บทปรารภว่าด้วยการซื้อจักรยาน Brompton

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

Re: บทปรารภว่าด้วยการซื้อจักรยาน Brompton

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

toop เขียน:
Pisit sirichote เขียน:
Kaew bangkae เขียน:ดีใจด้วยครับพี่พิสิทธิ์ จะได้ครอบครองบรอมตั้นแล้ว สุดยอดรถพับที่สวยที่สุดครับ ผมยังอยากได้แดงดำอีกคันเลยครับ แต่มาเร็วไปเร็วจริงๆครับ
คราวนี้ก็อยู่ที่ผมแล้วครับ ต้องคิดดีๆครับ แต่ถ้าเป็นราคาฮ่องกงคิดง่ายขึ้นครับ ราคาเมืองไทยคิดนานหน่อยครับ
ผมว่าพี่พิสิทธิ์มีคำตอบอยู่ในใจอยู่เรียบร้อยแล้วครับ ยินดีด้วยครับ รอชมรีวิวได้เลยครับ

:D :D :D
Brompton สำหรับผม แค่เรื่องพับก็ตรงใจผมและคุ้มค่ามากที่สุดแล้วครับ เรื่องขี่ไม่เน้นเร็ว ขอเกียร์มากที่สุดให้ปั่นขึ้นเนินแบบสบายๆครับ
พอดีลูกสาวคนเล็กชอบรถรุ่นนี้ด้วยครับ อีกอย่างเวลาเดินทางพกไปสะดวกดีครับ ข้อเสียคือต้องระวังเวลาพกพาเพราะราคาแพงครับ
ตอนนี้ที่ลังเลเพราะยังอยากซื้อราคาที่ฮ่องกงครับ หรือมีบางท่านที่หิ้วมาแล้วไม่ค่อยได้ปั่นจะปล่อยก็โชคดีครับ
panya3d
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon

Re: บทปรารภว่าด้วยการซื้อจักรยาน Brompton

โพสต์ โดย panya3d »

มือใหม่ครับ m3l ปี 12 น่าสนใจไม๊ครับ จะซื้อbromคันแรก ราคาควรจะประมานเท่าไร รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

panya3d เขียน:มือใหม่ครับ m3l ปี 12 น่าสนใจไม๊ครับ จะซื้อbromคันแรก ราคาควรจะประมานเท่าไร รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ
ถ้าสภาพดีๆ ก็ราวๆ 46-49k ครับ
Ood classic
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-6666-055
team: ค.ส.ล.ช -ชมรมTFBC-ชมรมMBCT
Bike: DHC-AM-BT-KHS

โพสต์ โดย Ood classic »

panya3d เขียน:มือใหม่ครับ m3l ปี 12 น่าสนใจไม๊ครับ จะซื้อbromคันแรก ราคาควรจะประมานเท่าไร รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ
:D ขอให้คำแนะนำนะครับ ควรพิจรณา m6r ไว้บ้างนะครับ 1. เกียร์ มากกว่า 2. มีแร็คหลังเวลาพับหางตั้งได้มั่นคงกว่า 3. เวลาเบื่อขายออกตัวจะเร็วกว่า 4. แร็คหลังบรรทุกของได้ด้วยครับ. ส่วนราคาขึ้นอยู่ที่จะเลือกมือ2 หรือ มือ1 ครับ ลองหาข้อมูลดูนะครับ :D
panya3d
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon

โพสต์ โดย panya3d »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพอดีนัดดูรถเที่ยงนี้ครับ เป็น m3l คิดว่าใช้ในกทม.ไม่ได้เดิน
ทางออกทริป ไปดูก่อนขอบคุณครับ มีคำแนะนำเพิ่มเติมได้ครับ
Ood classic
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-6666-055
team: ค.ส.ล.ช -ชมรมTFBC-ชมรมMBCT
Bike: DHC-AM-BT-KHS

โพสต์ โดย Ood classic »

panya3d เขียน:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพอดีนัดดูรถเที่ยงนี้ครับ เป็น m3l คิดว่าใช้ในกทม.ไม่ได้เดิน
ทางออกทริป ไปดูก่อนขอบคุณครับ มีคำแนะนำเพิ่มเติมได้ครับ
:D ยินดีด้วยนะครับ ถ้ารถสภาพสวยราคาไม่แรงของครบก็OKครับ แต่ถ้าจะดูปีใหม่/เก่าง่ายๆครับ ถ้าปีเก่าสีจะเป็นสีเงาครับ แต่ถ้าปีใหม่ขึ้นมาหน่อยสีรถจะเป็นสีด้านครับ ลองเก็บไว้เป็นข้อพิจรณาเบื้องต้นครับ ส่วนราคาขึ้นอยู่ที่ความพึงพอใจทั้ง2ฝ่ายนะครับ ถ้ารัก/ชอบก็ซื้อเลยครับ คิดว่าเราซื้อสุขภาพครับ :D
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

