Bs transit x-bike ใส่กระโหลกแต่งอะไรได้บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
hund
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922766932
team: ไร้สังกัด
Bike: Bs transit x-bike
ตำแหน่ง: บางบอน

Bs transit x-bike ใส่กระโหลกแต่งอะไรได้บ้างครับ

โพสต์ โดย hund »

เพิ่งปั่นมาได้พักนึงอยากอัพเกรดกระโหลก
ผมไม่รู้ตัวนี้มันใช้กระโหลกอะไร
ปรึกษาครับรูปจากในเน็ตนะ

รูปภาพ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

Re: Bs transit x-bike ใส่กระโหลกแต่งอะไรได้บ้างครับ

โพสต์ โดย Ferruccio »

ถ้าในรูปก็น่าจะกะโหลกเหลี่ยมครับ
แบริ่งมันก็ลื่นทนถึกอยู่แล้ว ลูกปืนเรียง,พวงสมัยนี้ไม่มีใครทำแล้วมั๊ง
จะอัพไปเพื่ออะไร ให้เบาลื่นทน ของ Stronglight ฝาอลูฯ ตัวละประมาณพันนึงหนัก 2 ขีดกว่าๆ ก็น่าจะพอแล้วมั๊ง
หรือจะเอาแบบในรูปครับ !

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
hund
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922766932
team: ไร้สังกัด
Bike: Bs transit x-bike
ตำแหน่ง: บางบอน

Re: Bs transit x-bike ใส่กระโหลกแต่งอะไรได้บ้างครับ

โพสต์ โดย hund »

Ferruccio เขียน:ถ้าในรูปก็น่าจะกะโหลกเหลี่ยมครับ
แบริ่งมันก็ลื่นทนถึกอยู่แล้ว ลูกปืนเรียง,พวงสมัยนี้ไม่มีใครทำแล้วมั๊ง
จะอัพไปเพื่ออะไร ให้เบาลื่นทน ของ Stronglight ฝาอลูฯ ตัวละประมาณพันนึงหนัก 2 ขีดกว่าๆ ก็น่าจะพอแล้วมั๊ง
หรือจะเอาแบบในรูปครับ !

รูปภาพ
ทุกวันนี้ฉีดโซแนคเอาก็ลื่นพอประมานครับ
ไม่ดังไม่คอน ที่นี้เริ่มอยากปั่นไปไกล เลยมองหาการอัพเกรด ให้มันทันยุคสมัยหน่อย แอบหมกนิดนึง
หวังว่ามันจะเบาขึ้น ลื่นขึ้น การถอดล้างมีค่าใช้จ่ายสู้ซื้อของใหม่เปลี่ยนให้จบเลยมันได้ฟรีค่าแรงไป
คือถ้าเปลี่ยนกระโหลกแกนจะไม่เท่าเดิม มันจะลามไปจานไปขาด้วยเลยใช่มัย ขอบคุณครับ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

โพสต์ โดย Ferruccio »

Sonax ที่เป็นน้ำยาเอนกประสงค์ มันจะชะล้างเอาจารบีออกครับ ไม่เหมาะจะกับใช้หล่อลื่น
ในรูปตัวละประมาณ 1300 ใน eBay ฟรีค่าส่ง แต่มีขนาดเดียว 68x119 BSA ของพวกรถพับ ยังมีขาจานหนัก 3 ขีดอีก
เปลี่ยนกะโหลกเหลี่ยมไม่เท่าของเดิม จานจะหุบเข้าหรือถ่างออก แนวโซ่เปลี่ยนไปจากเดิมปัญหาตามมาอีก
เปลี่ยนยางให้หน้าเล็กลง เปลี่ยนชิ้นส่วน หลักอาน คอแฮนด์ ฯ ให้เบาขึ้น รถพวกนี้มีของแต่งขาย
หาบ้านในเราไม่ได้ก็ต้อง eBay ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”