dahon ตัวไหน เหมาะกับงานไต่เขามากที่สุดครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
หมอเถื่อน
สมาชิก
สมาชิก
Bike: strida 3

dahon ตัวไหน เหมาะกับงานไต่เขามากที่สุดครับ

โพสต์ โดย หมอเถื่อน »

ด้วยหน้าตา ผมชอบ broadwalk, horize
แต่เห็นมีจานหน้าใบเดียว

หรือผมควรไปหา java fit แทน

เส้นทางประจำคือ
เชียงใหม่ - ดอยสุเทพ
เชียงใหม่ - สะเมิง
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: dahon ตัวไหน เหมาะกับงานไต่เขามากที่สุดครับ

โพสต์ โดย toop »

เชียร์ Boardwalk ด้วยคนครับ
:)
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

Re: dahon ตัวไหน เหมาะกับงานไต่เขามากที่สุดครับ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

อยู่ระบบขับเคลือนครับ
ปกติระบบขับเคลื่อนที่ติดรถพับมา
ไม่เหมาะที่ปั่นขึ้นเขา
ต้องจานหน้า 3 จาน หรืออย่างน้อย 2จาน
เปลี่ยนเฟืองหลังให้ใหญ่ขึ้น เท่าใหญ่ได้
อาจต้องใส่ load linke (ตัวต่อจากเฟรมกับตีนผี)
เพื่อใส่เฟื่อง 11-40 หรือ 11-42 .....
ทำให้ค่า GI เหลือ 10 ต้นๆ
แล้วเอาไปไต่เขาได้ ครับ

เมิ่อระบบขับเคลื่อนได้แล้ว รถพับ ยี่ห้อไหน จะปั่นไต่เขาได้ดี
ตอบยากครับ
ว่าไปตามกระแส ก็ แล้วกัน
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
หมอเถื่อน
สมาชิก
สมาชิก
Bike: strida 3

โพสต์ โดย หมอเถื่อน »

ขอบพระคุณครับ คุณลุงภพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”