DAHON CLASSIC เลือกรุ่นไหนกันดีครับ @ กับความสุขของรถเล็ก ๆ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
โฟล์กฟาร์ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-8488820
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก
Bike: จักรยานเก่า

Re: Dahon Classic เลือกรุ่นไหนกันดีครับ

โพสต์ โดย โฟล์กฟาร์ม »

NOK1 เขียน:สวัสดีปีใหม่ครับพี่ริน
นับถือพี่จริงๆครับ รักเดียว ใจเดียว มิเคยเปลี่ยนแปลง
สวัสดีปีใหม่ครับคุณนก สุขภาพแข็งแรง อย่าเจ็บอย่าจนนะครับ :D
:lol: รักเดียวอยู่ในใจ รักต่อไป Bike Friday :mrgreen: :lol:
สมปอง japan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อยากร่วมสังกัด ทุกทีม .....เพื่อสุขภาพ
Bike: PEUGEOT Calibri , Dahon Classic
ตำแหน่ง: ริมคลองแสนแสบ รามคำแหง

Re: Dahon Classic เลือกรุ่นไหนกันดีครับ

โพสต์ โดย สมปอง japan »

สะบายดี ปีใหม่ ด้วย ครับ ดีใจจริงกับความรู้ที่ผมไม่รู้มาก่อน ให้ผมรีวิว อะไร วันไหนบอกเลย จะไปจัดให้ครับ :lol: :lol: :lol:
SomphongJapan Ins.
clubfit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08.4547.4999
ตำแหน่ง: Bangkok 10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย clubfit »

สวัสดีครับพี่ริน สวัสดีปีใหม่นะครับ

ผมก็ได้พี่รินเนี่ยครับที่ทำให้ผมเริ่มต้นเก็บ อยาก เมามันครับ ถือได้ว่า เป็น รถที่น่ารักน่าขี่จริงๆ
แล้วพี่รินก็เป็นพี่ที่หน้ารัก ของเพื่อนๆ Dahon Classic อีกหลายคนจริงๆครับ

จริงอย่างที่พี่ข้างบนว่ามาครับ พี่รินใจ Dahon Classic จริงๆ พวกเราพยายาม มายั่วมายุ ก็ไม่สามารถ ทำได้สำเร็จ

เป็นงานยากมากของเรา BCU แต่ก็ไม่เป็นไร เราจะพยายามต่อไปครับ :lol:

อย่างไรก็ขอฝากตัวไว้กับบ้านใหม่แห่งนี้ด้วยนะครับ

แม้ตอนนี้ไม่ค่อยมี Dahon Classic ที่สวยโดดเด่นเกินหน้าใครก็คงไม่เป็นไรนะครับพี่
เก่าๆ ผุๆ พังๆ ก็เป็นคนใจเดียวกันได้ใช่มั้ยครับ :D

สวยๆ ลึกๆ ก็แบ่งปันให้เพื่อนๆ ไปเสียหมด เหลือแต่ พื้นๆ ไม่ครบ ไม่สมบูรณ์ เก็บเอาไว้
ไม่ดี ไม่กล้าขาย แบกเอาไว้คนเดียว เพราะ ฉะนั้น อย่ามา......
แก้ไขล่าสุดโดย clubfit เมื่อ 02 ม.ค. 2013, 23:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชมใน Facebook หน่อยมั้ย : https://www.facebook.com/ClubfitAndFixed?ref=hl
ae omo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สังกัดCLUBFIT
Bike: DAHONน้องOMO
ตำแหน่ง: AllStar Golf Complex

โพสต์ โดย ae omo »

สวัสดีปีใหม่ และ ยินดีกับห้องใหม่ ด้วยครับพี่ :D :D :D
jokekoma
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย jokekoma »

สวัสดีปีใหม่ครับพี่ริน
พรดีดีที่ไหนใครว่าเลิศ
พรประเสริฐใดใดในทั่วหล้า
พรสวรรค์พรแสวงให้แบ่งมา
จงนำพาสู่ผู้อ่านบานตะไท
มาบันดาลให้ไทยนั้นสุขสันต์
มาบันดาลให้ทุกวันนั้นแจ่มใส
มาบันดาลให้มีสุขทุกคนไป
มาบันดาลให้ไทยนั้นรุ่งเรือง
oikosdr
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Mouton Bicycle Club
Bike: Brand of "Ton's Brothers"

โพสต์ โดย oikosdr »

สวัสดีปีใหม่ครับ พี่ริน

แฟนคลับมารายงานตัวครับ น้ำใจของพี่ที่เคยกรุณายังประทับใจครับ
On The Edge
Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them
dum2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022870115
Bike: dahon

โพสต์ โดย dum2011 »

:D ยินดีกับบ้านใหม่ด้วยครับ 8-) :D
โฟล์กฟาร์ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก

