มีใครใช้ Mu uno บ้างครับ อยากเห็นว่าพี่ๆแต่งยังไงกันบ้างอ่ะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
TimmyTheRock
ขาประจำ
ขาประจำ
team: club-Key (คลับขี่)
Bike: Dr.hon Mu Uno | speed P8 | VISP Fixed gear
ตำแหน่ง: Bangkapi, BKK
ติดต่อ:

Re: มีใครใช้ Mu uno บ้างครับ อยากเห็นว่าพี่ๆแต่งยังไงกันบ้างอ่ะครับ

โพสต์ โดย TimmyTheRock »

ล่าสุดไปปั่นแถวซอยอารีย์ครับ
ไฟล์แนบ
TimmyTheRock
ขาประจำ
ขาประจำ
team: club-Key (คลับขี่)
Bike: Dr.hon Mu Uno | speed P8 | VISP Fixed gear
ตำแหน่ง: Bangkapi, BKK
ติดต่อ:

Re: มีใครใช้ Mu uno บ้างครับ อยากเห็นว่าพี่ๆแต่งยังไงกันบ้างอ่ะครับ

โพสต์ โดย TimmyTheRock »

ฝากให้ไว้ เผื่อเพื่่อนๆ ที่ชื่นชอบ coaster brake จะเอาไปดูแลต่อครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1193132
รูปภาพ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

งามครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
toms
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon, Tokyobike

โพสต์ โดย toms »

งามครับผม...
รูปประจำตัวสมาชิก
toms
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon, Tokyobike

โพสต์ โดย toms »

ออกมาอวดเจ้า Dr.Hon MU บ้างครับ
ไฟล์แนบ
MU CTW1.JPG
MU CTW1.JPG (112.89 KiB) เข้าดูแล้ว 387 ครั้ง
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

เห็นโซ่ยี่หัอ YBN จากในรูป ว่าสวยดีมีสีทอง สีเงิน สีดำ ฉลุ ไม่ฉลุ แต่เห็นลงไว้ว่า 8 sp บ้าง 10 sp บ้าง ถ้าเอามาใส่ Uno ดุมเดิมเฟืองเดิม จานหน้า Litepro 53T จะได้ไหมครับ จะมีปัญหาเรื่องความบาง ความแข็งแรง ความห่างของร่องโซ่อะไรไหมครับ ปกติไม่ได้ปั่นเร็วอะไรมากถึงกับเบรคแรงๆ ล้อไถอะไรครับ แล้วโซ่พวกนี้น้ำหนักตัวโซ่เบากวาโซ่ทั่วไปไหมครับ บางทีจะเอามาสลับสี ลาย ใส่ไปมา หรือมีแนะนำโซ่สวยๆที่เหมาะกับซิงเกิลสปีดตัวอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

Bluewhite เขียน:เห็นโซ่ยี่หัอ YBN จากในรูป ว่าสวยดีมีสีทอง สีเงิน สีดำ ฉลุ ไม่ฉลุ แต่เห็นลงไว้ว่า 8 sp บ้าง 10 sp บ้าง ถ้าเอามาใส่ Uno ดุมเดิมเฟืองเดิม จานหน้า Litepro 53T จะได้ไหมครับ จะมีปัญหาเรื่องความบาง ความแข็งแรง ความห่างของร่องโซ่อะไรไหมครับ ปกติไม่ได้ปั่นเร็วอะไรมากถึงกับเบรคแรงๆ ล้อไถอะไรครับ แล้วโซ่พวกนี้น้ำหนักตัวโซ่เบากวาโซ่ทั่วไปไหมครับ บางทีจะเอามาสลับสี ลาย ใส่ไปมา หรือมีแนะนำโซ่สวยๆที่เหมาะกับซิงเกิลสปีดตัวอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
ถ้าเอามาใส่ดุมเดิมต้องใช้โซ่ขนาด 3/32 เช่นพวกโซ่ 6,8,10 speed ถ้าเป็น 1/8 จะเป็นโซ่พวก single speed ร่องโซ่จะใหญ่กว่าใส่แล้วมันหลวมจะกินใบจานและเฟืองหลัง (ฟังเขามาอีกที) ผมว่าใช้แค่ 6 หรือ 8 speed ก็พอราคาไม่แพงด้วย พวก 10 speed อาจเกินความจำเป็นไป ส่วนเรื่องน้ำหนักคงต่างกันน้อยมากไม่น่ามีผลต่อการตัดสินใจ เคยไปจับโซ่ราคาสองพันกว่าบาทเป็น 10 speed แบบน้ำหนักเบา ลองกะน้ำหนักดูก็ไม่ได้เบาแบบเด่นชัดอะไร คงแค่มีผลทางจิตใจมากกว่า
**ความเห็นส่วนตัวนะครับถูกผิดก็ขออภัย**
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ

บรรศักดิ์ เขียน:
Bluewhite เขียน:เห็นโซ่ยี่หัอ YBN จากในรูป ว่าสวยดีมีสีทอง สีเงิน สีดำ ฉลุ ไม่ฉลุ แต่เห็นลงไว้ว่า 8 sp บ้าง 10 sp บ้าง ถ้าเอามาใส่ Uno ดุมเดิมเฟืองเดิม จานหน้า Litepro 53T จะได้ไหมครับ จะมีปัญหาเรื่องความบาง ความแข็งแรง ความห่างของร่องโซ่อะไรไหมครับ ปกติไม่ได้ปั่นเร็วอะไรมากถึงกับเบรคแรงๆ ล้อไถอะไรครับ แล้วโซ่พวกนี้น้ำหนักตัวโซ่เบากวาโซ่ทั่วไปไหมครับ บางทีจะเอามาสลับสี ลาย ใส่ไปมา หรือมีแนะนำโซ่สวยๆที่เหมาะกับซิงเกิลสปีดตัวอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
ถ้าเอามาใส่ดุมเดิมต้องใช้โซ่ขนาด 3/32 เช่นพวกโซ่ 6,8,10 speed ถ้าเป็น 1/8 จะเป็นโซ่พวก single speed ร่องโซ่จะใหญ่กว่าใส่แล้วมันหลวมจะกินใบจานและเฟืองหลัง (ฟังเขามาอีกที) ผมว่าใช้แค่ 6 หรือ 8 speed ก็พอราคาไม่แพงด้วย พวก 10 speed อาจเกินความจำเป็นไป ส่วนเรื่องน้ำหนักคงต่างกันน้อยมากไม่น่ามีผลต่อการตัดสินใจ เคยไปจับโซ่ราคาสองพันกว่าบาทเป็น 10 speed แบบน้ำหนักเบา ลองกะน้ำหนักดูก็ไม่ได้เบาแบบเด่นชัดอะไร คงแค่มีผลทางจิตใจมากกว่า
**ความเห็นส่วนตัวนะครับถูกผิดก็ขออภัย**
ขอบคุณมากครับ
johndeere
ขาประจำ
ขาประจำ
team: pantip bike
Bike: Dr.Hon mu uno

โพสต์ โดย johndeere »

ออกปั่น night trip กับ pantip night ride ไป the paseo park ไปกลับ 50+ กม. แฟนแทบหมดแรง 555
ไฟล์แนบ
IMG_16869698702836.jpeg (37.46 KiB) เข้าดูแล้ว 296 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”