Aim Bike

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
tanawitt5647
สมาชิก
สมาชิก

Aim Bike

โพสต์ โดย tanawitt5647 »

ผมจำได้ว่า เมื่อก่อนถ้าพูดถึงร้าน Aim Bike ผมก็จะนึกถึงร้านจักรยานที่มีการต้อนรับที่ดี มีอัธยาศัยในการต้อนรับลูกค้า และราคาไม่แพง แต่หลังจากวันนี้ทุกอย่างจะหมดไปจากความทรงจำของผม เมื่อผมกลับไปเป็นลูกค้าอีกครั้ง หลังจากที่ผมไม่ได้จับจักรยานมานานพอสมควร ผมนำจักรยานคันเก่าของผมไป service ก้าวแรกที่ผมก้าวเข้าไปในร้านผมก็ได้แจ้ง กับพนักงานของร้านว่าผมต้องการนำรถมา service และซื้ออุปกรณ์ตกแต่ง อย่างที่ผมบอกในข้างต้นว่าผมไม่ได้จับจักรยานมานาน ทำให้ผมไม่ทราบว่ามีของแต่งอะไรบ้าง ผมจึงสอบถามกับทางพนักงาน แต่คำตอบที่ผมได้รับกลับมามันทำให้ความรู้สึกดีๆที่เคยมีกับ Aim Bike หมดไป เพราะเจ้าหน้าที่แจ้งว่า เสาร์อาทิตย์ไม่รับservice ผมก็เข้าใจเพราะลูกค้าทางร้านคงเยอะ แต่พอผมบอกว่า งั้นจะขอดูของแต่งแทน เจ้้าหน้าที่ก็ทำหน้าเบื่อแล้วพูดว่า จะแต่งอะไร ผมก็บอกว่า อยากให้แนะนำ เค้าก็เลยบอกว่า ของแต่งมีเยอะแยะไม่รู้จะแนะนำอะไร(พร้อมกับทำหน้าน่าเบื่อหน่าย) แล้วก็ทำหน้าเหมือนผมเข้ามาขอของฟรีอะไรสักอย่าง   Aim Bike ครับ ผมตั้งใจที่จะมาซื้อของที่ร้านของคุณ เพราะผมได้ยินชื่อเสียงของร้านคุณมานาน และในอดีตผมก็เคยได้รับการต้อนรับอย่างดีทุกครั้งที่เข้าไป ถ้าต่อไปนี่คุณไม่ต้องการต้อนรับลูกค้าที่จะเข้าไปเลือกซื้อของเล็กๆน้อยๆ คอยแต่ลูกค้าที่จะเข้าไปซื้อจักรยานคันละ 10,000 บาทขึ้นไป ในวันเสาร์-อาทิตย์ ก็กรุณาแจ้งด้วย ผมจะได้ไม่ต้องขนจักรยานขึ้นรถและขับรถขึ้นทางด่วนไป เพื่อตั้งใจจะไปใช้บริการที่ร้านของคุณ
รูปประจำตัวสมาชิก
nit95
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 03745698
team: dfdd
Bike: ff

Re: Aim Bike

โพสต์ โดย nit95 »

มีอะไรไม่เข้าใจกันหรือเปล่า ผมคนนึงที่เป็นลูกค้าร้านนี้ ก็รู้สึกว่าเค้าดีนะ ผมถอย dahon มาคันนึง และหลายครั้งผมเข้าไปซื้อของกระจุกกระจิก ก็เลือกเอา ทาง เสี่ยเจ้าของร้านจะมาบริการผม ผมก็บอกไม่ต้องครับ ขอชมก่อน น้องเอ็มก็ อัธยาสัยดีนะ แกบอกเอาเลยพี่ดูเลยครับ ผมก็ดูโน่น ดูนี่ เลยคว้าเอา ถุงมือมา เห็นเค้าก็ดีนา เอ้า คุณเอ็ม เค้าว่ามาแบบนี้ แก้ต่างหน่อย ผมคนปราจีนยังมาอุตหนุน เลย อิอิ ใจเย็นๆครับ
Walkman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846089110
team: จอมยุทธไ้ร้พรรค
Bike: Mini ไร้นาม
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

โพสต์ โดย Walkman »

ไว้อาลัยให้ AimBike 1 วินาที
-----------------------------
"It's not nearly as light as newer bikes, but I think it'll work."
แม้จะไม่สวยหรู แต่ก็พอถูไถ >//<
vigo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BROMTON

โพสต์ โดย vigo »

ไม่เคยใช้บริการ AimBike
จขกท โชคไม่ดีเจอพนักงานขายเลว
เเบบนี้ร้านเสียชื่อไปเยอะ :lol:
bird8850
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833040497
team: ไร้สังกัด
Bike: รถพับและMTB
ตำแหน่ง: ดินแดงโบสแม่พระ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bird8850 »

