Dahon Archer P8/P18 โชว์กันหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
martie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 671 7403
team: Go farther with my bike, สะบายดีชวนปั่น
Bike: N'martie , N'taro , N'lux , N'may , N'new , N'cee , N'cape , N'pee , N'ant

Re: Dahon Archer P8/P18 โชว์กันหน่อยครับ

โพสต์ โดย martie »

ชอบเหมือนกันครับ Dahon
Love @ First Bike or Bite
อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ จะไปจีบอีน้องคนงาม...
กอด ... เมืองไทย ให้หายหนาว
Do what you can, with what you have, where you are.
PANTHONG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: พานทอง 0879922282
team: บริการถ่ายภาพ Facebook/panthong musmee
Bike: KHS alite team รถพับ LA DAHON CHEVROLET

Re: Dahon Archer P8/P18 โชว์กันหน่อยครับ

โพสต์ โดย PANTHONG »

MOD เขียน:ขอความร่วมมือ ห้ามตั้งกระทู้ซื้อขาย ในกระดานเทคนิคและอุปกรณ์ เพราะจุดประสงค์ของกระดานเทคนิคและอุปกรณ์เพื่อให้คุยกันในเชิงเทคนิค โดยกระทู้กระดานเทคนิคที่เป็นประโยชน์เหล่านี้จะเก็บไว้เป็นเวลานานๆ ซึ่งต่างกับกระทู้ซื้อขายที่จะถูกลบทิ้งได้ทันที เมื่อเวลาผ่านไประยะเวลานึง

สมาชิกที่ทำผิดกติกาครั้งแรกจะถูกเตือนและแบนชั่วคราว และครั้งต่อไปจะหมดสิทธิ์ลงประกาศในกระดานซื้อขาย

ฝากปล่อย 1 คัน

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=993697

รูปภาพ
นาย พานทอง มัสมี
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบึงทุ่งสร้างขอนแก่น
ชมรมจักรยานพับเพื่อสุขภาพ ขอนแก่น
Facebook/panthong musmee และ panthong photos

มียางพับล้อ 20 2เส้นครับ ทักมาได้
สนใจ 0879922282 พานทอง
mmax12874
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Archer P8

โพสต์ โดย mmax12874 »

รูปภาพ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค้าบบบบ ถอยมาได้ 2 เดือนกว่าแล้ว กำลังแต่งอยู่เรื่อยๆ ครับพ้ม

ว่าจะเปลี่ยนชุดจาน 56T ขาจาน กะโหลกกลวง เป็นของ Litepro กับเปลี่ยนเบาะเป็นเบาะตาข่ายของ Gran Compe ไม่รุจะเวิร์ครึป่าว

ใครมีไรแนะนำ เปลี่ยนตรงนุ้นด้วย ตรงนี้ด้วย แนะนำทีนะครับ ขอบคุณค้าบ
poporing
สมาชิก
สมาชิก
Bike: “•DAHON๛P20•”

โพสต์ โดย poporing »

mmax12874 เขียน:รูปภาพ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค้าบบบบ ถอยมาได้ 2 เดือนกว่าแล้ว กำลังแต่งอยู่เรื่อยๆ ครับพ้ม

ว่าจะเปลี่ยนชุดจาน 56T ขาจาน กะโหลกกลวง เป็นของ Litepro กับเปลี่ยนเบาะเป็นเบาะตาข่ายของ Gran Compe ไม่รุจะเวิร์ครึป่าว

ใครมีไรแนะนำ เปลี่ยนตรงนุ้นด้วย ตรงนี้ด้วย แนะนำทีนะครับ ขอบคุณค้าบ

แต่งแนวทัวร์ริ่งหรอครับ :roll: :roll:
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

มาแนวตะแกรง บังโคลน เป็นผมคงใส่เบาะ BROOKS แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของรถละครับ
lekker69
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย lekker69 »

mmax12874 เขียน:รูปภาพ

มาแนวนี้ คงต้องเปลี่ยนจานสองใบด้วยครับ เผื่อขึ้นทางชันด้วย :lol:
poporing
สมาชิก
สมาชิก

เปลี่ยน ตุ๊กตาลิง เป็น กระบอกน้ำด้วยนะ 555 :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
mmax12874
สมาชิก
สมาชิก

poporing - ว่าจะแต่งไปแนวทัวร์ริ่งอะค้าบ กะว่าจะซื้อกระเป๋าติดตะแกรงเพิ่มด้วย ไว้ออกทริปฮะ (แต่อยู่ในช่วงเก็บตังๆ)

