ขอคำแนะนำซื้อชุดเครื่องมือ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
AMUR
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: bianchi

Re: ขอคำแนะนำซื้อชุดเครื่องมือ

โพสต์ โดย AMUR »

ทำตาโตทำไมจ๊ะ..น้องstardust :lol: งงอ่ะจิ!
monobike
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำซื้อชุดเครื่องมือ

โพสต์ โดย monobike »

เทพชัดๆ สุดยอดความรู้เลยอ่ะ ตาสว่างเลย น่าสนุก ค่อยๆศึกษาอ่านเข้าใจมั่งไม่เข้าใจมั่ง แต่ก็โอ...
oikosdr
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Mouton Bicycle Club
Bike: Brand of "Ton's Brothers"

โพสต์ โดย oikosdr »

มาอ่านเซียนคอมเมนท์ ได้ควาามรู้ดีจัง ทั้งคุณ Amur และ คุณเสือ ครับ
On The Edge
Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them
myroom
สมาชิก
สมาชิก
team: รังสิต
Bike: fixgear เสือหมอบสับถังPanasonic PL-A 600D

ขอคำแนะนำซื้อชุดเครื่องมือ

โพสต์ โดย myroom »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ ขอบคุณมากครับ คุณเสือ Spectrum

Sent from my iPhone using Tapatalk
แมวเซา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant xtc3 /LHT/Gios felleo/Maruishi Emperor/Dioss/Dahon IIIc-smoothhound-boardwalk/
ตำแหน่ง: พระรามเก้า29 ถนนพระรามเก้า บางกะปิ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แมวเซา »

สงสัยอะไร กด youtube ครับ how to remove crankset brake gear เปนต้น มาเพียบ แล้วก็เลือกที่ตรงกับรถเรา
อุปกรณ์ผมซื้อแยก เพราะมีอุปกรณ์พื้นฐานช่างอยู่แล้ว เช่น ประแจเลื่อน ประแจหกเหลี่ยม ตัดโซ่ ถอดล้อเปลี่ยนยาง คราวนี้ขาดอะไรก็ค่อยเพิ่ม นี่ก็กำลังหาตัวถอดเฟืองเกลียว
มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

แมวเซา เขียน:สงสัยอะไร กด youtube ครับ how to remove crankset brake gear เปนต้น มาเพียบ แล้วก็เลือกที่ตรงกับรถเรา
อุปกรณ์ผมซื้อแยก เพราะมีอุปกรณ์พื้นฐานช่างอยู่แล้ว เช่น ประแจเลื่อน ประแจหกเหลี่ยม ตัดโซ่ ถอดล้อเปลี่ยนยาง คราวนี้ขาดอะไรก็ค่อยเพิ่ม นี่ก็กำลังหาตัวถอดเฟืองเกลียว
วันก่อนผมซื้อตัวถอดเฟืองเกลียวที่ร้าน Smart Bike แถวเซียร์รังสิต สำหรับคัน Dabike กับ Trek 930 ครับ
ราคาจำไม่ใด้แล้วครับ เอามาลองถอดดูใช้งานได้ดีครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

ผมใช้ชุดนี้อยู่ครับ ตอนนี้ซื้อเพิ่ม 3 ชิ้นแล้ว มีประแจปากตายเบอร์ 17 ตัวถอดเฟืองเกลียว และที่ถอดฝาตลับลูกปืนฟรีฮับครับ
มีบางตัวที่ยังไม่เคยใช้ครับ

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมใช้ชุดนี้อยู่ครับ ตอนนี้ซื้อเพิ่ม 3 ชิ้นแล้ว มีประแจปากตายเบอร์ 17 ตัวถอดเฟืองเกลียว และที่ถอดฝาตลับลูกปืนฟรีฮับครับ
มีบางตัวที่ยังไม่เคยใช้ครับ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”