ใจเย็นๆ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย bird8850 เมื่อ 16 ก.ค. 2012, 22:10, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย
เสือ Tigger
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถพับๆๆๆ

โพสต์ โดย เสือ Tigger »

เป็นธรรมดาครับ แรกๆยังไม่ค่อยมีลูกค้าก็บริการดี พอลูกค้ามากหน่อย ก็ไม่ค่อยง้อ ยิ่งลูกจ้างยิ่งตัวดี ไม่ว่าร้านเล็กร้านใหญ่ เช่นร้านหลังสวนลุม รถDahon ที่ออกจากร้าน พอไปซื้อยางนอก พอพนักงานดูบอกว่าไม่มี และบอกว่าตอนนี้ไม่ขาย Dahon แล้ว ถ้า Tern มีทำขนาดเดียวกันก็ถึงจะมีขาย หรือให้ไปหาซื้อที่วรจักรเอง งงเลยพอไม่ทำตลาดก็ไม่สนใจลูกค้าที่เคยซื้อรถไป กรรมจริงๆ
ก.กล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: mongoose ... Shaula Racing japan

โพสต์ โดย ก.กล้า »

ใช่ร้านที่อยู่เมืองทองป่าวครับ เคยไปซื้อของเล็กน้อยก็ดูเค้าดีอยู่นะ
ถึงเราจะอยู่คนละเส้นทาง แต่ขอให้รู้ไว้ ว่าโลกนี้มันกลมสักวันหนึ่งเราคงจะได้พบกัน
satta
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย satta »

เรียนคุณ tanawitt5647 ผมในฐานะตัวแทน AIM BIKE ขออนุญาตตอบข้อสงสัยในกะทู้นี้ เนื่องจากเกรงใจทาง ThaiMTB และขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ เดิมทีผมตั้งใจว่าจะไม่เถียงกันผ่านสื่อไม่ว่าเรื่องอะไร แต่หลังจากคิดอยู่นานเห็นว่าควรชี้แจงสักหน่อย เพื่อให้เข้าใจเหตุผลของทางร้าน

ก่อนอื่นครับต้องขออภัยคุณ tanawitt5647
เราตั้งใจตั้งแต่แรกเรื่อง บริการ ซื่อสัตย์ รับผิดชอบ และรักษาคำพูด ด้วยเหตุผลข้อสุดท้ายจึงเป็นเหตุผลให้เราไม่กล้ารับปากที่จะรับงาน เนื่องจากวันเสาร์และอาทิตย์จะมีปริมาณงานที่มากกว่าจำนวนคน ดังนั้นหากเแป็นงานที่ใช้เวลาเยอะและจะขอรับกลับในวันนั้นเลยเราไม่สามารถทำให้ได้ ต้องขอให้ทิ้งรถไว้ ไม่ใช่ไม่ทำให้ครับ หากรับปากชุ่ยๆ และทำไม่ทันตามที่รับปากจะเสียความรู้สึกมากกว่า หากผมรับงานพี่ก็อาจจะทำให้ผมผิดคำพูดกับลูกค้าทที่รับงานไว้ก่อนหน้าได้ (เนื่องจากทางพี่เองไม่สะดวกที่จะทิ้งรถไว้ ซึ่งที่ผมอธิบายทางพี่ก็บอกว่าไม่เป็นไร) แต่ถ้าเป็นงานที่ไม่ใช้เวลามากนั้นก็จะ ลัดคิวทำให้ก่อนเลย อันนี้ไม่ได้เกียวกับมูลค่าของรถอย่างที่ท่านกล่าวครับ ความจริงแล้วให้ความกับรถทุกคันครับ เราไม่สามารถนำมูลค่ารถ ไปประเมินเป็นคุณค่าของรถได้ อะหลั่ยบางชิ้นผมเป็นคนวิ่งขึ้นลงหาให้เองน่ะครับ

ส่วนเรื่องที่ท่านเจอน้องบริการไม่ประทับใจ หากเป็นอย่างนั้นจริงผมขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ อาจจะเป็นน้องที่มาช่วยงานไม่ใช่ลูกจ้างประจำ อาจจะยังไม่ค่อยรู้เรื่อง หรือแม้แต่ผมเองก็ยังมีความผิดผิดพลาดออกมาให้ต้องทบทวนตัวเองอยู่ตลอด ต้องขออภัยและรับไปปรับปรุงครับ เราพยายามตั้งใจทำให้ดีที่สุด

สุดท้ายขอออนุญาต post เพียงกะทู้เดียวหากท่านใดมีข้อสงสัยต่อจากนี้ สามารถสอบถามผมได้โดยตรงที่ร้านครับ คุยกันได้แบบกันเองและตรงไปตรงมา ดีกว่าเขียนกันคนละทีครับ
tanawitt5647
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tanawitt5647 »