Bluewhite - เคค้าบ ทีแรกก็เล็งๆ ไว้เหมือนกันเบาะ Brooks ตัวที่ผลิตจากวัสดุธรรมชาติ แต่ราคานี่... T_T แต่จะเก็บไว้พิจารณาค้าบผม

lekker69 - ค้าบผม จาน 2 ชั้นนี่ก็ของ Litepro ใช่มั้ยครับ
poporing
สมาชิก
สมาชิก

จาน2ชั้นใช้ของ Tiagra / 105 / Ultegra ก็ได้ กระโหลกกลวงใส่ได้พอดีเป๊ะ

ใช้จานขนาด 53/39 ถ้า 50/34จะไม่ลงตัว จานกับสับจานจะห่างเกินไปครับ(เพราะอแดปเตอร์ยึดสับจานสูงเกิน)

อย่างที่พี่ lekker69 บอก มาแนวทัวร์ริ่งต้องมีขึ้นเนินขึ้นเขา จานเล็กสำคัญมากได้ใช้แน่นอน :mrgreen: :mrgreen:
lekker69
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย lekker69 »

ใช่ครับกะลังจะเข้ามาบอกเลย ว่าอย่าเผลอไปเอาจาน 50-34 มาใช้ เพราะจะมีปัญหาครับ :lol:
mmax12874
สมาชิก
สมาชิก

โอเคค้าบ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับผม ^_^
setasenpai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Rapid P9

โพสต์ โดย setasenpai »

สอบถามหน่อยครับผม

Dahon Archer R P18 นี่เป็นเฟรมโครโม ตะเกียบโครโม ใช่ไหมครับ

แล้วตอนนี้ยังพอหารถใหม่ได้อยู่ไหมครับ ขอบคุณครับ
credit1
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0830892789
Bike: Merida Crossway 900

โพสต์ โดย credit1 »

ผมเพิ่งจะได้ของมือสองมาเป็น Archer P8 สภาพไม่ค่อยใหม่นัก ตอนแรกกะว่าเอามาสำรองเวลาไปเที่ยว ตจว. พกพาง่ายดี
แต่พอขี่แล้วชอบเลย ไม่คิดว่าจะขี่สนุกอย่างนี้ จึงชักเริ่มอยากหาเปลี่ยนอะไหล่เช่นพวก จานหน้าที่ฟันเริ่มมีแหลม ขอคำแนะนำว่าใส่ของอะไรดี
ที่ราคาไม่แรง และ ควรจะเปลี่ยนกะโหลกด้วยเลยหรือไม่ ถ้าเป็นของมือสอง ใส่จานของทั้งเสือภูเขา และ เสือหมอบได้ใช่ไหมครับ
ผมอยู่แถว พัฒนาการ 39 สวนหลวง มีท่านใดอยู่ ใกล้ๆกันนี้ไว้นัดมาปั่นด้วยด้วยบ้างนะครับ
poporing
สมาชิก
สมาชิก

setasenpai เขียน:สอบถามหน่อยครับผม

Dahon Archer R P18 นี่เป็นเฟรมโครโม ตะเกียบโครโม ใช่ไหมครับ

แล้วตอนนี้ยังพอหารถใหม่ได้อยู่ไหมครับ ขอบคุณครับ
เฟรม+ตะเกียบเป็นโครโมครับ // รถใหม่ไม่มีขายแล้ว ต้องรอเฝ้าห้องขายของมือสองเอาครับ ส่วนมากเห็นขายแต่ P8 กัน 8-)
ตอนนี้มือหนึ่งจะเป็น Speed Falco http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=880369
credit1 เขียน:ผมเพิ่งจะได้ของมือสองมาเป็น Archer P8 สภาพไม่ค่อยใหม่นัก ตอนแรกกะว่าเอามาสำรองเวลาไปเที่ยว ตจว. พกพาง่ายดี
แต่พอขี่แล้วชอบเลย ไม่คิดว่าจะขี่สนุกอย่างนี้ จึงชักเริ่มอยากหาเปลี่ยนอะไหล่เช่นพวก จานหน้าที่ฟันเริ่มมีแหลม ขอคำแนะนำว่าใส่ของอะไรดี
ที่ราคาไม่แรง และ ควรจะเปลี่ยนกะโหลกด้วยเลยหรือไม่ ถ้าเป็นของมือสอง ใส่จานของทั้งเสือภูเขา และ เสือหมอบได้ใช่ไหมครับ
ผมอยู่แถว พัฒนาการ 39 สวนหลวง มีท่านใดอยู่ ใกล้ๆกันนี้ไว้นัดมาปั่นด้วยด้วยบ้างนะครับ
จานเดิมเป็นกระโหลกเหลี่ยม การเปลี่ยนจานก็ต้องเลือกให้ถูกนะครับ ว่าจานใหม่ที่เราเลือกมันเป็นกระโหลกกลวงหรือเหลี่ยม

ส่วนจานเสือหมอบนำมาใส่ได้ครับ จานยี่ห้ออื่นเห็นมี LitePro ราคาไปสืบเองนะ ;)
nateecha13
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
Bike: ล้อเล็กทั่วไปจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nateecha13 »

รูปภาพ

รูปภาพ

ฝากด้วยครับพี่ๆ.. :D :D
"อะไร อะไร ก็เปลี่ยนไป"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”