กระทู้นำเที่ยว....ร้านจักรยานในJAPANครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Suaii
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BMC TT
Bike: BMC Timemachine

Re: กระทู้นำเที่ยว....ร้านจักรยานในJAPANครับ

โพสต์ โดย Suaii »

มารอดูคับ มีรูปด้วยไหมคับ ขอบคุนคับ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

Re: กระทู้นำเที่ยว....ร้านจักรยานในJAPANครับ

โพสต์ โดย sunny »

Chaicharit เขียน:ขอแบ่งปันข้อมูลสำหรับร้านจักรยานในโตเกียวครับ ไม่มีรูปแต่รับรองไปถูกแน่นอน
1.ร้าน Y road สาขา ikebukoro ที่คุณ art photo แนะนำไว้ครับ ออกจาก JR สาย yamanote สถานี ikebukoro ให้ออกทางด้าน east exit นะครับ มันจะออกมาทางห้าง seibu เดินออกมานอกสถานี ข้ามถนนแล้วเดินไปทาง sunshine city เลยครับ สังเกตร้าน tokyu hand จะอยู่ทางขวามือ ถนนที่ผ่าน tokyu hand จะเป็นถนนคนเดินห้ามรถเข้านะ พอผ่าน tokyu hand แล้วให้เดินตรงไปจะเจอแยกเป็นถนน ไม่ต้องข้ามนะ ให้เลี้ยวขวาเลย เดินไปไม่ไกลประมาณสัก 100-200 ม.ร้าน y road อยู่ขวามือเลย มี 2 ชั้น 1 แล้วไปชั้น 3
ชั้น 1 ขายเสื้อผ้าและอุปกรณ์ทั่วไป มีกระเป๋า Freitag แบบสวยๆเพียบ แบบใบเล็กสะพายขี่จักรยานก็มีนะ เห็นแล้วอยากได้ ชั้น 3 ขายจักรยานมีหลากหลายยี่ห้อ trek, pinnalelo, giant Scott
โดยรวมผมว่าของราคาค่อนข้างแพง ผมใช้อัตราแลกเปลี่ยน 31 บาทคิดดู บางอย่างแพงกว่า บางอย่างถูกกว่าบ้างไม่มาก ผมแนะนำให้ดูเปนพวก brand ของเค้าเลยเช่น shimono pearl Izumi มีมาลดราคาตลอด ผมได้เสื้อมา 2 ตัวประมาน 1,500 บาท ผ้าดีมาก แต่ใครเปนแฟนพันธแท้ pinnalelo team sky ขอบอกว่า มีเฟรมลด 50% เหลือ 3 แสนเยน ประมาณ 9 หมื่นบาท เห็นแล้วกิเลสพุ่งเลยครับ แต่เหลือ size 53 อันสุดท้ายด้วย เหมาะกับความสูง 175-180 cm ครับดูตามป้าย

เดี๋ยวมาต่ออีก 2 ร้านครับ
เมื่อปลายมีนาได้มาโอกาสไปเที่ยวญี่ปุ่น พักโรงแรมซันไชน์อยู่ 2 คืน เดินผ่านร้านนี้อยู่ แต่มัวแต่เที่ยวกลับมาร้านก็ปิดแล้ว เลยไม่ได้เขาไปชมเลยครับ เสียดาย
springbok
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Ducking springbok

โพสต์ โดย springbok »

ต้องไปให้ได้เลยยย ขอบคุณสำหรับข้อมูลคร้าบ
Bike be powered by you.........nothing more.
Suaii
ขาประจำ
ขาประจำ

อยากสอบถามคับ ที่โอซาก้ามีร้านจักรยานไหมคับ ขอบคุนคับ :D
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

Suaii เขียน:อยากสอบถามคับ ที่โอซาก้ามีร้านจักรยานไหมคับ ขอบคุนคับ :D
http://uemura-cycle.com/

ร้านนี้ของเพียบครับ :mrgreen:
Suaii
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุนมากๆคับเดี่ยวลองไปดูนะคับ :D
PAK
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: TREK 6500
ตำแหน่ง: 11/91ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง

โพสต์ โดย PAK »

แล้วถ้าจะซื้อกลับเมืองไทรทั้งคัน จะต้องเสียภาษีเปล่าครับ เขามีจัดส่งเปล่าครับ
ooakeoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Speed falco

โพสต์ โดย ooakeoo »

อ่านแล้วเหมือนได้ไปด้วยเลย ชอบคุณที่เอามาเล่าให้ฟังนะครับ
neth
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0891048360
Bike: Yamaguchi bike

โพสต์ โดย neth »

:twisted: :twisted:
martie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 671 7403
team: Go farther with my bike, สะบายดีชวนปั่น
Bike: N'martie , N'taro , N'lux , N'may , N'new , N'cee , N'cape , N'pee , N'ant

โพสต์ โดย martie »

:mrgreen: อยากไปเลยครับ
Love @ First Bike or Bite
อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ จะไปจีบอีน้องคนงาม...
กอด ... เมืองไทย ให้หายหนาว
Do what you can, with what you have, where you are.
mBlue
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081 838 1122
Bike: Brompton

โพสต์ โดย mBlue »

ชอบมากครับ
Junior19
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8918198
team: Pinklao team
Bike: Vintage :Dahon classic :Neo Bike

โพสต์ โดย Junior19 »

:D
ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน จักรยานและอะไหล่ แลกเปลี่ยน ฝากขายครับ
ลองเข้าไปชมในเพจก่อนได้ครับ ฝาก Like page ให้ด้วยนะครับ
Page : https://www.facebook.com/Juniorbike.cycle
แผนที่ร้านครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1193511
เสือลูกรัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-942-1037
team: ชมรมจักรยานจังหวัดกาญจนบุรี
Bike: แล้วแต่ว่าจะยืมรถอะไรได้

โพสต์ โดย เสือลูกรัง »

หาข้อมูล ตามรอย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”