WE LOVE SMALL WHEEL LIFE & GALLERY BIKE

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: WE LOVE SMALL WHEEL LIFE & GALLERY BIKE

โพสต์ โดย chang@small wheel » 16 ธ.ค. 2013, 22:39

หวัดดีแม่นางอั่งซิ่วย้ง เห็นบ่นปวดตับการเมืองไทย เฮ้อ....คงต้องทนกันอีกนาน เขาว่ากันว่าห้ามพูดการเมืองในครอบครัวหรือหมู่เพื่อนฝูง อันนี้ผมได้เห็นมาแล้วกับตาตัวเองว่ามันเป็นจริง ชั่งโมงนี้ถ้าไม่ติดตามการเมืองก็ไม่ได้เพราะมันไม่ใช่เรื่องไกลตัวอีกต่อไปแล้วทุกการกระทำของนักการเมืองมีผลกระทบต่อความเป็นอยู่ของเราทั้งสิ้น เราลองสังเกตประเทศเพื่อนบ้านของเราที่เขามีนักการเมืองดีๆไม่โกงไม่กินพวกเขาอยู่กันอย่างสงบสุขน่าอิจฉาเป็นอย่างยิ่ง จนผมมีความรู้สึกว่าประเทศเราไม่ต้องเลือกตั้งก็ได้ เราไปจ้างรัฐบาลของชาวบ้านเขามาบริหารให้ดีกว่ามั๊ย :lol: :evil: เมื่อวันที่5ธ.ค.ผมเอาจักรยานไปปั่นสำรวจสถานที่ชุมนุมของมวลมหาประชาชนและจุดเทียนชัยถวายพระพรให้กับในหลวง ผมจึงได้เก็บภาพบรรยากาศที่ชุมนุมมาฝากอย่างน้อยคนที่ยังไม่มีโอกาสได้ไปเห็นก็ได้เห็นว่าเขาอยู่กันยังไง อันนี้ไม่ได้มีเจตนาจะมาเชียร์ผู้ชุมนุมนะครับ เพราะในความวุ่นวายก็ยังมีความสวยงามของศิลปะ ถ้าการต่อสู้ของประชาชนเป็นสิ่งที่ถูกต้องมันก็ยิ่งเป็นสิ่งที่สวยงามขึ้นไปอีก แต่คนธรรมดาเดินดินกินข้าวแกงอย่างผมคงไม่หาญกล้าที่จะไปตัดสินว่าใครผิดใครถูก ก็ขอภาวนาว่าให้ประเทศชาติของเราผ่านพ้นวิกฤติครั้งนี้ไปได้ด้วยดี ขอบารมีของในหลวงจงคุ้มครองประชาชนคนไทยทุกคน สำหรับผมทุกวันนี้ขอเป็นพลเมืองที่ดีรักในหลวง รักประเทศชาติทำในสิ่งที่ดีที่ถูกต้องก็พอแล้ว ภาพที่ผมเอามาให้ชมขอให้ดูในมุมมองของงานศิลปะเป็นความสวยงามของชีวิตผู้คน อย่าคิดมากเดี๋ยวจะปวดตับอย่างอั่งซิ่งย้ง....ขอบคุณครับ
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย chang@small wheel เมื่อ 17 ธ.ค. 2013, 06:25, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
LONG LIVE THE KING 9
รักการท่องเที่ยว»รักการถ่ายภาพ»รักการแบ่งปัน

Re: WE LOVE SMALL WHEEL LIFE & GALLERY BIKE

โพสต์ โดย chang@small wheel » 16 ธ.ค. 2013, 22:42

:lol: :mrgreen:
แนบไฟล์
รักการท่องเที่ยว»รักการถ่ายภาพ»รักการแบ่งปัน

โพสต์ โดย chang@small wheel » 16 ธ.ค. 2013, 22:45

:P
แนบไฟล์

โพสต์ โดย chang@small wheel » 16 ธ.ค. 2013, 22:47

:arrow:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย chang@small wheel » 16 ธ.ค. 2013, 22:49

8-)
แนบไฟล์

โพสต์ โดย chang@small wheel » 16 ธ.ค. 2013, 23:29

:D :D
แนบไฟล์

โพสต์ โดย chang@small wheel » 20 ธ.ค. 2013, 23:47

แนบไฟล์

โพสต์ โดย ช.ช้าง » 21 ธ.ค. 2013, 07:32

กลับมาแล้ว ภาพสวยๆครับ :) :)
โรเวอร์ คันนี้ ล้อ540ใช่ใหมครับ? สวย สภาพดีครับ
ถี่นช้างศึกครั้งกรุงศรี บารมีหลวงพ่อแพ

โพสต์ โดย เสือ36 » 21 ธ.ค. 2013, 17:07

รูปภาพ
เรียนให้รู้ ดูให้จำ ทำให้จริง
Nothing's over human ability

โพสต์ โดย chang@small wheel » 21 ธ.ค. 2013, 20:42

ช.ช้าง เขียน:กลับมาแล้ว ภาพสวยๆครับ :) :)
โรเวอร์ คันนี้ ล้อ540ใช่ใหมครับ? สวย สภาพดีครับ

สวัสดีครับ คันนี้miniล้อ540ครับ :D

โพสต์ โดย chang@small wheel » 21 ธ.ค. 2013, 20:45

เสือ36 เขียน:รูปภาพ

ขอบคุณครับพี่เกรียง ขอให้พี่เกรียงมีสุขภาพแข็งแรงปั่นจักรยานให้มีความสุขตลอดไปครับผม :D

โพสต์ โดย chang@small wheel » 21 ธ.ค. 2013, 20:48

แนบไฟล์

โพสต์ โดย dum2011 » 23 ธ.ค. 2013, 11:54

สวัสดีครับพี่สวยดีครับพี่ถ้าเป็นโครโมล่ะยาว.......ครับ

โพสต์ โดย putbt » 24 ธ.ค. 2013, 10:13

ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งที่จะใช้นามสกุล small wheel ครับ!!

โพสต์ โดย chang@small wheel » 24 ธ.ค. 2013, 15:36

dum2011 เขียน:สวัสดีครับพี่สวยดีครับพี่ถ้าเป็นโครโมล่ะยาว.......ครับ

สวัสดีครับน้าdumไม่ได้เจอกันนาน คงไม่ต้องถามว่าสบายดีหรือเปล่าเพราะอย่างน้าdumนี่happyตลอดปีอยู่แล้ว ถือโอกาสส่งความสุขปีใหม่ให้กับน้าdumและพรรคพวกทุกคน ขอให้มีความสุข ปราถนาสิ่งใดขอให้สมหวังดังใจทุกประการ :D