ขอเชิญรถพับและมินิ ที่นำมาปรับปรุงใหม่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: ขอเชิญรถพับและมินิ ที่นำมาปรับปรุงใหม่

โพสต์ โดย อ.อ้อม » 16 พ.ค. 2011, 23:32

ตอบครั้งเดียว 2 คำถามละกัน 1. ถึงน้องศักดา.....ลุงอ้อมอยากให้ศักดาพาน้องลูกชิ้นมาเที่ยว ลุงอ้อมรับรองทุกอย่าง
2.หลักวีเบรค ทำเสร็จแล้วจะบอกครับ

Re: ขอเชิญรถพับและมินิ ที่นำมาปรับปรุงใหม่

โพสต์ โดย mod_gb! » 16 มิ.ย. 2011, 21:49

กำลังอยากเปลี่ยนชุดจานหน้า ไว้จะมาลงรายละเอียดเพื่อสอบถามนะครับ
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling

โพสต์ โดย ball » 20 มิ.ย. 2011, 10:28

คากิ 089-1250747 เขียน:รูปภาพ

อ.อ้อมครับเจ้า "หลักวีรีเวท" นี่อ่ะสร้างขึ้นมาใหม่ใช่ไหม ครับผม

ขอปักหมุดหน่อยครับ ;)

โพสต์ โดย ณัฐกร » 21 มิ.ย. 2011, 22:51

:D
ลำตะคอง (รถคันนี้.... สีคิ้ว)

โพสต์ โดย Gakman » 12 ก.ค. 2014, 21:05

ร่วมแสดงด้วยคนครับ

ก่อนแต่ง
Giant Conway2 วางขายร้านจักรยานมือสองข้างทางในซอยบ้าน
รูปภาพ

หลังแต่ง
จานหน้า 56 ฟัน บังโซ่ลายคาร์บอนไฟเบอร์ ดุมหลังเปลี่ยนเป็น Shimano Nexus 3 speed ใส่บันใดอลูแบริ่ง ติดแอโร่บาร์ บาร์เอ็น อานแมงมุม พร้อมกระเป๋าใส่เสบียงอาหาร
รูปภาพ
Mr.Gakman, The Folding Bicycle Lover:
Brompton, Giant Convey2, Dahon Dash P8, Speed Falco, Java Fit 16, K-Rock 14", Trinx FA2608, FXSAGA FX16D
Hobby: Photography/Plane Spotting/BB Gun/RC Airplane & Helicopter/Biking

โพสต์ โดย Piya.te » 12 ก.ค. 2014, 22:29

ตอนนี้ มีจักรยาน HangTen By Dahon จาก 6 เกียร์ เฟืองเกลียว กำลัง Up มาเป็น 8 เกียร์ เฟืองเกลียวเช่นเดิน
รูปภาพ
แล้วเปลี่ยนมาเป็นแกนปลดเร็ว ตอนนี้มีปัญหา 2 เครื่อง
1. ดุมหน้า 74 หาแกนปลดเร็วไม่ได้ ต้องซื้อแบบธรรมดา 100 แล้วส่งไป ต๊าบเกลียวใหม่ให้พอล๊อคได้
2. ตอนนี้ล้อหลังมันเบียดด้านซ้าย อยู่ กำลังแก้ไขปัญหา ..............

กะว่าคันนี้จะเก็บไว้ปั่นในเมือง................เพราะว่ามันคล่องตัวดีครับ รูปนี้เดิมๆ ตอนได้มา (เจ้าของเก่าถ่าย)

รูปภาพ

รูปนี้ Service มาแล้วพร้อมขี่ แค่คันเลยไม่จบ..........

รูปภาพ

โพสต์ โดย joligarcon » 07 ส.ค. 2014, 17:58

dumrongjaitam เขียน:รูปภาพ รูปภาพ
ดาฮอน ดรีม (เฟรม) 555

แต่งได้ลงตัวครับ :) :) :)

โพสต์ โดย jozilla » 21 ส.ค. 2014, 10:44

เป็นดรีมที่หล่อมากๆๆๆเลยครับ :D :D :D
ความสุขเล็กๆ ที่ยิ่งใหญ่

โพสต์ โดย wannabe » 21 ส.ค. 2014, 10:56

เยี่ยมมากครับ

Gakman เขียน:ร่วมแสดงด้วยคนครับ

ก่อนแต่ง
Giant Conway2 วางขายร้านจักรยานมือสองข้างทางในซอยบ้าน
รูปภาพ

หลังแต่ง
จานหน้า 56 ฟัน บังโซ่ลายคาร์บอนไฟเบอร์ ดุมหลังเปลี่ยนเป็น Shimano Nexus 3 speed ใส่บันใดอลูแบริ่ง ติดแอโร่บาร์ บาร์เอ็น อานแมงมุม พร้อมกระเป๋าใส่เสบียงอาหาร
รูปภาพ

โพสต์ โดย golfyhobby » 21 ส.ค. 2014, 20:49

รูปภาพ

ทั้งคันอะหลั่ยติดรถไม่มีเลย 555
10 sp เฟือง 12-20 โซ่ ultegra
จานไทเรล 56 ฟัน
คอตัวที พับนอกแบบ mu slx ใส่ andros stem ปรับระยะท่านั่งได้ดั่งใจ
หลักอาน ล้อ litepro
ยาง panaracer minits lite pt
เบรค xt ทั้งชุด

เอาไว้จ่ายตลาด ขี่เที่ยว ไปทำงานตจว. สะดวกดีครับ

โพสต์ โดย manee_p » 24 ส.ค. 2014, 18:40

รถผมแปลงนิดหน่อยครับ
เดิมแฮนด์ตัว T ครับเอามาดัดแล้วใส่ Stem ของ Lite pro ทำให้ปรับสูงต่ำได้นิดหน่อย และดูเท่ขึ้นกว่าเดิม ยังช่วยลดอาการหน้าไวได้ด้วย
รูปภาพ

เปลี่ยนก้ามเบรค จากเดิมติดรถชนิด2ชั้น เป็นแบบ 3 ชั้น ของ Tektro ทำให้เบรคนุ่มเบามีอดีขึ้นเยอะครับ
รูปภาพ
ตัวรถเต็มคันเป็นดังนี้ครับ
รูปภาพ
ทัวร์ซิ่งไม่เอา ปั่นทัวริ่งดีกว่า

โพสต์ โดย kamolwich » 03 ก.ย. 2014, 19:01

มือใหม่หัดแต่งครับ
แนบไฟล์
ของผม 20" ใส่เกียร์ดุม กำลังอยากใส่ hand หมอบครับ