สอบถามเกี่ยวกับดุม Shimano Capreo

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

สอบถามเกี่ยวกับดุม Shimano Capreo

โพสต์ โดย pa-meng » 10 พ.ย. 2017, 11:43

ดุม Shimano Capreo สามารถใส่เฟือง 10 ได้มั้ย ตอนนี้ใส่ 9 sp อยู่ครับ

Re: สอบถามเกี่ยวกับดุม Shimano Capreo

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 10 พ.ย. 2017, 13:56

ปกติต้องใช้เฟืองของเค้าเอง ซึ่งมีแค่เก้านั่นล่ะ
มีเฟืองของแต่งยี่ห้ออื่นทำออกมาบ้าง ซึ่งเท่าที่รู้จักก็ทำเก้าสปีดเหมือนกันครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: สอบถามเกี่ยวกับดุม Shimano Capreo

โพสต์ โดย pa-meng » 10 พ.ย. 2017, 14:07

น้องหนึ่ง เขียน:ปกติต้องใช้เฟืองของเค้าเอง ซึ่งมีแค่เก้านั่นล่ะ
มีเฟืองของแต่งยี่ห้ออื่นทำออกมาบ้าง ซึ่งเท่าที่รู้จักก็ทำเก้าสปีดเหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 10 พ.ย. 2017, 17:21

ยากลองทำเหมือนกันครับ มาลองด้วยกันมั้ย พี่ออกของ ผมออกแรง
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย pa-meng » 10 พ.ย. 2017, 17:54

น้องหนึ่ง เขียน:ยากลองทำเหมือนกันครับ มาลองด้วยกันมั้ย พี่ออกของ ผมออกแรง

โอเคครับพี่ เดี๋ยวผม PM ไปหาครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย bird8850 » 21 พ.ย. 2017, 17:53

ไม่น่ายากครับ
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย

โพสต์ โดย poommm » 29 พ.ย. 2017, 19:04

9 เดิมๆ..จัดเรียงเฟืองใหม่ให้ลงตัวกับขนาดจานและขนาดล้อ..เหลือแหล่..หรือไปจัดเฟือง 10 หรือ 11 speed ให้ลงตัวก็ได้..ต้องดูว่าใช้ล้ออะไร..ภารกิจอะไร..เฟือง 9-28T 11 speed ใน YouTube เจอค่าเฟืองก็อ้วกแว้วววว...
086-346-3360 : poommm@gmail.com
...
..
.

โพสต์ โดย pa-meng » 30 พ.ย. 2017, 15:41

poommm เขียน:9 เดิมๆ..จัดเรียงเฟืองใหม่ให้ลงตัวกับขนาดจานและขนาดล้อ..เหลือแหล่..หรือไปจัดเฟือง 10 หรือ 11 speed ให้ลงตัวก็ได้..ต้องดูว่าใช้ล้ออะไร..ภารกิจอะไร..เฟือง 9-28T 11 speed ใน YouTube เจอค่าเฟืองก็อ้วกแว้วววว...

สามารถเอาเฟืองเสือภูเขา 10 สปีด มายำรวมได้มั้ยครับกับดุม capreo