ตกลงตอนนี้ผู้ใช้ Java Fit หรือ Java Mini มีกี่คนแล้วครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: ตกลงตอนนี้ผู้ใช้ Java Fit หรือ Java Mini มีกี่คนแล้วครับ

โพสต์ โดย androzius » 10 พ.ค. 2015, 11:56

เจอกลุ่มผู้ใช้JavaFitจนได้ ดีใจมาก
Java Fit8น้องใหม่ รายงานตัวครับ
แนบไฟล์
อัพไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

Re: ตกลงตอนนี้ผู้ใช้ Java Fit หรือ Java Mini มีกี่คนแล้วครับ

โพสต์ โดย POMรามอินทรา61 » 12 มิ.ย. 2015, 23:39

อยู่กันมา4ปีกว่าแล้วนะ พามาเปลี่ยนรองเท้าใหม่ หล่อขึ้นเลย
แนบไฟล์
............รักเทอ...แต่ไม่เท่าจักรยาน....เพราะฉันจะไม่ถีบเทอ..จ้าๆๆๆ ..อิอิ

โพสต์ โดย Qkab18 » 18 มิ.ย. 2015, 22:36

สอบถามนิดนึงครับ พอดีมือใหม่สุดๆ fit 8s คือรถคันแรกเลยครับ ซื้อมาก็ให้ร้านใส่ stem ให้เป็น stem java แบบปกติพร้อมเปลี่ยนคอท่อ ของ lite pro เท่ห์ สวย ขี่ดีขึ้นครับ แต่พับแล้วยัดเข้ากระโปรงหลังรถเก๋ง honda city ลำบากมากมาย ตอนนี้ถอดเก็บไว้แระเตรียมลงขายใส่ได้แค่วันเดียว ตอนนี้มีปัญหาอีกละครับ คือรู้สึกว่ารถเวลาขับมันสะท้าน สะเทือนมากๆ เลยอยากเปลี่ยนยางใหม่ อยากได้แบบนิ่มๆ ขับสะบาย ต้องเปลี่ยนยางรุ่นไหน ราคาเท่าไร เปลี่ยนทั้งยางใน ยางนอก เลยรึป่าวครับ

โพสต์ โดย Paddock » 20 มิ.ย. 2015, 13:45

Qkab18 เขียน:สอบถามนิดนึงครับ พอดีมือใหม่สุดๆ fit 8s คือรถคันแรกเลยครับ ซื้อมาก็ให้ร้านใส่ stem ให้เป็น stem java แบบปกติพร้อมเปลี่ยนคอท่อ ของ lite pro เท่ห์ สวย ขี่ดีขึ้นครับ แต่พับแล้วยัดเข้ากระโปรงหลังรถเก๋ง honda city ลำบากมากมาย ตอนนี้ถอดเก็บไว้แระเตรียมลงขายใส่ได้แค่วันเดียว ตอนนี้มีปัญหาอีกละครับ คือรู้สึกว่ารถเวลาขับมันสะท้าน สะเทือนมากๆ เลยอยากเปลี่ยนยางใหม่ อยากได้แบบนิ่มๆ ขับสะบาย ต้องเปลี่ยนยางรุ่นไหน ราคาเท่าไร เปลี่ยนทั้งยางใน ยางนอก เลยรึป่าวครับ

แนะนำ Schwalbe Big Apple ครับ แต่รถอืดขึ้นอืดนึง

เอาสายกลางๆ Marathon Racer
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย

โพสต์ โดย sukizilla » 21 มิ.ย. 2015, 10:00

รถมินิหมอบ java skeggia ยางขอบลวดเดิมติดรถมา ยี่ห้อ cst dual2 speedway 20x1 1/8 เหมือนตัว 406 ของ fit16s ถ้าเปลี่ยนมาเป็น shwalbe durano 20x1 1/8 ฟิลลิ่งการขี่จะแตกต่างกันมั้ยครับ หรือไม่เห็นผลชัดเจนเท่าเปลี่ยนเป็นยางขอบพับ panaracer minit lite 20x1 1/8 หน้ายางทรงตัววี
แก้ไขล่าสุดโดย sukizilla เมื่อ 21 มิ.ย. 2015, 15:13, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Nothing sound like L-Twin engine.

