NEoBike Thailand (NBT)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: NEoBike Thailand (NBT)

โพสต์ โดย toop » 12 ก.ค. 2018, 08:24

phairath_joe เขียน:สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน แอบอ่านมา250หน้าจนหลงไหลอยากได้ 3 เกียรมาไว้จ่ายตลาดบ้าง
ไม่ทราบท่านใดกำลังมีโครงการระบายรถที่เก็บไว้ หรือต่อทุนไปเล่นตัวอื่นในช่วงนี้บ้างครับ
ขอราคาไม่แรงนะครับ ลูกสาวกินเก่ง เก็บตังส์ไม่ทัน

ลองดูในเฟสอีกทางครับ ผมเห็นมีมาปล่อยเรื่อยๆครับ :)
https://www.facebook.com/groups/785151918249116

:D :D :D

โพสต์ โดย phairath_joe » 12 ก.ค. 2018, 09:00

toop เขียน:
phairath_joe เขียน:สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน แอบอ่านมา250หน้าจนหลงไหลอยากได้ 3 เกียรมาไว้จ่ายตลาดบ้าง
ไม่ทราบท่านใดกำลังมีโครงการระบายรถที่เก็บไว้ หรือต่อทุนไปเล่นตัวอื่นในช่วงนี้บ้างครับ
ขอราคาไม่แรงนะครับ ลูกสาวกินเก่ง เก็บตังส์ไม่ทัน

ลองดูในเฟสอีกทางครับ ผมเห็นมีมาปล่อยเรื่อยๆครับ :)
https://www.facebook.com/groups/785151918249116

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ถึงเวลานี้ยังลังเลว่าควรซื้อโครเมี่ยมมาใส่เกียรเอง(เท่าที่อ่านคือโครงแข็งแรงบิดตัวน้อยกว่า)
หรือซื้อองุ่นพร้อมเกียรดีกว่า(เพราะได้SAมาพร้อม)
ห้องนี้เป็นอีกห้องที่สัมผัสถึงมิตรภาพได้ในThai MTB ขอบคุณครับ
ไพรัตน์ ต้นทองคำ
08-5497-1469 line : phairath

"ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน หากไม่อยากล้มก็ต้องออกแรงปั่นไปเรื่อยๆ"
“Life is like riding a bicycle. To keep your balance you must keep moving” -Albert Einstein

โพสต์ โดย toop » 12 ก.ค. 2018, 15:55

phairath_joe เขียน:
toop เขียน:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ถึงเวลานี้ยังลังเลว่าควรซื้อโครเมี่ยมมาใส่เกียรเอง(เท่าที่อ่านคือโครงแข็งแรงบิดตัวน้อยกว่า)
หรือซื้อองุ่นพร้อมเกียรดีกว่า(เพราะได้SAมาพร้อม)
ห้องนี้เป็นอีกห้องที่สัมผัสถึงมิตรภาพได้ในThai MTB ขอบคุณครับ

เมื่อก่อนห้องนี้คึกคักมากครับ หลังจากทางเวป เปลี่ยนระบบเลยทำให้การใช้งานมีปัญหา บางท่านจึงหันไปใช้ช่องทางเฟสบุ๊คแทนครับ ผมเชียร์สีโครมเมี่ยมครับ หารุ่นที่มีจมูกหน้าด้วยจะสามารถติดตั้งเบ้ากระเป๋าแบบบรอมตั้นได้ครับ ใจเย็นๆรอ ไม่นานเดี๋ยวก็ได้ครับ

โพสต์ โดย xupj04dit » 14 ก.ค. 2018, 10:11

ในกลุ่มเฟสบุค ไม่ค่อยดีไม่ค่อยแยกประเภทลงกันมั่ว ร้านค้าเข้ามาขายของ ผมว่า THAIMTB ดีกว่า

โพสต์ โดย phairath_joe » 14 ก.ค. 2018, 13:36

ได้มาแล้วครับ ส่วนตัวคิดว่าสมราคา ใช้เบาะบันไดที่บ้านพอมี ตอนนี้อยากได้เฟือง14หรือต่ำกว่า หรือลงเกียร์ดุมไปเลย พอดีสิ้นปีรถไฟฟ้ามาแถวบ้านกะปั่นไปทำงานถ้าติดปัญหาก็กลับรถไฟฟ้าได้ ส่วนตัวมีอีกคันล้อ20nonameสุดๆปั่นจากเมืองสมุทรปราการไปกลับสะพานบางปะกงก็100โลพอดี รอคันนี้สมบูรณ์ก่อนว่าจะลองๆดูว่าไกลได้ขนาดไหน
เสียดายบางรูปเก่าๆในthaimtbผมไม่เห็นภาพได้เลย
แนบไฟล์
ไพรัตน์ ต้นทองคำ
08-5497-1469 line : phairath

"ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน หากไม่อยากล้มก็ต้องออกแรงปั่นไปเรื่อยๆ"
“Life is like riding a bicycle. To keep your balance you must keep moving” -Albert Einstein

โพสต์ โดย toop » 16 ก.ค. 2018, 08:24

phairath_joe เขียน:ได้มาแล้วครับ ส่วนตัวคิดว่าสมราคา ใช้เบาะบันไดที่บ้านพอมี ตอนนี้อยากได้เฟือง14หรือต่ำกว่า หรือลงเกียร์ดุมไปเลย พอดีสิ้นปีรถไฟฟ้ามาแถวบ้านกะปั่นไปทำงานถ้าติดปัญหาก็กลับรถไฟฟ้าได้ ส่วนตัวมีอีกคันล้อ20nonameสุดๆปั่นจากเมืองสมุทรปราการไปกลับสะพานบางปะกงก็100โลพอดี รอคันนี้สมบูรณ์ก่อนว่าจะลองๆดูว่าไกลได้ขนาดไหน
เสียดายบางรูปเก่าๆในthaimtbผมไม่เห็นภาพได้เลย

ยินดีด้วยครับ รุ่นนี้สามารถแต่งเพิ่มเติม เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ และยังมีจมูกหน้ามาให้ด้วยครับ

โพสต์ โดย Wattana Sawetdit » 08 ส.ค. 2018, 10:52

พี่ธูปช่วยปรับปรุงแก้ไขหน่อยครับ ดูว่าอะไรที่ไท่ลงตัว คันนี้ที่แหวนตัว E หายรอพี่ธูปหาให้
แนบไฟล์

โพสต์ โดย toop » 08 ส.ค. 2018, 16:44

Wattana Sawetdit เขียน:พี่ธูปช่วยปรับปรุงแก้ไขหน่อยครับ ดูว่าอะไรที่ไท่ลงตัว คันนี้ที่แหวนตัว E หายรอพี่ธูปหาให้

สวยลงตัวแล้วครับพี่ หากยังหาแหวนไม่ได้ เอาลวดคล้องเอาไว้ กันสลักหลุดหาย แล้วใช้ไปก่อนน่าจะพอได้ครับพี่
:D

โพสต์ โดย xupj04dit » 09 ส.ค. 2018, 15:14

พี่ธูปแหวนตัวอี มันเสียบเข้าง่ายไหมผมลงดันมันไม่เข้าเลยหรือเล็กไป ถ้าไม่ใส่มีผลไหมครับ

โพสต์ โดย toop » 09 ส.ค. 2018, 19:19

xupj04dit เขียน:พี่ธูปแหวนตัวอี มันเสียบเข้าง่ายไหมผมลงดันมันไม่เข้าเลยหรือเล็กไป ถ้าไม่ใส่มีผลไหมครับ

ตัวบนสีแดง ขนาด8มิลครับพี่ ตัวล่างสีเขียวขนาด6มิลครับพี่ จากรูป ตัวบน 8มิล ไม่มีก็ยังพอใช้ได้ครับ เพราะมีน๊อตตัวปรับความแน่น เป็นตัวล๊อคอยู่แล้วครับ แต่มีไว้ก็ดีกว่าไม่มีครับพี่ มันกันไม่ให้สลักตัวบน(สีแดง)เขยิบออกด้านข้างมากเกินไปครับ ในกรณีที่พี่ต้องการปรับล๊อคให้คอมันแน่นๆครับ สรุปว่า อย่างเพิ่งใช้งานรถแบบปกติครับพี่ ใช้งานแค่ทดลองปั่นนิดหน่อยพอไหวครับ ไปหาแหวนล็อคตัวE ขนาด 8มิล มาใส่ก่อนครับพี่
แนบไฟล์

โพสต์ โดย toop » 13 พ.ย. 2018, 10:36

มีเวลาก็ปั่นครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย xmilox » 03 ธ.ค. 2018, 12:03

ใครไปปั่นอุ่นไอรัก ที่ กทม. เจอกันผมขออนุญาตแจกนะครับ

รูปภาพ