ล้อ 406 เริ่มมีในคลองถมแล้วนะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

ล้อ 406 เริ่มมีในคลองถมแล้วนะครับ

โพสต์ โดย Rush »

วงล้อเปล่าขนาด 20 นิ้ว (ETRTO 406 M.M.) เป็นวงล้อที่มีอยู่ในรถพับ BMX มินิ เสือภูเขาสำหรับเด็กประถม และเสือหมอบขนาดเล็ก

เมื่อก่อน ที่วรจักร จะมีแต่วงล้อ 406 ยี่ห้อราคาสูง เช่น Alex หรือ Mavic ซึ่งไม่ค่อยได้แขวนโชว์ เพราะเป็นย่านขายจักรยานล้อขนาดกลาง มีแต่ร้านพิพัฒน์ที่แขวนไว้ แต่ราคาก็สูงเกือบพันขึ้นไป

วันนี้ วงล้อขนาดนี้ ได้มีจำหน่ายที่คลองถมบ้าง โดยเป็นยี่ห้อท้องถิ่นของจีน เช่น Guan ราคาวงละไม่ถึงครึ่งพัน
ส่วนรูซี่ลวด ผมลืมนับดูอีกแฮะ แต่มีหลายสี เช่น สีขาว ถ้ามีวงล้อชุบสีอโนไดซ์บ้างก็ดีสินะครับ

http://americancycle.com/merchant/1384/ ... 50-pic.jpg
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: ล้อ 406 เริ่มมีในคลองถมแล้วนะครับ

โพสต์ โดย toop »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่
:D :D :D
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

อยู่ที่ร้านเปิดใหม่ ตรอกขายภาพยนตร์เพศศึกษา เยื้องกับร้าน JCT หลังคลองถมเซ็นเตอร์ ครับ
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

Re: ล้อ 406 เริ่มมีในคลองถมแล้วนะครับ

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

Rush เขียน:อยู่ที่ร้านเปิดใหม่ ตรอกขายภาพยนตร์เพศศึกษา เยื้องกับร้าน JCT หลังคลองถมเซ็นเตอร์ ครับ
"ภาพยนตร์เพศศึกษา" ผมไม่เห็นมันจะน่าศึกษาตรงไหนเลย บทเดิมๆซ้ำๆอยู่อย่างนั้น ผมเลิกศึกษาไปนานแล้ว

แถวนั้นมียางนอกล้อ 20" 406 ขายหรือเปล่า เคยผ่านแต่ไม่เคยแวะไปดูเลย ... ขอบคุณครับ
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ

แหม จะตั้งใจเรียกให้สุภาพสักหน่อย ไม่อยากเรียกว่า หนังโ

กลัวเป็นการชี้นำให้เยาวชนไปซื้อกันน่ะ เพราะคนขายเห็นเงินเป็นใหญ่ เลยขายแบบไม่สนใจอายุผู้ซื้อเลย

ยางขนาดนี้ จะมียี่ห้อ Kenda ที่ร้าน JCT ทั้งสามสาขา
ส่วนร้าน Bring BB & cycle ถนนเจ้าคำรพ จะมีให้เลือกมากกว่า
แต่ยางแรงดันสูงถึง 100 PSI ยังมีแต่ที่วรจักรอยู่นะครับ
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

Rush เขียน:แหม จะตั้งใจเรียกให้สุภาพสักหน่อย ไม่อยากเรียกว่า หนังโ

กลัวเป็นการชี้นำให้เยาวชนไปซื้อกันน่ะ เพราะคนขายเห็นเงินเป็นใหญ่ เลยขายแบบไม่สนใจอายุผู้ซื้อเลย

ยางขนาดนี้ จะมียี่ห้อ Kenda ที่ร้าน JCT ทั้งสามสาขา
ส่วนร้าน Bring BB & cycle ถนนเจ้าคำรพ จะมีให้เลือกมากกว่า
แต่ยางแรงดันสูงถึง 100 PSI ยังมีแต่ที่วรจักรอยู่นะครับ
ขอบคุณครับ

คลองถมซอยที่ขายแผ่นพวกนี้นี่ดงหื่นเลย ดีไม่เซ้าซี้ลูกค้าเหมือน pantip สมัยเมื่อสิบกว่าปีก่อน มันเล่นดักที่บันไดเลื่อนด้านหลังห้างเลย ผมขึ้นบันไดเลื่อนไปเจอมันดักที่ข้างบนไม่รู้จะหนีมันอย่างไร บางคนเดินมาคล้องแขนตีซี้ชวนให้ซื้อหนังของมัน ผมยังสงสัยตัวเองว่าหน้าหื่นขนาดนั้นเลยหรือ ถ้าเอาผมไปโกนหัวนุ่งเหลืองดูบุลลิกแล้วต้องระดับเจ้าอาวาสสถานเดียว ผมเลิกซื้อหนังแบบนี้มาสิบกว่าปีแล้ว ยิ่งหลังๆมีโหลดบิทอีกดูจนเอียน สุดท้ายก็เลิกดูเพราะมันซ้ำซากจำเจ เข้าเวปจักรยานดีกว่า :mrgreen:
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

บรรศักดิ์ เขียน:
Rush เขียน:แหม จะตั้งใจเรียกให้สุภาพสักหน่อย ไม่อยากเรียกว่า หนังโ

ขอบคุณครับ

คลองถมซอยที่ขายแผ่นพวกนี้นี่ดงหื่นเลย ดีไม่เซ้าซี้ลูกค้าเหมือน pantip สมัยเมื่อสิบกว่าปีก่อน มันเล่นดักที่บันไดเลื่อนด้านหลังห้างเลย ผมขึ้นบันไดเลื่อนไปเจอมันดักที่ข้างบนไม่รู้จะหนีมันอย่างไร บางคนเดินมาคล้องแขนตีซี้ชวนให้ซื้อหนังของมัน ผมยังสงสัยตัวเองว่าหน้าหื่นขนาดนั้นเลยหรือ ถ้าเอาผมไปโกนหัวนุ่งเหลืองดูบุลลิกแล้วต้องระดับเจ้าอาวาสสถานเดียว ผมเลิกซื้อหนังแบบนี้มาสิบกว่าปีแล้ว ยิ่งหลังๆมีโหลดบิทอีกดูจนเอียน สุดท้ายก็เลิกดูเพราะมันซ้ำซากจำเจ เข้าเวปจักรยานดีกว่า :mrgreen:
:D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”