บ้านเรามีตัวแทน TYRELL ไหมครับ ใครมีบ้างครับ สั่งซื้ออย่างไ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: บ้านเรามีตัวแทน TYRELL ไหมครับ ใครมีบ้างครับ สั่งซื้ออย่างไ

โพสต์ โดย Cookiebike »

ตอบคนในโพสต์ก่อนนี้นะครับ ที่ไม่มีใครตอบเพราะมันกระทู้เก่า ก่อนร้านเขาจะเปิดตัวครับ เลยไม่รู้ราคาตอนนั้น สั่งแบบเฟรมมาประกอบเองก็ได้นะถูกกว่า ที่เห็นแพงๆ อย่าง fsx นั่นเพราะชุดขับกับอะไหล่ครับ มันเป็น sram force 22 11 สปีดของใหม่พึ่งมา ซื้อแค่ชุดขับก็สามหมื่นกว่าแล้ว
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
Sup_HCR
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: merida

Re: บ้านเรามีตัวแทน TYRELL ไหมครับ ใครมีบ้างครับ สั่งซื้ออย่างไ

โพสต์ โดย Sup_HCR »

พอดีอ่านเจอในเฟชของตัวแทนครับว่า ช่วงนี้อัพราคาเพิ่ม คันละเป็นหมื่น(ถ้าจำไม่ผิดครับ)
จากที่แพงแล้วก็แพงไปอีก อ่านแล้วได้ความว่าทางญี่ปุ่นให้ปรับราคาเพราะที่นี่ขายถูกกว่าประเทศอื่น
ฟังดูแล้วพูดไม่ออกครับ ไม่รู้จะวิจารณ์อย่างไรดี
แต่อย่างว่าพวกเราเชียร์กันมากครับ ร้านก็เลยขึ้นราคาซะเลย สบายใจ
นี่ถ้าขายไม่ออกจะอ้างว่าทางญี่ปุ่นสั่งมาได้หรือเปล่า เหอๆ
สมาชิกที่ขายของมือสองได้
ต้องมีระยะเวลาออนไลน์ตามที่กำหนด
อย่างน้อยเป็นการกรองคนขายในระดับหนึ่ง

หากท่านขายให้คนอื่น โดยไม่ระบุว่ารับผิดขอบแทนให้
แสดงว่าท่านกำลังทำให้กฏนั้นไร้ความหมายครับ
pentaro
สมาชิก
สมาชิก
Bike: KHS Team ST

โพสต์ โดย pentaro »

ราคาปรับขึ้นเป็นหมื่น ?? นี่ผมอ่านผิดจาก FB ตัวแทนรึเปล่าครับ
เค้าระบุชัดเจนเช่นรุ่น FX จาก 59,000 เป็น 60,900 บาท คิดเป็น % = 3%

ผมลองเชคราคาจากหลายๆประเทศ ที่ไทยก็ขายถูกกว่าชาวบ้านเค้าจริงๆครับ ขนาดปรับราคาขึ้นยังถูกกว่าเป็นพันเลย
tsta88dx
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833143431
team: อิด-สะ-หระ
Bike: จักรยานโครโมโทรม ๆ โง่ ๆ คันหนึ่ง
ตำแหน่ง: สะพานพุทธ

โพสต์ โดย tsta88dx »

Sup_HCR เขียน:พอดีอ่านเจอในเฟชของตัวแทนครับว่า ช่วงนี้อัพราคาเพิ่ม คันละเป็นหมื่น(ถ้าจำไม่ผิดครับ)
จากที่แพงแล้วก็แพงไปอีก อ่านแล้วได้ความว่าทางญี่ปุ่นให้ปรับราคาเพราะที่นี่ขายถูกกว่าประเทศอื่น
ฟังดูแล้วพูดไม่ออกครับ ไม่รู้จะวิจารณ์อย่างไรดี
แต่อย่างว่าพวกเราเชียร์กันมากครับ ร้านก็เลยขึ้นราคาซะเลย สบายใจ
นี่ถ้าขายไม่ออกจะอ้างว่าทางญี่ปุ่นสั่งมาได้หรือเปล่า เหอๆ
รูปภาพ

ตัวผมเองไม่ได้เห็นด้วยกับการขึ้นราคา กับข้ออ้างต่าง ๆ ของที่ร้าน

แต่...

จะตอบกระทู้แสดงความคิดเห็นอะไร
ก็รบกวนช่วยศึกษาหาข้อมูลก่อนนะครับ

คุณอาจจะอ้างได้ว่าฟังคนอื่นเขามาผิด หรือตาลายมองตัวเลขไม่ชัด
แต่การแสดงความคิดเห็นที่ขาดซึ่งการหาข้อมูลของคุณ...

