มีใครใช้ Dahon Metro บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: มีใครใช้ Dahon Metro บ้างครับ

โพสต์ โดย พญาไฟ » 09 ส.ค. 2013, 19:33

kurukyosho เขียน:
พญาไฟ เขียน:Updateเล็กน้อย ได้เบาะหนังมาใส่ให้Dahon Metro เบาะหนังติดสปริง ชาวสามล้อถีบแต่ก่อนชอบใช้ ใส่แล้วขี่นุ่มขึ้นเยอะเลยครับ

เบาะอะไร สวยดี ราคาเท่าไร ซื้อที่ไหน อยากได้มาใส่น้องเขียว Metro ที่บ้านบ้างครับ

เป็นเบาะตามที่แจ้งไว้ในกระทู้ข้างบน ไม่มีแบรนด์ครับ มีขายตามร้านจักรยานทั่วไป ครับ

Re: มีใครใช้ Dahon Metro บ้างครับ

โพสต์ โดย kurukyosho » 11 ส.ค. 2013, 15:19

รูปภาพ
รูปภาพ

คันนี้ น้องเขียวครับ เพิ่งพาไปปั่นมาเมื่อเช้า

โพสต์ โดย kurukyosho » 12 ส.ค. 2013, 15:25

รูปภาพ
รูปภาพ

เห็นที่จอดจักรยานบ้านเมืองเขาแล้วน่าอิจฉาครับ

โพสต์ โดย kurukyosho » 18 ส.ค. 2013, 17:33

รูปภาพ
จอดแบบ ไม่เสียสตางค์ ก็มีนะ แปะๆเอาตามรั้ว
รูปภาพ
ล็อคไม่ดี มีหายได้
รูปภาพ
จอดได้หลายรูปแบบ

โพสต์ โดย kurukyosho » 18 ส.ค. 2013, 17:37

รูปภาพ

รถใหม่ป้ายแดง ราคาไม่แพงครับ แถมผ่อนได้อีก เสียดายยังเที่ยวอีกหลายวัน ขืนซื้อมาแบกไม่ไหวแน่

โพสต์ โดย san@lampang » 09 ต.ค. 2013, 20:51

ดาฮอนเก่าๆคันที่สอง
แนบไฟล์
สภาพเดิมๆ เปลี่ยนเบาะ ล้างอัดจาระบีล้อ ขี่ดีคุ้มราคา

โพสต์ โดย Pisit sirichote » 10 ต.ค. 2013, 05:30

Dahon Metro ใส่ยาง Big Apple ขี่ดีมากครับ แต่ต้องถอดบังโคลนหน้า-หลังออกครับ เป็นรถรุ่นหนึ่งที่ผมขี่แล้วชอบมากครับ

โพสต์ โดย taeylongride » 06 พ.ย. 2013, 00:50

สีขาวใช้อยู่ สนุกดี คุ้มค่า ความคล่องตัวไม่แพ้ BWหรอก ถ้าขี่ในเมือง

โพสต์ โดย Pisit sirichote » 06 พ.ย. 2013, 05:41

taeylongride เขียน:สีขาวใช้อยู่ สนุกดี คุ้มค่า ความคล่องตัวไม่แพ้ BWหรอก ถ้าขี่ในเมือง

ระยะเอื้อมถึงแฮนด์เหมาะสมกับคนที่ไม่สูงมากครับ คนที่สูง 160 สามารถขี่ได้สบายครับ

โพสต์ โดย ครูเปี๊ยก » 07 พ.ย. 2013, 08:56

:D อยากเปลี่ยนคอแฮนด์Metro เป็นแบบแยก ไม่ติดกันเหมือนของเดิม ใช้ของรุ่นไหนได้บ้างครับ :D

โพสต์ โดย manee_p » 08 พ.ย. 2013, 06:19

เมื่อวานเจอที่เชียงกง 2 คัน สีขาวมีแต่เฟรม ขาย 2500 ราคาต่อรองแล้วแต่ไม่ได้ซื้อ คันที่สองจำสีไม่ได้เพราะสภาพเน่ามากเลยบังโคลนก็แตกทั้งหน้าหลังไม่ได้สนใจมาก ราตา 4500 ยังไม่ได้ต่อรอง ไม่หราบว่าทั้งสองคันน่าสนใจไหมครับ ตัว 2500 ต้องซื้อเพิ่มหลายรายการสงสัยรวมแล้วน่าจะเกิน 6000 บาทแน่ๆ
ทัวร์ซิ่งไม่เอา ปั่นทัวริ่งดีกว่า

โพสต์ โดย Pisit sirichote » 08 พ.ย. 2013, 07:26

manee_p เขียน:เมื่อวานเจอที่เชียงกง 2 คัน สีขาวมีแต่เฟรม ขาย 2500 ราคาต่อรองแล้วแต่ไม่ได้ซื้อ คันที่สองจำสีไม่ได้เพราะสภาพเน่ามากเลยบังโคลนก็แตกทั้งหน้าหลังไม่ได้สนใจมาก ราตา 4500 ยังไม่ได้ต่อรอง ไม่หราบว่าทั้งสองคันน่าสนใจไหมครับ ตัว 2500 ต้องซื้อเพิ่มหลายรายการสงสัยรวมแล้วน่าจะเกิน 6000 บาทแน่ๆ

เคยซื้อจากแม่สอด 8500 บาท เปลี่ยนยาง Big Apple 2 เส้นพร้อมยางใน นอกนั้นไม่ต้องทำอะไรครับ มีความรู้สึกว่า ซื้อมาแพงมากเกินไปครับ

โพสต์ โดย manee_p » 08 พ.ย. 2013, 19:45

Pisit sirichote เขียน:
manee_p เขียน:เมื่อวานเจอที่เชียงกง 2 คัน สีขาวมีแต่เฟรม ขาย 2500 ราคาต่อรองแล้วแต่ไม่ได้ซื้อ คันที่สองจำสีไม่ได้เพราะสภาพเน่ามากเลยบังโคลนก็แตกทั้งหน้าหลังไม่ได้สนใจมาก ราตา 4500 ยังไม่ได้ต่อรอง ไม่หราบว่าทั้งสองคันน่าสนใจไหมครับ ตัว 2500 ต้องซื้อเพิ่มหลายรายการสงสัยรวมแล้วน่าจะเกิน 6000 บาทแน่ๆ

เคยซื้อจากแม่สอด 8500 บาท เปลี่ยนยาง Big Apple 2 เส้นพร้อมยางใน นอกนั้นไม่ต้องทำอะไรครับ มีความรู้สึกว่า ซื้อมาแพงมากเกินไปครับ

คัน 4500 ถ้าต่อรองได้สัก 4000 เอามาแต่งซ่อม คุณPisit คิดว่าคุ้มมั้ยครับ ถ้าคุ้มพรุ่งนี้จะไปดูใหม่ครับ
ทัวร์ซิ่งไม่เอา ปั่นทัวริ่งดีกว่า

โพสต์ โดย Pisit sirichote » 08 พ.ย. 2013, 21:49

manee_p เขียน:
Pisit sirichote เขียน:

คัน 4500 ถ้าต่อรองได้สัก 4000 เอามาแต่งซ่อม คุณPisit คิดว่าคุ้มมั้ยครับ ถ้าคุ้มพรุ่งนี้จะไปดูใหม่ครับ

เรื่องราคารถผมไม่สันทัดเลยครับ แต่เป็นรถที่ผมทดลองขี่แล้วพอใจครับ น้องที่เป็นเจ้าของรถก็พอใจครับ