สอบถามยาง big apple ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
boonthong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Brompton, Alex Moulton , Tyrell
ติดต่อ:

สอบถามยาง big apple ครับ

โพสต์ โดย boonthong »

ยางที่ติดมากับ Dahon Formula S18 ครับ ผมว่ามันใหญ่ไป

มันมีข้อดีกว่ายางเบอร์เล็กยังไงครับ ผมว่าอยากเปลี่ยนให้เบอร์เล็กลงหน่อย จะได้ดูเรียวขึ้น
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

Re: สอบถามยาง big apple ครับ

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาได้ 2 เดือน ยังไม่คิดเปลี่ยนยางเพราะขี่ในเมือง ในซอยแถวบ้านถนนแย่มากเป็นหลุมเป็นบ่อ ขรุขระ ใช้ยางหน้ากว้างมันขี่แล้วนุ่มกว่ายางหน้าแคบ แต่ความเร็วมันก็ด้อยกว่าเช่นกัน ถ้าเน้นขี่ทางเรียบๆใช้ยางหน้าแคบก็จะไปได้ไวกว่า ลองชั่นน้ำหนักดูนะครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วก็อย่าเพิ่งขายยางเก่า เก็บไว้ก่อนเผื่อไม่ชอบยางใหม่จะได้ไม่เสียดายของเก่า
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
tomves
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 205/168 ซอยพัฒนาการ 69 แยก 9/4 ประเวศ พระโขนง กทม10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tomves »

ผมได้มากับรถ Cronus PD3.0 ชอบครับ รู้สึกหนึบดี
มีปัญหาว่าหาบังโคลนที่ใหญ่พอคลุมล้อไม่ได้ ท่านใช้แบบไหนกันครับ
"Live And Let Live"
รูปประจำตัวสมาชิก
toroman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-1445658
Bike: HFS 4000,Cronus hi-speed 3.0,infinite spad comp,radac
ตำแหน่ง: Nakhonratchasima
ติดต่อ:

โพสต์ โดย toroman »

chonus 1 ท่าน ผมก็กำลังจอะสอย แต่เป็นรุ่น high speed ชอบอลูมากกว่า
"มีความสุขที่ได้ลั่นชัตเตอร์"
http://www.shutterstock.com/cat.mhtml?g ... id=2451632
pqowie
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pqowie »

CRONUS ติดบังโคลนได้นะ รุ้น บิ๊กแอปเปิ้ล
:D
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: past: a-bike, araya federal, dahon roo, dahon jetstream rapid p8 present:cronus pd3.0, dahon speed falco
ติดต่อ:

โพสต์ โดย asid »

pqowie เขียน:CRONUS ติดบังโคลนได้นะ รุ้น บิ๊กแอปเปิ้ล
เป็นบังโคลนรุ่นไหนครับ พอดีกำลังหาอยู่
กระเป๋าจักรยานที่ไม่เหมือนใครลองเข้าไปดูและกด like ได้เลย
https://www.facebook.com/harmonbags
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”