[Tern Family] กลุ่มรถพับสายพันธุ์ใหม่ Tern (แนะนำการแต่ง สอบถามปัญหา พูดคุยทั่วไป)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: [Tern Family] กลุ่มรถพับสายพันธุ์ใหม่ Tern (แนะนำการแต่ง สอบถามปัญหา พูดคุยทั่วไป)

โพสต์ โดย namchai » 20 ก.ย. 2015, 09:21

ติดบังโคลนของถูกๆ เบาดี ลุยน้ำเล่น
แนบไฟล์

Re: [Tern Family] กลุ่มรถพับสายพันธุ์ใหม่ Tern (แนะนำการแต่ง สอบถามปัญหา พูดคุยทั่วไป)

โพสต์ โดย Boat_2 » 21 ก.ย. 2015, 13:59

ขอใช้พื้นที่หน้า 100 สอบถามปัญหาเสียงดังก๊อกแก๊ก ไม่แน่ใจว่ามาจากจุดพับหรือบันได วันนี้ปั่นมาทำงาน ดังตลอดทางเลยครับ
ไม่กดบันไดก็ดัง จังหวะเจอทางขรุขระหรือเนินนี่ดังลั่นเลย ใครเป็นบ้าง แก้ยังไงครับ
ปล.Tern Link D16
My Bike is My Life.

โพสต์ โดย namchai » 21 ก.ย. 2015, 17:29

ส่วนมากดังที่จุดพับ
ต้องเพิ่มความแน่นไขแกนปรับจุดพับ
แล้วเอาจารบีอย่างดีลูบ บางๆ
ของผมverge p20 ก็เป็นผมชั่งมันอะ :D

โพสต์ โดย namchai » 22 ก.ย. 2015, 19:25

วันนี้ไปสอยหมอบมาแล้ว
จึงได้รู้ว่ารถพับขี่สบายเพียงใด :oops:

โพสต์ โดย Boat_2 » 23 ก.ย. 2015, 08:41

namchai เขียน:ส่วนมากดังที่จุดพับ
ต้องเพิ่มความแน่นไขแกนปรับจุดพับ
แล้วเอาจารบีอย่างดีลูบ บางๆ
ของผมverge p20 ก็เป็นผมชั่งมันอะ :D

ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ไขแกนจุดพับนี่ผมควรให้ร้านทำไหมครับ กลัวทำเองแล้วจะไปกันใหญ่ แล้วจารบีอย่างดีนี่ประมาณไหนครับ

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ » 23 ก.ย. 2015, 09:07

เรื่องจุดพับเสียงดัง ผมว่าเราทำเองก็ได้ ก่อนทำก็อ่านคู่มือให้ละเอียดก่อน ส่วนจารบีหาซื้อได้ตามร้านจักรยานหรือตลาดนัดจักรยาน ถ้าไม่กล้าทำก็ไปให้ร้านเขาทำให้แล้วดูว่าเขาทำอย่างไรจะได้ทำเองได้ในภายหลัง แล้วอย่าลืมหาตลับยาหม่องไปด้วย ไปขอแบ่งซื้อจารบีที่ร้านมาป้ายเอง
ขี่จนกว่าจะหมดแรง

โพสต์ โดย Boat_2 » 23 ก.ย. 2015, 18:31

บรรศักดิ์ เขียน:เรื่องจุดพับเสียงดัง ผมว่าเราทำเองก็ได้ ก่อนทำก็อ่านคู่มือให้ละเอียดก่อน ส่วนจารบีหาซื้อได้ตามร้านจักรยานหรือตลาดนัดจักรยาน ถ้าไม่กล้าทำก็ไปให้ร้านเขาทำให้แล้วดูว่าเขาทำอย่างไรจะได้ทำเองได้ในภายหลัง แล้วอย่าลืมหาตลับยาหม่องไปด้วย ไปขอแบ่งซื้อจารบีที่ร้านมาป้ายเอง

ขอบคุณคร้าบ

โพสต์ โดย gorsit » 23 ก.ย. 2015, 19:55

Mikety bike เขียน:ขอสมาชิก TERN N8 บ้างครับตัวนี้เป็นไงบ้างขอวิจาร์ณหน่อยครับผมว่าปั่นลื่นดีคล่องตัวดีครับ

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ แต่เพิ่มจานหน้าสองชั้น ดีครับ

โพสต์ โดย torpath » 29 ก.ย. 2015, 21:17

Service รถเก่าๆซะหน่อยครับ :D
แนบไฟล์
2015-09-29 20.40.21.png
PLAYLIVE CYCLING
-บริการประกอบรถจักรยานนอกสถานที่ เพื่อความสะดวกสำหรับท่านที่ ไม่รู้จะไปร้านไหนดี ร้านคิวเยอะ ซื้ออะไหล่มาจากหลายๆที่ ได้อะไหล่มือ2มา ร้านอยู่ไกลบ้าน รวมไปถึงแยกอะไหล่จักรยานทั้งคันและย้ายอะไหล่ ทั้งหมดนี้เราคือคำตอบ
IG : playlivecycling
LINE : torpath1

โพสต์ โดย sompong39 » 01 ต.ค. 2015, 05:47

ขออนุญาตครับ จะหายางนอก ยางใน ขนาด20นิ้ว มือ2 มีใครจะขายต่อไหมครับ พอดีจะซ่อมรถพับ ให้เด็กไว้หัดขี่ หรือ แนะนำร้าน ก็ได้ครับ ขอแบบราคาประหยัดสุด
ขอบคุณครับ
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....