ขอคำแนะนำเรื่องแต่งพับPanasonic

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: ขอคำแนะนำเรื่องแต่งพับPanasonic

โพสต์ โดย Natt 24 » 08 ม.ค. 2018, 14:11

ตี๋ ศรีสะเกษ เขียน:
Natt 24 เขียน:
Aphirom Srisopha เขียน:เยี่ยมเลย เล็งSRAM DUALDRIVEตัวนี้อยู๋เหมือนกัน เม้มเงินแปร๊บ

ดุมตัวนี้ เฟืองทดรอบน่าจะดีกว่า Sachs ของผม นะครับ ถ้าติดตั้งเสร็จแล้ว นัดกัน ขอลองปั่นสักหน่อยครับ :D

ผมว่าดีพอๆกันครับพี่วิทย์ ของเดิมผมจานหน้า46t สเตอร์11-28t พอใส่เกียร์ดุม3เกียร์แทนจานหน้า3ใบ ปั่นสนุกกว่าเดิมเยอะครับ

ได้รถสภาพดี สีสวยด้วยครับ พี่ตี๋ :D :mrgreen:
ปั่นไม่ไว แต่ต้องไปให้ถึง...

Re: ขอคำแนะนำเรื่องแต่งพับPanasonic

โพสต์ โดย Erwin2010 » 08 ม.ค. 2018, 22:31

.....กลายเป็นรถพกพาสำหรับการเดินทางไปทำงานซะแล้วครับ จากสิ้นวันหยุดที่อุดร ก็พกเจ้าเก้งน้อยมาทำงานด้วยที่กรุงเทพ...อาจจะไม่สะดวกสักเท่าไหร่สำหรับการเดินทางด้วยรถไฟ แต่ก็พอจะติดสอยห้อยตามมาด้วยได้ อาจจะหนักนิดๆ เวลายกขึ้นลง อาจจะเกะกะบ้างเวลาวาง แต่เวลาปั่นก็เบาเท้าไหลได้เรื่อยๆ สนุกดีครับ :lol: :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย Natt 24 » 09 ม.ค. 2018, 20:51

เมื่อต้องหอบหิ้วเค้าไปกับเรา ผมจัดการด้วยยางในเก่า 2 เส้น มัดคอแฮนด์กับหลักอาน อีกเส้นมัดตะแกรงหน้ากับตะแกรงหลัง แค่นี้ก็นิ่งครับ ยกอานขึ้นเข็ญเธอเดินไปกับเราได้เลย :mrgreen:
แนบไฟล์
2018-01-09 20.32.22.jpg
2018-01-09 20.33.00.jpg
ปั่นไม่ไว แต่ต้องไปให้ถึง...

โพสต์ โดย ตี๋ ศรีสะเกษ » 10 ม.ค. 2018, 14:42

รถพับ panasonic spring box เป็นรถที่ปั่นดีปั่นสนุกมากครับ
ยามเช้า..ปั่นใส่บาตร
กลางวัน..ปั่นซื้อของ
ค่ำๆ..ปั่นชมเมือง
ขอบคุณครับ
แนบไฟล์