ผมว่ามัน
"พาลระยำ" กว่าการที่ร้านขึ้นราคาอีกนะ
วิธีการซื้อขาย
ขอเป็นการนัดพบในพื้นที่กรุงเทพมหานคร (ผมอยู่แถวสะพานพุทธ)
ผู้ใดต้องการขายของข้างต้นโปรด pm
nutto_86
สมาชิก
สมาชิก
team: Switch ON, step one
Bike: Tyrell SV/KHS f20-t3/bianchi/dahon/focus Izalco/colombo columbus 1st gen/cannondale caad8/scott foil/ciocc vintage/cannondale supersix/alex moulton/F8

โพสต์ โดย nutto_86 »

ก็ยังถูกกว่าซื้อที่ญี่ปุ่นอยู่ดี
SV ผมซื้อมาตั้งแต่ยังไม่มีตัวแทน จากยุ่น
มาเจอราคาบ้านเราแทบช๊อค รู้งี้รอหน่อยดีกว่า
Sup_HCR
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

โพสต์ โดย Sup_HCR »

tsta88dx เขียน:
Sup_HCR เขียน:พอดีอ่านเจอในเฟชของตัวแทนครับว่า ช่วงนี้อัพราคาเพิ่ม คันละเป็นหมื่น(ถ้าจำไม่ผิดครับ)
รูปภาพ

ตัวผมเองไม่ได้เห็นด้วยกับการขึ้นราคา กับข้ออ้างต่าง ๆ ของที่ร้าน

แต่...

จะตอบกระทู้แสดงความคิดเห็นอะไร
ก็รบกวนช่วยศึกษาหาข้อมูลก่อนนะครับ

คุณอาจจะอ้างได้ว่าฟังคนอื่นเขามาผิด หรือตาลายมองตัวเลขไม่ชัด
แต่การแสดงความคิดเห็นที่ขาดซึ่งการหาข้อมูลของคุณ...

ผมว่ามัน
"พาลระยำ" กว่าการที่ร้านขึ้นราคาอีกนะ
แล้วคุณมาโกรธผมเรื่องอะไรครับ

ขนาดต้องใช้คำว่าระยำ

เก็บไว้ไช้กับตัวเองดีกว่าครับ
สมาชิกที่ขายของมือสองได้
ต้องมีระยะเวลาออนไลน์ตามที่กำหนด
อย่างน้อยเป็นการกรองคนขายในระดับหนึ่ง

หากท่านขายให้คนอื่น โดยไม่ระบุว่ารับผิดขอบแทนให้
แสดงว่าท่านกำลังทำให้กฏนั้นไร้ความหมายครับ
J0hnnie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -------------
team: CW All The Mountain
Bike: Santa Cruz Blur LT Carbon
ตำแหน่ง: ทองหล่อ - เอกมัย - ปรีดี

โพสต์ โดย J0hnnie »

คุณ tsta88dx ครับ ด่าแรงเกินไปแล้วมั้งครับ

ชีวิตมันต้อง X-TREME
Delpiero
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Delpiero »

tsta88dx.........นี่หรือคน
นิยม หนูเล็ก
112 อุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย ถ.พหลโยธิน
ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

โทร 085-6779234
santi0549
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
Bike: BMC Granfondo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย santi0549 »

ล๊อตก่อนเป็นอลูเกรด 7046 ตอนนี้ที่เอาเข้ามาเป็น7006 มันต่างกันแค่ไหรนะครับ พอดีกำลังตัดสินใจซื้อซักคันครับ
.[S]TupiD mEans... s[T]UPid. doN[E]...!
sananmunketvit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895650940
team: ท่ามะเขือ
Bike: giant xtc

โพสต์ โดย sananmunketvit »

:roll: เก็บต้งก่อนครับครบเมื่อไรไปถอยมาแน่
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027130127
team: Bangkok Wheels
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tbknight »

จาก 59,000 เป็น 60,900 นี่เรียกว่าปรับขึ้นเป็นหมื่นเลยเหรอครับ เวลาซื้อของนี่ดูเลขตัวหน้าอย่างเดียวเลยเหรอครับ ปกติ พวกราคาตามหลังด้วยเลข 9 เค้าก็บอกราคาปัดขึ้นทั้งนั้น อย่างห้าหมื่นเก้า เวลาบอกราคาก็เกือบหกหมื่น คงไม่มีใครบอกว่าห้าหมื่นกว่ามั้งครับ เพิ่มมา 1900 บอกว่าเพิ่มเป็นหมื่น ตลกดีครับ

ส่วนที่ต้องปรับราคานั้นมันก็อย่างที่เค้าว่าจริงๆ เพราะช่วงที่ผ่านมามีประเทศเพื่อนบ้านมาซื้อ Tyrell จากบ้านเราไปเพราะถูกกว่าบ้านเค้า ซึ่งถูกกว่าซื้อจากญี่ปุ่นอีกตั้งแต่แรกเลย ที่สำคัญตัวแทนบ้านเราบริการหลังการขายแบบที่เรียกว่าดีจนรู้สึกเกรงใจเลยทีเดียว ซื้อรถอย่าดูแค่ตอนจ่ายตังค์ ดูด้วยว่าหลังจากเค้าได้เงินเราไปแล้วเรายังสำคัญสำหรับเค้าไหมครับ
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
LeviFamily
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899915159
Bike: Java fit, scott scale70

โพสต์ โดย LeviFamily »

ร้านbike monster มีขายเต็มเลยคับ ร้านอยู่รามอินทรา109คับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”