ตอบ Aim Bike ผมไม่ติดใจเรื่องการservice รถเลย อย่างที่ผมเขียนในกระทู้ ว่าผมเข้าใจ แต่ผมเน้นในเรื่องของการดูแลลูกค้า จริงๆแล้ว การทำงานในลักษณะทีต้องพบกับลูกค้าโดยตรงอย่างนี้พนักงานควรจะมีservice mindเป็นสำคัญ ไม่ใช่มาตอบคำถามลูกค้าในลักษณะขอไปทีเช่นที่ผมพบและทำเหมือนลูกค้าเป็นเพื่อนเล่น ผมอยากจะบอกว่า ผมไม่ได้ไปขออะไรนะ แต่ผมไปซื้อและผมพร้อมที่จะเสียเงินเพียงแต่ผมเห็นว่า พนักงานในร้านคุณน่าจะแนะนำผมได้ดีกว่าที่ผมจะเลือกมั่วๆ ไม่นึกว่าผมจะได้รับคำตอบที่ไม่คาดคิด แล้วพนักงานของคุณก็หันไปสนใจลูกค้าที่จะมาซื้อรถ โดยไม่สนใจผมที่ยืนเป็นไอ้บ้าคนนึง เพราะไม่รู้ว่าควรจะซื้ออะไรดี แต่ไม่เป็นไรครับ ผมไม่อยากเก็บเป็นอารมย์
juppy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย juppy »

เจ้าของกระทุ้ช่วงหลังไม่ค่อยได้เข้าร้านจักรยานเลยสิครับ เดี๋ยวนี้ใครๆก็หันมาปั่นจักรยาน เคยปั่นก็กลับมาปั่นใหม่
เดี๋ยวนี้ร้านจักรยาน วันเสาร์ วันอาทิตย์ คนอย่างกะหนอน แม่จูงลูกเต้ามา ลูกก็เลือกจะเอาอันนั้นนี่ ลูกจูงพ่อมาจะเอาฟิกซ์ ล้ออันโน้น ยางสีนี้ ฯลฯ
ร้านAimbike ผมว่ายังดี ถ้าคุณไปร้านแถวรามอินทรา กม.... จะยิ่งกว่านี้ จะซื้อของแม่ค้ายังไม่สนใจคุณเลย
ผมจะเข้าร้านจักยานวันเสาร์อาทิตย์ เข้าไปซื้อของที่ต้องการจริงๆ แต่ถ้าไปถามแต่งว่าจะอย่างงัยดี service โน้นนี่
ลองหาวันธรรมดาว่างๆ เย็นๆ 5-6 เย็น ดีกว่ามั้ยครับ โทรไปนัดเค้าก่อนก็ดี ไปไม่เสียเที่ยว นั่งยาวค่ำๆร้านยังเค้าไม่ปิดหรอก
เจ้าของร้านมีเวลา คุยจะรู้สึกว่าเค้าบริการคุณ
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

ไม่ควรนำเรื่องแค่นี้มาประจาน ในเว็ปเปลือง พื้นที่ ฟังความข้างเดี่ยวได้อย่างไร
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงภพ เมื่อ 22 ก.ค. 2012, 07:14, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
infoligence
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย infoligence »

สงสารร้านครับ เรื่องจริงไม่จริงไม่รู้ แต่โดนเอามาตั้งกระทู้ประจานไปหลายห้องหลายเว็บแบบนี้ เหมือนโดนแอบโจมตีลับหลังอยู่ข้างเดียว
cheth
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Kanchanaburi
Bike: Trex 1.7,Giant ATX pro,Peerless Avalon ,Giant idiom, Bianchi sempre

โพสต์ โดย cheth »

เคยไปใช้บริการหลายครั้งถือว่าเป็นร้านที่ดีร้านหนึ่งครับ
กะปอมก่า
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon p18 ,CRONUS PD3.0, RIT

โพสต์ โดย กะปอมก่า »

ผมก็เป็นลูกค้าของร้านนี้คนหนึ่งครับไปซื้อจักรยานและอะไหล่ที่นั่น ตั้งแต่ร้านยังไม่ย้ายมาอยู่ที่ปัจจุบัน
เขารักษาคำพูดและบริการดีที่สุดร้านหนึ่งครับ
F1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02265 xxxx
Bike: Boardwalk, Boardwalk ,Boardwalk และ Boardwalk

โพสต์ โดย F1 »

ชอบใจบริการร้านนี้มากที่สุด ตั้งแต่ยังอยู่ในหมู่บ้าน จนย้ายออกมาเมืองทองก็ยังเคยผ่านไปซื้อของ
บริการช้าลงนิดนึงเพราะลูกค้าเยอะ แต่ก็เข้าใจเค้าเลยไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าไปคิดว่าจะมาซื้อของให้เงินเค้าแล้ว เค้าต้องมาดูแลใกล้ชิด หรือให้มาเอาอกเอาใจ
กลับไม่ได้อย่างใจ ก็อาจจะโวยวาย โวยวาย โวยวาย ไปทั่วเหมือนกัน :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”