โพสต์ โดย Qkab18 » 21 มิ.ย. 2015, 13:03

Paddock เขียน:
Qkab18 เขียน:สอบถามนิดนึงครับ พอดีมือใหม่สุดๆ fit 8s คือรถคันแรกเลยครับ ซื้อมาก็ให้ร้านใส่ stem ให้เป็น stem java แบบปกติพร้อมเปลี่ยนคอท่อ ของ lite pro เท่ห์ สวย ขี่ดีขึ้นครับ แต่พับแล้วยัดเข้ากระโปรงหลังรถเก๋ง honda city ลำบากมากมาย ตอนนี้ถอดเก็บไว้แระเตรียมลงขายใส่ได้แค่วันเดียว ตอนนี้มีปัญหาอีกละครับ คือรู้สึกว่ารถเวลาขับมันสะท้าน สะเทือนมากๆ เลยอยากเปลี่ยนยางใหม่ อยากได้แบบนิ่มๆ ขับสะบาย ต้องเปลี่ยนยางรุ่นไหน ราคาเท่าไร เปลี่ยนทั้งยางใน ยางนอก เลยรึป่าวครับ

แนะนำ Schwalbe Big Apple ครับ แต่รถอืดขึ้นอืดนึง

เอาสายกลางๆ Marathon Racer

Big apple ราคาประมาณเท่าไรเหรอครับ ได้เตรียมเงินถูก แหะๆ

โพสต์ โดย ammycla250 » 02 ก.ค. 2015, 22:29

เพิ่งได้java fit 8มาครับ ไม่รุ้เริ่มแต่งอะไรก่อนดี อยากเปลี่ยนแฮนครับ ไม่รุ้แบบไหนดีครับ สวยไปหมด

โพสต์ โดย aun1525 » 01 ส.ค. 2015, 17:02

เข้ามาแอบดู ....
สนใจอยากจะหา mini JAVA ให้แม่บ้านซักคันแล้ว
แม่บ้านไม่ไหว หรือไม่เอาจะเก็บไว้แต่งปั่นเล่นเอง
ท่านใดอยากปล่อย PM มาน่ะค่ับ
หรือ line id : aun1525

ขอบคุณครับ...
ปล.ปกติปั่นหมอบอยู่แล้ว
อยากลองปั่นคันเล็กๆดูบ้าง เวลาออกทริป ชิลชิล...

โพสต์ โดย aun1525 » 06 ต.ค. 2015, 18:11

มีท่านใดสนใจอยากปล่อยเฟรมเปล่า mini JAVA (ไม่พับ) ติดต่อมาได้น่ะครับ
จะเอามาแต่งปั่นเล่นเอง ปั่นคู่กับภรรยา (ซื้อคันใหม่ให้ภรรยาแล้ว รอมือสองไม่ไหว )
ท่านใดอยากปล่อย PM มาน่ะค่ับ
หรือ line id : aun1525

โพสต์ โดย Mr.Bean » 09 ต.ค. 2015, 20:25

ขี่ดี มันมาก สะใจ รถถูกดีแต่ต้องมาปรับแต่งอะไหล่บางตัว :mrgreen:
แนบไฟล์
รถไม่แพง ...... แรงก็ไม่ค่อยมี :o

โพสต์ โดย Paddock » 10 ต.ค. 2015, 00:13

มินิบันไดคลีท :shock:

อยากลองเอาคลีทใส่กับมินิดูบ้าง น่าจะปั่นมันน่าดู :D
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย

โพสต์ โดย ปิยะศักดิ์ » 27 ต.ค. 2015, 17:48

วันนี้เพิ่งถอย java fit8 ขี่เบาดี แฟนเอาไปขี่สนุกเลย ไม่ยอมให้จับเลย ผมซื้อมือสองมา 9500 รถใหม่มากๆยางแทบไม่มีรอย ลงรูปไม่ขึ้นทำไงดีครับ

โพสต์ โดย takaipc4u » 22 ก.ย. 2016, 13:19

อยากเปลี่ยนจาน พร้อมชุดขับ เบาะ รบกวนแน่ะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย Paddock » 23 ก.ย. 2016, 09:38

takaipc4u เขียน:
อยากเปลี่ยนจาน พร้อมชุดขับ เบาะ รบกวนแน่ะนำด้วยครับ

ถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องคิดก่อนครับว่า จานหน้าขนาดไหนเหมาะกับเราแรงขาแต่ละคนไม่เท่ากัน

ส่วนเฟืองหลังก็แนะนำ 10S ไปเลยครับ เอาให้สุดไม่ต้องมาคาใจ

ถ้าให้หลับตา แนะนำก็คง จานหน้า 56T เฟืองหลัง 11-30 ชิพเตอร์แฮนตรง Tiagra ตีนผี Tiagra

ประมาณ 5000 บาทได้ครับ

โพสต์ โดย green_t » 28 ก.ย. 2016, 21:29

มินิคานเฉียงยังมีขายไหมครับ ชี้เป้าหน่อยครับ