อยากเห็นรถพับแนวทัวร์ริ่งพันธ์แท้ที่ใช้งานจริงๆ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: อยากเห็นรถพับแนวทัวร์ริ่งพันธ์แท้ที่ใช้งานจริงๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ » 10 มิ.ย. 2014, 15:57

เอาตระแกรงรถ ล้อ700 มาติด ทำทัวร์ริ่ง

ติดกระเป๋าได้สบาย ไม่ติดส้นเทัา

ใส่กระเป๋า ไม่ต้องถอดตระแกรงครับ

ยัดสัมภาระลงในกระเป๋าไดับ้างส่วน

เต็นท์ถุงนอนใส่ได้ครับ

บางช่วงก็ปั่น ที่ยากๆอาศัยรถโดยสารได้
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob

Re: อยากเห็นรถพับแนวทัวร์ริ่งพันธ์แท้ที่ใช้งานจริงๆ

โพสต์ โดย Pisit sirichote » 10 มิ.ย. 2014, 18:51

ลุงภพ เขียน:เอาตระแกรงรถ ล้อ700 มาติด ทำทัวร์ริ่ง

ติดกระเป๋าได้สบาย ไม่ติดส้นเทัา

ใส่กระเป๋า ไม่ต้องถอดตระแกรงครับ

ยัดสัมภาระลงในกระเป๋าไดับ้างส่วน

เต็นท์ถุงนอนใส่ได้ครับ

บางช่วงก็ปั่น ที่ยากๆอาศัยรถโดยสารได้

เยี่ยมมากครับลุงภพ

โพสต์ โดย varisign » 16 มิ.ย. 2014, 22:05

ฝันอยากทำแบบนี้นานแล้ว เพิ่งหัดปั่นได้ 10 กว่าวันขอเวลาอีก 5-6 เดือนครับ
จะลองออก ตจว. บ้าง ทุกวันนี้ปั่นแถวบ้านไปกลับ 20 กว่าโลแต่เอาแฟนซ้อนท้ายนั่งไปบนตะแกรงหลัง เพิ่มกำลังขา
จะขอตามอ่านเรื่อยๆครับ แนะนำด้วยนะครับ

โพสต์ โดย toroman » 27 ก.ค. 2014, 23:24

อยากลองดู ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผม Cronus high speed 3.0
"มีความสุขที่ได้ลั่นชัตเตอร์"
http://www.shutterstock.com/cat.mhtml?gallery_id=2451632

โพสต์ โดย kamasang » 28 ก.ค. 2014, 01:14

ลองใช้งานจิง...แล้วแต่ไม่แน่ใจว่า
..รถพับทัวริ่งพันธุ์แท้.....
แนบไฟล์

โพสต์ โดย barnanabee2 » 28 ก.ค. 2014, 11:13

varisign เขียน:ฝันอยากทำแบบนี้นานแล้ว เพิ่งหัดปั่นได้ 10 กว่าวันขอเวลาอีก 5-6 เดือนครับ
จะลองออก ตจว. บ้าง ทุกวันนี้ปั่นแถวบ้านไปกลับ 20 กว่าโลแต่เอาแฟนซ้อนท้ายนั่งไปบนตะแกรงหลัง เพิ่มกำลังขา
จะขอตามอ่านเรื่อยๆครับ แนะนำด้วยนะครับ

หาตะแกรงติดกระเป๋าให้เรียบร้อย เอาขวดน้ำลิตรใส่น้ำให้เต็มตามน้ำหนักจริงที่จะบรรทุก ฝึกใช้ในชีวิตรประจำวัน ไม่นานก็ชิน ครับ
viewtopic.php?f=48&t=1236681

ผลิตกระเป๋าจักรยาน ทัวริ่ง adventure
line id: 0840556215
line id: 0891577343

โพสต์ โดย k.nop » 31 ก.ค. 2014, 14:07

kamasang เขียน:ลองใช้งานจิง...แล้วแต่ไม่แน่ใจว่า
..รถพับทัวริ่งพันธุ์แท้.....

