รีวิวรถพับ Louis Garneau จักรยานพับอีก 1 ทางเลือก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

Re: รีวิวรถพับ Louis Garneau จักรยานพับอีก 1 ทางเลือก

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

gimsia เขียน:ติดเพิ่มครับเพราะตั้งใจจะเอามาทำทัวริ่งอยู่แล้ว ตะแกรงใช้ของดาฮอนเลยครับเบามาก

ขอบคุณมากครับ

คราวนี้มีปัญหาใหม่ ผมสูง 184 หนัก 85 kg รถจะรับไหวไหมครับ
เห็น Dahon ยังรับได้ 80kg เอง.....
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
รูปประจำตัวสมาชิก
katenlai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818828695
Bike: wheeler3900zx
ติดต่อ:

Re: รีวิวรถพับ Louis Garneau จักรยานพับอีก 1 ทางเลือก

โพสต์ โดย katenlai »

gimsia เขียน:ถอยมาได้2อาทิตย์ โดยส่วนตัวแล้วชอบมาก มากกว่าดาฮอนที่เคยมีเสียอีก เพราะผมกำลังหารถพับที่พับคอออกด้านนอก เผื่อไว้จะเปลี่ยนเป็นแฮนหมอบก็พับเก็บได้สะดวกอยู่

ในตลาด รถแฮนพับนอก ให้อะไหล่ดี งานดี มีจุดจับตะแกรง มีอยู่ไม่กี่ยี่ห้อครับ ไอ้ที่มีครบจริงๆก็แพงมาก แต่ตัวนี้จัดว่าครบเครื่องทีเดียว

อารมณ์ตอนพับประมาณรถเชพครับ พับเหมือนกัน แต่จุดพับดีกว่ามาก ทั้งคอและตัวเฟรม ผมหนัก87 ขี่ไปฟิตเนสทุกวัน ลื่น ไหล นิ่งดีมาก ไม่มีอาการคลอนหลวมอะไรให้กังวลใจครับ
ส่วนที่ว่าบางท่านบอกว่ามันพับไม่เรียบร้อยเหมือนดาฮอน อันนี้จริงครับ แต่ผมรับได้ เพราะรถพับประเภทนี้เหมาะที่จะพับใส่ท้ายรถมากกว่าพับไปใช้งานร่วมกับขนส่งสาธารณะ

โปรเจคต่อไปว่าจะทำทัวริ่งแฮนหมอบครับ ;)

รูปภาพ
คันสีแดง (chevy)ขี่ดีมั๊ยครับ สนใจอยู่
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

Sgt Pepper เขียน:
gimsia เขียน:ติดเพิ่มครับเพราะตั้งใจจะเอามาทำทัวริ่งอยู่แล้ว ตะแกรงใช้ของดาฮอนเลยครับเบามาก

คราวนี้มีปัญหาใหม่ ผมสูง 184 หนัก 85 kg รถจะรับไหวไหมครับ
เห็น Dahon ยังรับได้ 80kg เอง.....
ดาฮอนคันไหนครับรับได้ 80 ส่วนใหญ่เห็นร้อยกว่า ส่วนใหญ่รถล้อ 20 มักรับได้ร้อยกว่าครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
bird8850
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833040497
team: ไร้สังกัด
Bike: รถพับและMTB
ตำแหน่ง: ดินแดงโบสแม่พระ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bird8850 »

ตามมาดูครับ
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถนน

โพสต์ โดย gimsia »

เชพหมอบ ขี่ดีครับ แต่คอปรับความสูงไม่ได้ ถ้าคนตัวสูงมากจะมีปัญหาคือต้องก้มมาจับแฮนมากเกินไป คล้ายๆจะหน้าทิ่ม ต้องปรับซางดึงสูงขึ้นมาให้ได้ระดับพอดี

และชิพเตอร์เดิม เขาsetมาไม่ได้อยู่ในตำแหน่งที่ใช้งานง่ายนัก ผมย้ายมาอยู่ไกล้กับช่วงโค้งของแฮน ทีนี้สบายครับ ใช้นิ้วโป้งนิ้วเดียวกดเอาได้เลย

นอกนั้นดีมากครับ ใช้แล้วประทับใจ
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naigod »

รูปภาพ

ลองดูเป็นแนวทางการแต่งแบบทัวริ่งแฮนด์ตรงครับ :) :)
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
katenlai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818828695
Bike: wheeler3900zx
ติดต่อ:

