ขอเสียงชาว DAHON ในเมืองไทย หน่อยคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
GT+XT+DAHON
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1416799
Bike: GT+XT+DAHON

ขอเสียงชาว DAHON ในเมืองไทย หน่อยคับ

โพสต์ โดย GT+XT+DAHON »

:D อยากรู้อ่ะคับว่ามีอยู่มากน้อยแค่ไหน เอาทั้งรถล้อ16-20-26 รถเก่ารถใหม่ ทั้งแต่งมากแต่งน้อย หรือเดิมๆ แล้วอยู่แถวไหนกันบ้าง จะใด้ให้คุณหมู จัดรวมตัวชาว DAHON รวมถึงการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และการแลกเปลี่ยนอะไหล่ที่ไม่ใช้แล้ว หรืออยากจะอัพ หรือใครขาดอะไรจะได้หาง่ายขึ้นอ่ะคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Q_Q
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอเสียงชาว DAHON ในเมืองไทย หน่อยคับ

โพสต์ โดย Q_Q »

:lol: :lol: :lol:

มาคนแรกเลย เดิมๆ ++ :lol: :lol: :lol:

แล้วถ้าต้องการจะใส่ตะแกรง ควรใส่แบบจับหลักอาน หรือใส่แบบทั่วไปดีขอคำชี้แนะด้วยครับ
ไฟล์แนบ
DSC_0055.jpg (74.92 KiB) เข้าดูแล้ว 19152 ครั้ง
DSC_0064.jpg (74.41 KiB) เข้าดูแล้ว 19150 ครั้ง
"ถีบ ถ่าย เที่ยว" --------- "น่ า น" --------- --------- "เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน" ---------
_ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _
ความสวยงามมักจะพบระหว่างเดินทางเสมอ
rak monthon2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร
team: กินลมชมวิว
Bike: รถถีบมือสอง
ตำแหน่ง: ใต้ฟ้าเดียวกัน

Re: ขอเสียงชาว DAHON ในเมืองไทย หน่อยคับ

โพสต์ โดย rak monthon2 »

ไวจริงๆนะท่าน..DAHON I Classic ค้ำคอ รายงานตัวด้วยคนครับ
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า
treechan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834471561
team: CSQ/BX/สมาพันธ์จักรยานเพื่อมวลมนุษยชาติ
Bike: สองล้อพลังจิต

โพสต์ โดย treechan »

มี MU P8 P24 Curve SL เดิมๆทั้งนั้น ไม่มีตังค์แต่งงับ :mrgreen:
มีแต่ประสบการณ์ปั่นกับรื้อเท่านั้น :lol:
จ๊าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑-๔๐๗๐๕๕๙(D)
team: 99 City Bike
Bike: 我徐先生MTB Merida Hasa Dahon Fuji

โพสต์ โดย จ๊าบ »

โฮ้...คิดได้ไงเนี่ย... หัวข้อรถยี่ห้อนี้มันมีเป็นร้อยเป็นพันคันในเมืองไทย และเป็นที่นิยมในต่างประเทศด้วยอ่ะ สุดยอดครับ มันเป็นรถที่ซื้อง่าย ขายคล่อง ขายต่อก็ได้ราคา ของแต่งก็มีเพียบ :lol: :lol:
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย จ๊าบ เมื่อ 01 พ.ค. 2010, 16:11, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ohiyo_jung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 Archer/Fuji Absolute S/Bianchi Via Nirone 7 Ultegra Mix road bike red/white 2011/Dahon Classic V

โพสต์ โดย ohiyo_jung »

Q_Q เขียน::lol: :lol: :lol:

มาคนแรกเลย เดิมๆ ++ :lol: :lol: :lol:

แล้วถ้าต้องการจะใส่ตะแกรง ควรใส่แบบจับหลักอาน หรือใส่แบบทั่วไปดีขอคำชี้แนะด้วยครับ

ไหนๆๆ ใครบอกจะปั่นตามๆ กัน ทิ้งน้องนะคะ.... :lol:

รูปภาพ
@GREAT@
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mtb & rb

โพสต์ โดย @GREAT@ »

รายงานตัวครับ mu p9
ไฟล์แนบ
DSC01486.JPG (66.94 KiB) เข้าดูแล้ว 19110 ครั้ง
DSC01489.JPG (73.14 KiB) เข้าดูแล้ว 19110 ครั้ง
DSC01487.JPG (72.24 KiB) เข้าดูแล้ว 19110 ครั้ง
mugen_TT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-7761971 (D) 086-3116022 (H
team: Dahon Club Together
Bike: Dahon Speed Pro TT Dahon Speed P8 Tyrell FSX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mugen_TT »

รายงานตัวด้วยคนครับ
ผมเอง ดาฮอน 2 คัน
คันแรก dahon speed p8 สีดำ แต่งเป็น p18 เรียบร้อยแล้วครับ ดำทั้งคัน
คันที่สอง dahon speed pro TT ครับ คันนี้เดิมๆ ครับ
คันที่ สาม ของ แฟน ครับ dahon MU P8 สีขาว ล้อขาว ซี่แดง ยางขอบแดง ครับ
รูปภาพ

Uploaded with ImageShack.us
รูปภาพ

รูปภาพ

แก้ไขล่าสุดโดย mugen_TT เมื่อ 01 พ.ค. 2010, 16:41, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ohiyo_jung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 Archer/Fuji Absolute S/Bianchi Via Nirone 7 Ultegra Mix road bike red/white 2011/Dahon Classic V

