สอบถามดุมกับขอบล้อรถพับ เพื่อทำ Touring

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ok_man
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KSH-W

สอบถามดุมกับขอบล้อรถพับ เพื่อทำ Touring

โพสต์ โดย ok_man »

รถที่ได้มา ล้อดุ้งไปแล้วกับการเจอถนนในกรุงเทพ (ขี่เกือบทุกวัน ตกหลุมเจอพื้นไม่เรียบค่อนข้างบ่อย) เลยขอความรู้หน่อยครับ ถ้าจะขึ้นล้อใหม่ด้วย ดุมดีๆลื่นๆกับขอบล้อ 20 นิ้ว ควรเป็นยี่ห้อไหนดีครับ ทั้งดุมและล้อ (อยากได้ 36 ซี่จะได้ทนๆหน่อย)

รบกวนด้วยครับ
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

Re: สอบถามดุมกับขอบล้อรถพับ เพื่อทำ Touring

โพสต์ โดย Paddock »

130 รึ 135 อันนี้ผมตอบรวมๆนะครับ

ผมใช้ 135 ใช้ดุมชิมาโน่ Acera ก็ทนถึกดีครับใช้งานได้ดีเลยเอาไปปั่นไกลสุดก็ 500km

ดุมหมอบ

ถ้างบเหลืออยากขึ้นล้อเองผมว่า Novotec เป็นดุมที่ดีเลย
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
k.nop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0918109971
Bike: TREK 7500

Re: สอบถามดุมกับขอบล้อรถพับ เพื่อทำ Touring

โพสต์ โดย k.nop »

มารตรฐานทั่วไป XT หรือ DEORE ลูกปืนเรียงเม็ดเซอวิซง่ายดีครับ
ok_man
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KSH-W

โพสต์ โดย ok_man »

k.nop เขียน:มารตรฐานทั่วไป XT หรือ DEORE ลูกปืนเรียงเม็ดเซอวิซง่ายดีครับ
ขอบคุณครับ จริงๆอยากลองใช้เรียงเม็ดแล้วใช้ลูกปืน G10 หรือเซรามิค แต่ไม่รู้ว่ามันจะทนทายาทไหม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”