ตกลงตอนนี้ผู้ใช้ Java Fit หรือ Java Mini มีกี่คนแล้วครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: ตกลงตอนนี้ผู้ใช้ Java Fit หรือ Java Mini มีกี่คนแล้วครับ

โพสต์ โดย donuz spin » 15 ส.ค. 2014, 15:48

*
เป็นพับแต่อยากหมอบแบบงบน้อยๆคับ

รูปภาพ

Re: ตกลงตอนนี้ผู้ใช้ Java Fit หรือ Java Mini มีกี่คนแล้วครับ

โพสต์ โดย donuz spin » 15 ส.ค. 2014, 16:51

Bluewhite เขียน:สวยครับ

ขอบคุณครับ งบน้อยมากๆยังไม่ได้แต่งอะไรเพิ่มเติมเลย เดิมๆหมด เน้นปั่นออกกำลังกาย
แต่ลักษณะตอนก้มจับแฮนด์แล้วมันก็ซอยขามันส์ดีเหมือนกัน :D

รูปภาพ

โพสต์ โดย Paddock » 15 ส.ค. 2014, 17:00

เคยเห็น Java Fit แต่งหมอบแล้วใส่ ชิฟเตอร์ปลายแฮนด์เหมือนพวกทัวร์ริ่งด้วยครับ แบบนั้นก็สวยดี
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย

โพสต์ โดย krishmut » 15 ต.ค. 2014, 11:58

ขอรายงานตัวครับ ใช้ Java mini cl...ปั่นสนุก คุ้มค่า ยืนยันอีกเสียงครับ :D :D

โพสต์ โดย m101 » 15 ต.ค. 2014, 22:48

JAVA FIT สีขาวครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
คันนี้ไว้ใช้ปั่นในเมืองบ้าง บางขุนเทียนบ้าง สนามเขียวบ้าง ไปไกลสุดก็งานกรุงเทพหัวหินครับ ใช้ดีครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย Paddock » 19 ต.ค. 2014, 12:30

ตีนผี 105 กับ ชิพเตอร์ XT มันคุยกันรู้เรื่องหรือครับ

ผมจูนเท่าไหร่ก็ไม่เนียน กระโดดบ้าง ข้ามขั้นบ้าง

พอมาดูระยะดึงมันก็ไม่ใช่ ระยะของ XT
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย

โพสต์ โดย m101 » 20 ต.ค. 2014, 11:54

Paddock เขียน:ตีนผี 105 กับ ชิพเตอร์ XT มันคุยกันรู้เรื่องหรือครับ

ผมจูนเท่าไหร่ก็ไม่เนียน กระโดดบ้าง ข้ามขั้นบ้าง

พอมาดูระยะดึงมันก็ไม่ใช่ ระยะของ XT

ของผมเองใช้ได้ปกติไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ จัดชุดผสมดังนี้

ชิพเตอร์ XT 9speed , ตีนผีและสับจาน 105 ของตัว 10speed , เฟืองtigra 9speed 11-25 , โซ่9 KMC , ขาจาน FORCE 10 speed+ใบจาน DRIVELINE 56-44

ผสมกันมั่วเลย แหะๆ แต่ก็ใช้งานได้ดีนะครับ

โพสต์ โดย Paddock » 20 ต.ค. 2014, 23:36

ตาลายนับเฟือง9ได้ 10 สปีด

ตัว9 จูนได้

แต่ Xt 10 กับ 105 คุยกันไม่รู้เรื่อง

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 21 ต.ค. 2014, 10:17

(DIY) อกฟู รูฟิต... เอ้ย เจาะรู จาว่า ฟิต ให้ใส่ตะแกรงหลังได้ (ต๊าปเกลียวด้วย) ขอบคุณเครื่องมือต๊าป จาก โอ๊ตนนท์ fb : Kittipong Kongkaew
รูปภาพ
เคยบอกตัวแทนว่าให้บอกโรงงานเจาะเพิ่มให้ด้วย ไม่รู้รุ่นหลัง ๆ มีรึยังนะครับ...แต่ตัวที่ใช้อยู่ มันมีรูด้านซ้ายด้านเดียว

โพสต์ โดย crazycat » 22 ต.ค. 2014, 10:36

แมวก็เจาะยึดตระแกรงหลังเองเหมือนกันครับ

รูปภาพ

แต่ไปๆมาๆสุดท้ายก็ไม่ได้ใช้ เพราะลองแต่งแนวซิ่งๆดู ใส่451 และกำลังทำสามจานหน้าอยู่ครับ

รูปภาพ

โพสต์ โดย Paddock » 23 ต.ค. 2014, 21:30

สวยๆทุกคันเลยครับ

โพสต์ โดย mojojiro » 27 ต.ค. 2014, 15:57

เพิ่งซื้อ decaf มา ไม่ทราบว่า มีแนวทางในการ ลดน้ำหนัก ตัวรถยังไงบ้างครับ