มัวแต่กัดพี่ชายตัวเอง ลืมลงรูปรถ dahon เลย

แนะนำน้องอย่างเป็นทางการ เค้าชื่อ "เจ้ายี่สิบ" (เพราะซื้อรถวันที่ 20 พอดี) เป็น Dahon Speed P8
ส่วนเรื่องแต่ง อันนี้ไม่ได้แต่งอะไรมาก แค่ใส่บังโคลนหน้า-หลัง, ตระแกรงหลัง, ติดไมล์, ติดไฟหน้า-หลัง
แล้วอะไรอีกล่ะ...นึกๆๆๆ อ้อ..กระดิ่งแล้วก็กระจกหลัง (ซึ่งช่วยให้ขับรถบนถนนได้ดีมากๆ)

มีโครงการจะเปลี่ยนล้อเป็น 1.25 กับเบาะใหม่ เพราะปั่นทุกวันเมื่อยก้นมาก
:lol:

ปล. อยู่แถวนวมินทร์ และศ, ส-อา จะอยู่ปิ่นเกล้าค่ะ :)

รูปภาพ
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
Bike: LA Spectrum

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

ตกลงไปติดไมล์ที่ร้านใหนละครับ

เห็นเงียบไป เลยนึกว่ายังไม่ได้ติดไมล์ครับ :mrgreen:
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
premchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878794404
team: -
Bike: DAHON MU P8

โพสต์ โดย premchai »

ด้วยคนนะคับdahon mu p8คับ
หลับเถิดปวงประชา ทหารกล้าจะคุ้มภัย
ohiyo_jung
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือ Spectrum เขียน:ตกลงไปติดไมล์ที่ร้านใหนละครับ

เห็นเงียบไป เลยนึกว่ายังไม่ได้ติดไมล์ครับ :mrgreen:

ขอโทษทีคะพี่เสือ spectrum ลืม update เลย
ท้าวความยาวหน่อยนะคะ 555+

ก็คือเมื่อวันหยุดสงกรานต์ก็ถ่อรถจากปิ่นเกล้าไปร้านนครไทย วันนั้นคงโชคไม่ดีของโอ๋ ร้านนครไทยคนเยอะ เค้าก็เลยไม่ค่อยได้ดูแลโอ๋เท่าไหร่ ได้แต่แนะนำว่า อืม..ติดแบบไวด์เลสดีกว่า ซึ่งรุ่นที่เค้าขายมันก็ไม่ใช่แบบที่พี่แนะนำ ก็นะโห.. 17xx อ่ะ เกินงบไปบาน

คุณแฟนก็พูดขึ้นมาว่า "เอางี้...ไหนๆ เค้าก็ไม่ได้ติดให้ เธอไปซื้อในเน็ตที่เค้าขายถูกๆ อ่ะ (แถมย้ำด้วยว่า ต้องของใหม่นะ) แล้วเดี๋ยวจัดการให้" ในใจก็คิดว่า ทำให้กรูแน่ป่าวฟร่ะ... ขนาดขาตั้ง แค่เลื่อยๆ ท่อ PVC จนบัดนี้ยังไม่ทำให้ แต่โอ๋ก็ไม่รอช้านะคะ ก็รีบจัดแจงสั่งซื้อไมล์มาโดยเร็ว หลังจากได้ของมา ก่อนวันไปงาน The One แฟนก็ติดให้จริงๆ เค้าก็ตั้งใจติดให้อย่างดีคะ มีท่อหดขยายอะไรของเค้าก็ไม่รู้ด้วย ที่ต้องเอาไฟมารน เพื่อปิดจุดตรงที่เราเชื่อมสายไฟน่ะคะ แล้วก็เลื้อยตามสายเบรคไปเรื่อย รัดสายให้อย่างดี แถมพอติดเสร็จ ตั้งเครื่องให้เสร็จสรรพ จบด้วยประโยคโม้ว่า "ลูกช่าง ทำไม่ได้ให้รู้ไปสิ" โถ...พ่อคู๊ณ ทำได้ก็ไม่บอกตั้งแต่แรก ไม่ต้องเสียค่าน้ำมันไปถึงร้านนครไทย ไปกลับปิ่นเกล้าตั้ง 60 โล :lol:

แต่ก็ขอบคุณแฟนมากๆ ที่ทำให้ นานๆ ช่างใหญ่จะลงมือเอง แต่วันนั้นเค้าก็น่ารักค่ะ ติด adapter ขากระติกให้ด้วย
:)
tomorrow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nicky (Dahon)

โพสต์ โดย tomorrow »

จะเข้ามาบอกว่า
สนุกมากครับวันนี้
ยินดีที่ได้รุ้จักพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกท่านนะครับ

:lol:

ดาฮอนครั้งที่ 2 เมื่อไหร่ดีครับพี่หมู
ohiyo_jung เขียน:กระดิ่งแล้วก็กระจกหลัง (ซึ่งช่วยให้ขับรถบนถนนได้ดีมากๆ)
เห็นด้วยอย่างแรงครับ
กระจกมองหลังทำให้ขี่ได้อย่างมั่นใจขึ้นมาก
Put the Ride Man to the Right Bike
B@ll 007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877077077
team: BF7D gang @ ETO bike club (KU)
Bike: AM-BSM-BF-BT-Dahon-Pana-Seven
ตำแหน่ง: Kasetsart U

โพสต์ โดย B@ll 007 »

อีกหนึ่งเสียงจากเสือเหลืองครับ ดีใจที่ได้เจอพี่น้องชาว dahon ครับ

รูปภาพ
==== ขี่สบายๆ สไตล์ลั้ลลา==== You will never ride alone : BF7D====
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
Bike: LA Spectrum

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

ยินดีด้วยครับคุณ ohiyo_jung ที่มีไมล์ไว้ดูความเร็วเสียที

ช่างใหญ่ติดตั้งให้เองอย่างนี้หายห่วง แถมชื่นใจอีกต่างหากนะครับ :D
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”