:D สปริงบ็อกครับผมมีอยู่คันนึงล้อ20 ใส่จานหน้า 32-42-53 เฟืองหลัง8 11-34 โหลด กระเป๋าหลังสองใบ หน้าใบนึง ปั่น กทม.-เขาใหญ่ ก็โอเคนะแต่จะเหนื่อยกว่าทัวริ่งล้อ 26 อยู่บ้างเล็กน้อย(ความรู้สึกของตนเองเวลานั้น) ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าแท้ไม่แท้ ครับ.... :idea:

โพสต์ โดย ลุงภพ » 31 ก.ค. 2014, 19:45

นี่ก็ใช้ พับ 16 นิ้วออกทัวร์ริ่ง ใช้กระเป๋าข้างๆ ไม่ได้ติดส้นเท้า วางบนตะแกรงหลังใช้กระเป๋าอ้วนๆไม่ได้ ติดขาเวลาปั่น ต้องใช้กระเป๋าผอมๆสูงๆ ออกทัวร์ริ่งไปสองวัน ติดปัญหาเวลาปั่นขึ้นเขาใช้ เกียร์ 2 โซ่ดัง เพราะเบียงมาก ระยะจานกับเฟืองใกล้กว่าล้อใหญ่ เกรงว่าโซ่จะขาด ต้องคอยๆไป ช้าๆ เพื่อนทิ้ง 555 ทางเรียบสบายครับ ตามเกาะกลุ่มได้ ฝนตก โซ่อยู่ต่ำน้ำล้างน้ำมันโซ่หมด ฝนหาย โซ่แห้ง เสียงดัง ดิน ทรายเต็มโซ่ ไม่เหมาะครับ

อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob

โพสต์ โดย ลูแปง » 28 ต.ค. 2014, 12:47

:D :D :D Reynolds 725 / Preload 140 Kg. :D :D :D

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เม้าส์แบบแฮปปี้ๆ > viewtopic.php?f=2&t=321968
ชมสินค้าร้าน happybike > https://www.facebook.com/Happybikeshop
LINE ID : happybike

โพสต์ โดย Nobiyama » 28 ต.ค. 2014, 20:49

Panasonic Spring Box แต่งแบบ Full Load เต็มยศ
จานหน้า 2 ใบ เฟืองหลัง 7 ดุมหลังเกียร์ดุม 3 รวมหมด 42 สปีด

ฝากให้ดูเป็นแนวทาง

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย kp » 04 ธ.ค. 2014, 16:53

นิดๆ หน่อยๆ แค่....กระเป๋าหลังไม่ได้ใส่ให้ดู :D
แนบไฟล์
Bike Friday New World Tourist Stealth Black.jpg
"การเห็นเป็นเหตุแห่งการคิด การคิดเป็นเหตุแห่งการเห็น ถ้าคิดดีก็เป็นทางเย็น ถ้าคิดไม่เป็นก็เย็นสบาย..." หลวงพ่อเกษม เขมโก
อัตตา หิ อัตตโน นาโถ/No pain No gain/Independent/กฏแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ/Live and Learn

โพสต์ โดย TOURRIT » 19 ธ.ค. 2014, 14:32

kp เขียน:นิดๆ หน่อยๆ แค่....กระเป๋าหลังไม่ได้ใส่ให้ดู :D

ขอดูรูปตอนพับหน่อยครับ แล้วจัดการกับกระเป๋ายังไงครับ

โพสต์ โดย Eyenazii » 24 ธ.ค. 2014, 15:16

เพิ่งเปลี่ยนมาเป็นพับทั่วริ่งได้ครึ่งปีแล้วครับ ออกต่างจังหวัด ต่างอำเภอทุกอาทิตย์ กลางมกราหน้าว่าจะไปลาวเวียงจันทร์

กำลังศึกษาเส้นทาง เพราะไปเดี่ยวครับผม

โพสต์ โดย kp » 09 ม.ค. 2015, 12:46

TOURRIT เขียน:
kp เขียน:นิดๆ หน่อยๆ แค่....กระเป๋าหลังไม่ได้ใส่ให้ดู :D

ขอดูรูปตอนพับหน่อยครับ แล้วจัดการกับกระเป๋ายังไงครับ

ระเบิดลงแล้ว เปลี่ยนคันใหม่ รอทางบริษัทจัดทริปทัวร์ไม่ไหวแล้ว ... เหลือ Sport คันเดียวก็พอ :lol:
แนบไฟล์
Frame NWT.jpg
"การเห็นเป็นเหตุแห่งการคิด การคิดเป็นเหตุแห่งการเห็น ถ้าคิดดีก็เป็นทางเย็น ถ้าคิดไม่เป็นก็เย็นสบาย..." หลวงพ่อเกษม เขมโก
อัตตา หิ อัตตโน นาโถ/No pain No gain/Independent/กฏแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ/Live and Learn

โพสต์ โดย toop » 09 ม.ค. 2015, 15:09

kp เขียน:
TOURRIT เขียน:

ระเบิดลงแล้ว เปลี่ยนคันใหม่ รอทางบริษัทจัดทริปทัวร์ไม่ไหวแล้ว ... เหลือ Sport คันเดียวก็พอ :lol:

รูปภาพ

เหลือแต่เฟรมอย่างเดียวก็ยังสวยเลยครับพี่

:D :D :D