ขอล้อดำ ทำความสะอาดอย่างไร?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
LoneRover
สมาชิก
สมาชิก
Bike: LA Bicycle

ขอล้อดำ ทำความสะอาดอย่างไร?

โพสต์ โดย LoneRover »

ขอบล้อเมื่อใช้ไปสักพัก จะเป็นริ้วสีดำๆ เนื่องจากการเสียดสีของเบรค ผมอยากทราบว่าจะทำความสะอาดอย่างไรครับ เพราะเวลาล้างมันขัดไม่ออกเลยครับ
รอยดำ.jpg (249.01 KiB) เข้าดูแล้ว 2739 ครั้ง
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

Re: ขอล้อดำ ทำความสะอาดอย่างไร?

โพสต์ โดย Ferruccio »

รูปภาพ

กระดาษทรายน้ำเบอร์ละเอียด สก็อตไบท์เก่า ขัด ลูบ

ยางเบรคมันห่วย ละลายติดขอบล้อ หายางเบรคดีๆ หรือยางเบรคสีขาวครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”