ด้วยความยินดีครับ เราเพื่อนพ้องน้องพี่กันทั้งนั้นครับ
ปีใหม่นี้ก็ขอให้เฮง เฮง รวย รวย ถ้วนหน้ากันครับ.......ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ;)
ผมจะพยายยามรวบรวมนำเสนอ เพื่อประโยชน์กับพวกเราให้ได้มากที่สุดครับ
:D
ไฟล์แนบ
IMG_7279.JPG (88.19 KiB) เข้าดูแล้ว 763 ครั้ง
โฟล์กฟาร์ม
ขาประจำ
ขาประจำ

:idea: การดูอายุรถ DHC ว่าเป็นปีอะไร จะมีหมายเลขรหัสเขียนไว้(ในช่วงแรกใช้การเขียน
รุ่นต่อมาใช้การตอก)ที่เฟรมรถ ซึ่งผมก็ยังไม่เข้าใจว่าเรียงกันแบบใดบ้าง
อันนี้จะเอามาให้ดูกันในครั้งต่อไป ผมแนะนำให้ดูแบบง่ายๆ จากเกียร์เดิมที่ติดมากับรถ
เช่น 85 1 หมายความว่า ปี ค.ศ.1985 เดือนมกราคม ซึ่งสันนิฐานว่าเกียร์น่าจะผลิตไว้ก่อน
แล้วจึงสั่งเอามาติดกับรถภายหลัง ด้วยเหตุนี้เราจึงใช้การประมาณอายุของรถได้เท่านั้น
คันแรกที่เอามาให้ดูกัน เป็นรถที่ผลิตขึ้นในช่วงแรกภายใต้ชื่อ Hon เฟรม Stainless
เกียร์ที่ติดมาเป็นของ Suntour 81 6 อ่านได้ว่า ปี ค.ศ. 1981 เดือนมิถุนายน

รูปภาพ
สภาพเดิมตอนที่ได้รถมา
รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย โฟล์กฟาร์ม เมื่อ 03 ม.ค. 2013, 15:45, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

ภายในสิ้นปีนี้ ต้องหาเจ้า Dahon Classic มาลองให้ได้สักคันครับ

:D
pison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8976969
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย pison »

:D สวัสดีปีใหม่ครับคุณริน
ขอเป็นสมาชิกบ้านหลังน้อยคลังแห่งความรู้ด้วยคนนะครับ
ปีใหม่นี้ขอให้โชคดี มีสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บไม่ไข้ ร่ำรวย ร่ำรวย นะครับ
ช.ช้าง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1002-1002
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพสิงห์บุรี กลุ่มพิกุลทอง
Bike: Specialized m5, Specialized tarmacpro, Dahon p18, Cannondale, Gm, Gios pure, Brompton p6r, Neo, Boardwalk,Dahon stranless, Alex moulton tsr, BF

โพสต์ โดย ช.ช้าง »

Dahon Classic ตัวเฟรมเล็ก กับ เฟรมใหญ่ การขับขี่ต่างกันใหมครับ? ;)
ถี่นช้างศึกครั้งกรุงศรี บารมีหลวงพ่อแพ
โฟล์กฟาร์ม
ขาประจำ
ขาประจำ

pison เขียน::D สวัสดีปีใหม่ครับคุณริน
ขอเป็นสมาชิกบ้านหลังน้อยคลังแห่งความรู้ด้วยคนนะครับ
ปีใหม่นี้ขอให้โชคดี มีสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บไม่ไข้ ร่ำรวย ร่ำรวย นะครับ
สวัสดีครับพี่ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง เช่นกันครับ :D
บ้านน้อยแห่งนี้ยินดีต้อนรับ แบ่งปัน แลกเปลี่ยนกันครับ
;)
โฟล์กฟาร์ม
ขาประจำ
ขาประจำ

ช.ช้าง เขียน:Dahon Classic ตัวเฟรมเล็ก กับ เฟรมใหญ่ การขับขี่ต่างกันใหมครับ? ;)
ด้วยความที่ DHC ปั่นกันแบบไม่ค่อยได้ใช้ความเร็วกันมากนัก ปั่นกินลม ชมตลาดซะมากกว่า :D
แต่ก็ใช่ว่าจะหาความแรงจากเค้าไม่ได้ (สภาพรถต้องพร้อมนะครับ)
ความต่างกันในด้านการขับขี่ ก็พอมีให้เห็น เฟรมใหญ่จะให้ความรู้สึกมั่นคง
แน่นกว่าเฟรมเล็กครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมทั่วไปประกอบด้วย
หากแนะนำผมชอบเฟรมใหญ่ สิ่งที่ได้มายังมีความงามที่ลงตัวกว่าเฟรมเล็กครับ
:mrgreen:
xupj04dit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
Bike: DHC ,NEO 16, เปอร์โย หมอบ 700c,บอร์ดวอร์ค,บรอมตัน,Bianchi Novita

โพสต์ โดย xupj04dit »

สวัสดีปีใหม่ครับพี่รินและชาวDHC ทุกๆท่าน ผมไม่ค่อยมีเวลาเลยทำแต่งานขาอ่อนปลวกเปรียกหมดแล้ว
ไฟล์แนบ
181182_339249676157410_925407145_n[1].jpg (98.6 KiB) เข้าดูแล้ว 719 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”