ขอล้อดำ ทำความสะอาดอย่างไร?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ขอล้อดำ ทำความสะอาดอย่างไร?

โพสต์ โดย LoneRover » 01 พ.ค. 2018, 20:23

ขอบล้อเมื่อใช้ไปสักพัก จะเป็นริ้วสีดำๆ เนื่องจากการเสียดสีของเบรค ผมอยากทราบว่าจะทำความสะอาดอย่างไรครับ เพราะเวลาล้างมันขัดไม่ออกเลยครับ

Re: ขอล้อดำ ทำความสะอาดอย่างไร?

โพสต์ โดย Ferruccio » 01 พ.ค. 2018, 20:45

รูปภาพ

กระดาษทรายน้ำเบอร์ละเอียด สก็อตไบท์เก่า ขัด ลูบ

ยางเบรคมันห่วย ละลายติดขอบล้อ หายางเบรคดีๆ หรือยางเบรคสีขาวครับ