panya3d เขียน:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพอดีนัดดูรถเที่ยงนี้ครับ เป็น m3l คิดว่าใช้ในกทม.ไม่ได้เดิน
Rack หลัง ซื้อเพิ่มจากเฮียคากิก็ได้ครับ ราคาดีมากเลย :mrgreen:
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Ood classic เขียน:
:D ยินดีด้วยนะครับ ถ้ารถสภาพสวยราคาไม่แรงของครบก็OKครับ แต่ถ้าจะดูปีใหม่/เก่าง่ายๆครับ ถ้าปีเก่าสีจะเป็นสีเงาครับ แต่ถ้าปีใหม่ขึ้นมาหน่อยสีรถจะเป็นสีด้านครับ ลองเก็บไว้เป็นข้อพิจรณาเบื้องต้นครับ ส่วนราคาขึ้นอยู่ที่ความพึงพอใจทั้ง2ฝ่ายนะครับ ถ้ารัก/ชอบก็ซื้อเลยครับ คิดว่าเราซื้อสุขภาพครับ :D
เอ่อ.... แล้วพี่อ๊อดพอจะมีสุขภาพมาขายบ้างไหมครับ

col_sun
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Vintage Cannondale 3.0 SR600 / Dr.Hon Mu Uno / Brompton M3E * S2L * M6R / Bickerton Mk1 * Mk2 * Mk3 * Country / and a Custom Fixed
ตำแหน่ง: รู้อะไรไม่สู้รู้จักกัน

โพสต์ โดย col_sun »

3 เกียร์ก็พอขึ้นเนินได้ ออกทริปไปเรื่อยๆก็พอไหวครับ
ช่วงนี้เจอฝนเจอน้ำนี่ต้องรีบทำความสะอาดกันนะครับ
ไม่งั้นน้องหนิมมาเยือนตามท่อนี่ไม่ไหวเหมือนกัน :(
เบาะหนังก็ต้องหาถุงคลุมติดรถไปด้วยไม่งั้นบานแน่ๆ

รูปภาพ

รูปภาพ
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

ของผมถอดปลอกพลาสติกรองหลักอานออก เอาแปรงท่อเหลืองต่อด้ามขัดท่อด้านใน แล้วตามด้วยกระดาษทรายพันด้ามไม้ ขัดทะลวงอีกรอบ ล้างด้วยน้ำแล้วขัดอีกรอบ
ทำทั้งบนล่าง ขัดล้างอยู่ครึ่งชม.เสร็จแล้วเป่าให้แห้งด้วยไดร์ จากนั้นก็เอาแล็คเกอร์ใสเคลียร์ พ่นอัดเข้าไปในท่อ โดยพ่นค่อยๆทีละรอบเพื่อไม่ให้เยิ้ม
ตั้งไว้20นาที แล้วมาอัดพ่นซ้ำ รวม3รอบ คราวนี้ไม่กลัวฝนแล้วครับ :D
col_sun
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Vintage Cannondale 3.0 SR600 / Dr.Hon Mu Uno / Brompton M3E * S2L * M6R / Bickerton Mk1 * Mk2 * Mk3 * Country / and a Custom Fixed
ตำแหน่ง: รู้อะไรไม่สู้รู้จักกัน

โพสต์ โดย col_sun »

^
^
^

ขอบคุณครับ อาจจะต้องหาแปรงทองเหลือง
มาปั่นสนิมออกให้หมด แล้วพ่นเคลือบอีกที :D
pro_pic6809-tile.jpg (94.74 KiB) เข้าดูแล้ว 557 ครั้ง
TimmyTheRock
ขาประจำ
ขาประจำ
team: club-Key (คลับขี่)
Bike: Dr.hon Mu Uno | speed P8 | VISP Fixed gear
ตำแหน่ง: Bangkapi, BKK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TimmyTheRock »

:)
Beoulve
สมาชิก
สมาชิก
Bike: SCOTT Addict 20

โพสต์ โดย Beoulve »

อ่านกระทู้นี้แล้วอยากได้ brompton สักคันเลยครับ
แต่คงต้องขายหมอบที่มีอยู่ซะก่อน
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Beoulve เขียน:อ่านกระทู้นี้แล้วอยากได้ brompton สักคันเลยครับ
แต่คงต้องขายหมอบที่มีอยู่ซะก่อน
ยินดีก่อนล่วงหน้าเลยครับ

mBlue
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081 838 1122
Bike: Brompton

โพสต์ โดย mBlue »

Beoulve เขียน:อ่านกระทู้นี้แล้วอยากได้ brompton สักคันเลยครับ
ถ้าชอบ งบถึงซื้อเลยครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”