รีวิวรถพับ Louis Garneau จักรยานพับอีก 1 ทางเลือก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

Re: รีวิวรถพับ Louis Garneau จักรยานพับอีก 1 ทางเลือก

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ผมก็ไปซื้อ Dahon จากร้านนายภณไบค์เหมือนกัน ราคาธงฟ้าครับ บัตรเครดิตรูดได้ไม่ชาร์จ แต่เรื่อง set รถคนขายยังไม่ถนัดเท่าไร ถ้าหวังเรื่อง service เชี่ยวๆแบบคุณเบิร์ดคงต้องผ่านไปก่อน ของผมก็ต้องไปให้น้องหนึ่งช่วยดูให้เพราะอยู่ซอยตรงข้ามกัน
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
รูปประจำตัวสมาชิก
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

Re: รีวิวรถพับ Louis Garneau จักรยานพับอีก 1 ทางเลือก

โพสต์ โดย tom3 »

อ้าว! รูดบัตรได้ก็ไม่บอก......แหมมันน่านักเชียว :lol: เสียดายพอยท์บัตรจริงๆเลย

เจ้าของร้านเป็นผู้หญิง แถมมีลูกอ่อน คุยดีครับ ลดได้ลด แถมได้แถม ตัวผมพอมีฝีมืออยู่บ้าง เลยไม่ห่วงเรื่องเซอร์วิสเท่าไหร่ ต่อไปนี้ไม่ได้กินเงินผมแล้วร้านนี้ เอ้า..เอาบัตรไปรูดซะ :mrgreen:
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

เรื่องจุดพับต่างๆ แน่นหนาไว้ใจได้ไหมครับ
ดดยเฉพาะที่เฟรม มันเหมือนดาฮอนหรือปล่าวครับ
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

โพสต์ โดย tom3 »

จุดพับแน่นหนาดีครับ ไม่โยกคลอน ไม่มีเสียงดัง สามารถปรับตั้งได้ทุกจุด ;)

เหมือนดาฮอนหรือเปล่า อันนี้ไม่ทราบครับเพราะผมไม่เคยมีดาฮอน :lol:
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
piamsak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: dahon roo d7 / dahon archer p8 /dahon classic III/ Dahon ciao! D5/mini cooper16นิ้ว/java mini 16

โพสต์ โดย piamsak »

ผมยังไม่ได้มีโอกาสไปดูLGคุณtom3เลยครับสัปดาห์นี้ไม่ว่างสักวัน แถมวันที่ว่างฝนตกซะอีก
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ที่เห็นมาจุดพับตรงคอไม่เหมือนกันครับ ของ Louis ทำง่ายๆ ทำตัวเกี่ยวแล้วกดคานล็อคเลย ส่วน Dahon รุ่นหมื่นขึ้นมันจะมีลิ้นอยู่ด้านใน เวลากดคานล็อคตัวคานจะไปดันลิ้นให้ไปล็อคกับขอบคอรถอีกที โดยลิ้นจะลื่นไหลดีหรือไม่ขึ้นอยู่กับตัวน๊อตยืด 2 ตัว น๊อต 2 ตัวนี้ต้องระวังอย่างมาก เพราะขี่ไปที่ขรุขระรถสั่นมากๆจะทำให้น๊อต 2 ตัวนี้คลายเกลียวออกมา ผมคิดเอาเองนะว่าถ้าคลายมากๆลิ้นจะล็อคไม่อยู่ ดังนั้นผู้ใช้ต้องคอยตรวจตราน็อต 2 ตัวนี้เสมอ แต่ของ Louis ตัวล็อคมันไม่ซับซ้อนเห็นก็เข้าใจเลยว่ามันล็อคอย่างไร ทำดูง่ายๆแต่เชื่อว่าใช้งานได้ดีปลอดภัยครับ
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
doublebike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022770623
Bike: rover mini touring

โพสต์ โดย doublebike »

ขอรบกวนท่านที่ใช้อยู่ด้วยครับ พอดมีเพื่อนซื้อรุ่นนี้มาใช้เเต่ทางร้านให้คำเเนะนำมาไม่มาก เลยอยากขอคำเเนะนำหน่อยครับว่าพอพับเเล้วนี่มีวิธีรัดยังงัยไม่ให้ล้อบิดไปมา หรือเเกว่งเวลาที่ต้องการจะเข็นน่ะครับ เพื่อนบอกว่าพอพับเเล้วเข็นล้อหน้ามันเเกว่งไปมาเข็นยาก รบกวนทุกท่านด้วยครับ ถ้าช่วยลงรูปด้วยเพื่อให้เข้าใจได้ชัดเจนขึ้นจะดีมากๆเลยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำเเนะนำครับผม :)
doublebike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022770623
Bike: rover mini touring

โพสต์ โดย doublebike »

ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับที่ว่าถ้าช่วยลงรูปได้จะดีมากเพราะบางทีเเค่อธิบายผมเองก็อาจจะไม่เข้าใจ เพราะตัวผมเองไม่ได้ใช้รถพับครับ เเล้วเพื่อนก็ไม่ได้เป็นสมาชิกในนี้ เลยฝากเรื่องกับผมมาน่ะครับ เป็นรถคันเเรกของเพื่อนเลยครับเพิ่งเริ่มปั่น ยังงัยขอรบกวนทุกท่านเเละขอขอบคุณอีกครั้งครับผม
Spirm_Jack
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Spirm_Jack »

ของผมใช้สายรัดของ Cheveloret มารัดระหว่างเฟรมกับส่วนที่เป็นคอพับครับ ช่วยให้เวลายกจะไม่กางออก แต่ยังไม่เคยลองลักษณะเข็นนะครับ
ซารีนา กาเต๊ะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811894970
team: เดี่ยว
Bike: La

โพสต์ โดย ซารีนา กาเต๊ะ »

:D
apichat_InsE
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย apichat_InsE »

เพิ่งถอยออกมาเหมือนกันครับ ปั่นสนุกดี แน่นดีครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”