2014, 08:15

crazycat เขียน:
kiat เขียน:JAVA X1 7Speed ใส่จาน 60 T ได้มั้ยครับ จานติดรถ 53 T ปั่นแล้วมันรอบขาสูงมากเหนื่อยครับ ถ้าเปลี่ยนได้ช่วยชี้เป้าให้หน่อยครับ

ลองโทรถามbird bike ดูนะครับพี่ พี่เค้าน่าจะทราบ

ถามแล้วมีแต่ 53T ครับ

เอาใส่กระโปรงท้ายรถเก๋งไปปั่นที่นครศรีฯมาครับ
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
tree_04
(0818895701ยกเลิก) 061-7019827

โพสต์ โดย tree_04 » 15 ก.ค. 2014, 13:37

..มีทั้ง2คัน แต่AUTOขายไปล่ะ7SPขี่มันกว่าเยอะครับ. :) :)
แนบไฟล์

โพสต์ โดย panu3s » 17 ก.ค. 2014, 11:28

excess เขียน:
i-[BuFF] เขียน:รูปภาพ

รูปภาพ

ดำดุดีจริงๆ :D

Hand กับ Adapter สวยมากครับ
แต่สงสัยว่า เวลาพับ มันจะติด หรือเปล่า ครับ กลังมันพับไม่ได้

ปล ช่วยชี้เป้า ร้านที่ทำด้วยครับ

โพสต์ โดย kiat » 24 ก.ค. 2014, 15:21

ช่วงนี้เงียบๆนะครับ ไม่ได้ออกปั่นเลยโดนมรสุมเล่นงานเสียอ่วมเลย เอารูปเก่ามาดูเล่นๆครับ

รูปภาพ

โพสต์ โดย pgscc » 24 ก.ค. 2014, 16:12

อยากไปทริปลุงภพ ไม่รู้จะว่างหรือเปล่ว

โพสต์ โดย kiat » 25 ก.ค. 2014, 15:14

1.ถ้าจะเปลี่ยนเฟืองหลังเป็น 8 สปีด ต้องเปลี่ยนดุมด้วยมั้ยครับ
2.ดุมติดรถทำยังไงให้ลื่นขึ้นครับ เวลาปล่อยลงเนินรถไม่ไหลเลยครับ