โพสต์ โดย katenlai »

gimsia เขียน:เชพหมอบ ขี่ดีครับ แต่คอปรับความสูงไม่ได้ ถ้าคนตัวสูงมากจะมีปัญหาคือต้องก้มมาจับแฮนมากเกินไป คล้ายๆจะหน้าทิ่ม ต้องปรับซางดึงสูงขึ้นมาให้ได้ระดับพอดี

และชิพเตอร์เดิม เขาsetมาไม่ได้อยู่ในตำแหน่งที่ใช้งานง่ายนัก ผมย้ายมาอยู่ไกล้กับช่วงโค้งของแฮน ทีนี้สบายครับ ใช้นิ้วโป้งนิ้วเดียวกดเอาได้เลย

นอกนั้นดีมากครับ ใช้แล้วประทับใจ
ขอบคุณครับ
ผมสูง 172 ซม. ขี่ได้ไหมครับ
GALAXY
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือภูเขา, รถพับ

โพสต์ โดย GALAXY »

ได้ข้อมูล ไปตัดสินใจ แล้วครับ
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ

katenlai เขียน:
gimsia เขียน:เชพหมอบ ขี่ดีครับ แต่คอปรับความสูงไม่ได้ ถ้าคนตัวสูงมากจะมีปัญหาคือต้องก้มมาจับแฮนมากเกินไป คล้ายๆจะหน้าทิ่ม ต้องปรับซางดึงสูงขึ้นมาให้ได้ระดับพอดี

ขอบคุณครับ
ผมสูง 172 ซม. ขี่ได้ไหมครับ
ผมสูง 175 ต้องยกซางขึ้นประมาณนิ้วนึงครับ มิติความสูงเท่าเสือหมอบที่บ้านพอดี แต่แฮนเป็นbullhorn จับง่ายกว่าเยอะครับ
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ

naigod เขียน:รูปภาพ

ลองดูเป็นแนวทางการแต่งแบบทัวริ่งแฮนด์ตรงครับ :) :)
ขอบคุณครับ สวยมากเลย
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

Cookiebike เขียน:
Sgt Pepper เขียน:

ดาฮอนคันไหนครับรับได้ 80 ส่วนใหญ่เห็นร้อยกว่า ส่วนใหญ่รถล้อ 20 มักรับได้ร้อยกว่าครับ

:shock: อ้าว.... เอ. แล้วผมไปเอามาจากไหนหว่า. ขอบคุณมากๆครับ. ลังเลกับรถพับมานานเพราะไม่แน่ใจเรื่องนี้นี่แหละครับ
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

^
เห็นดอปเปิลแกงเกอร์นี่แหละรับได้น้อยครับประมาณแปดสิบกิโลเพราะเฟรมมันมีร่องเยอะ ที่ถามน้ำหนักนี่พอดีผมก็นึกไม่ออกว่าดาฮอนตัวไหน เพราะเฟรมส่วนมากรับน้ำหนักได้ถึงร้อยกิโลทั้งนั้น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

โพสต์ โดย tom3 »

ถอยมาแล้วครับ 3 คำ สำหรับ LG pop "พุ่ง ใหล กระด้าง" รับได้จัดไปเลยครับ
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027130127
team: Bangkok Wheels
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tbknight »

ไปถอยที่ร้านไหนมาครับ ถ่ายรูปอวดหน่อย
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

โพสต์ โดย tom3 »

ตามคำเรียกร้อง ถอยมาจากร้าน"นายภณ ไบค์" พอดีไปส่งลูกสอบ predegree ที่รามฯ 2 ว่างๆเอา Oyama Skyline 16" จากท้ายรถออกมาปั่นฆ่าเวลา เจอร้านนี้แวะเข้าไปดูเสร็จเลย ได้ส่วนลดอีกจาก12,000.- และแถมขากระติก+กระติกLG ด้วย อุดหนุนบังโคลนปลดเร็วอีก 1 ชุด ธนบัตรเกลี้ยงกระเป๋าพอดี วันสองวันนี้จะเข้าไปสอยตะแกรงหลังอีก 1 ชุด ทั้งหมดนี้ถอยมาให้ท่านผบ.ครับ ;)
ไฟล์แนบ
LG pop 01.jpg
LG pop 01.jpg (99.33 KiB) เข้าดูแล้ว 1697 ครั้ง
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”