----รถพับเก่าๆ สนิมเพียบ เชิญครับ ---- BRIDGESTON PICNICA VINTAGE----

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

----รถพับเก่าๆ สนิมเพียบ เชิญครับ ---- BRIDGESTON PICNICA VINTAGE----

โพสต์ โดย BikeSunday » 12 ก.ค. 2012, 15:06

เพิ่งทำเสร็จ ฝีมือคุณพิชญ์ Dahon
รูปภาพ
"If you want to make big tracks on the land, you got to step out and start walking."

Louis l'amour ; How the west was won.

Re: ----รถพับเก่าๆ สนิมเพียบ เชิญครับ ---- BRIDGESTON PICNICA VINTAGE----

โพสต์ โดย peyapan » 12 ก.ค. 2012, 18:40

[quote="naigod"]รูปภาพ

ขอบคุณมาก ครับ ที่ยกมาลงให้

Re: ----รถพับเก่าๆ สนิมเพียบ เชิญครับ ---- BRIDGESTON PICNICA VINTAGE----

โพสต์ โดย naigod » 28 ก.ค. 2012, 23:52

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

2600 สวยดี :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
>>>--Bicycles for Sale--<<<...ชุมชนจักรยานมือสองบน google+
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
FB : Thai2handbike

โพสต์ โดย wanyen2w » 23 ธ.ค. 2012, 19:18

ใครมีรถสวยๆเข้ามาอยู่ในครอบครองอีกบ้างไหมครับ
ไปให้ถึงจุดหมายด้วยขาของตัวเอง
ขอบคุณมิตรภาพที่ดีจากทุกกลุ่มที่เคยร่วมเดินทาง
รักการแต่งบ้าน หาของขวัญภรรยา แนะนำ www.myroomcorner.com

โพสต์ โดย wanyen2w » 01 ม.ค. 2013, 20:50

ขอฝากไว้สักคันนะครับ

ไปให้ถึงจุดหมายด้วยขาของตัวเอง
ขอบคุณมิตรภาพที่ดีจากทุกกลุ่มที่เคยร่วมเดินทาง
รักการแต่งบ้าน หาของขวัญภรรยา แนะนำ www.myroomcorner.com

โพสต์ โดย wanyen2w » 03 ม.ค. 2013, 06:32

ใครพอทราบประวัติ ขอ links ไปอ่านหน่อยครับ
Bristone picnica vintage
National caminito
Miyata zigzag

ขอบคุณมากมายครับ

โพสต์ โดย slavetread » 25 ม.ค. 2013, 02:03

ชอบทรงของรถpicnicaมากเลยครับ อยากรับมาดูแลสักคัน ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดพอจะแบ่งมาให้ผมได้บ้างมั๊ยครับ :D

โพสต์ โดย wanyen2w » 08 ก.พ. 2013, 05:57

up ขึ้นมาเพื่อหาแนวร่วม รถเล็กเก่าๆ เชิญชมครับ

โพสต์ โดย chati » 15 ก.พ. 2013, 11:35

สนใจอยู่เหมือนกันครับตอนนี้ อยากทราบราคาค่าตัวอยู่ประมาณเท่าไรครับ
ลูกผู้ชายมีชีวิตต้องแบกรับภาระไว้เต็มหลัง
ความฝันและความทะเยอทะยาน
ไปจนถึงชีวิตพวกคนที่เรารัก
สิ่งที่แสดงความเป็นลูกผู้ชายคือ
ความยิ่งใหญ่ของภาระเหล่านั้น

จักรยานร้ายๆกับผู้ชายเลวๆ

โพสต์ โดย chati » 20 ก.พ. 2013, 20:41

chati เขียน:สนใจอยู่เหมือนกันครับตอนนี้ อยากทราบราคาค่าตัวอยู่ประมาณเท่าไรครับ
แนบไฟล์
ได้มาแล้วครับแต่เป็นตัว National ตัวนี้มาแทนครับ
ลูกผู้ชายมีชีวิตต้องแบกรับภาระไว้เต็มหลัง
ความฝันและความทะเยอทะยาน
ไปจนถึงชีวิตพวกคนที่เรารัก
สิ่งที่แสดงความเป็นลูกผู้ชายคือ
ความยิ่งใหญ่ของภาระเหล่านั้น

จักรยานร้ายๆกับผู้ชายเลวๆ

โพสต์ โดย viroj2504 » 19 มี.ค. 2013, 09:43

มาดันกระทู้หน่อยครับ :D
BS.PICNICA BULE.3sp.
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย สมปอง japan » 19 มี.ค. 2013, 10:40

ว่าจะไปล่าคันนี้มา ลองปั่นดูสภาพอย่างนี้ลื่นดีมา

รูปภาพ
SomphongJapan Ins.

โพสต์ โดย xupj04dit » 19 มี.ค. 2013, 10:57

เกิดอุบัติเหตุ นกน้อยหรือคันไหนครับ ที่พังเลยต้องหาคันใหม่เลยหรือ

โพสต์ โดย wanyen2w » 19 มี.ค. 2013, 12:33

เห็นกระทู้อัพขึ้นมาก็ดีใจ มีแนวร่วมมาบ้างแล้ว สำหรับรถนอกกระแสเหล็กเก่าๆแบบนี้

National caminito คันข้างบนของ พี่ Chati ก็สวยครับ เบาะกับบังโคลนหลัง ก็สวย โดยเฉพาะสติกเกอร์สีเหลืองที่บังโซ่ ห้าม ลอกเด็ดขาด มันเจ๋งตรงนี้แหละครับ

ส่วน BS Picnica vintage 2 คันของพี่ Viroj ก็งามบาดตาเหลือเกิน ขอจองทั้งสองคันเลยได้ไหมครับ