Dahon ตัวนี้เป็นรุ่นปีไหนครับ และเปลึ่ยนหลักอานได้มั้ย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

Dahon ตัวนี้เป็นรุ่นปีไหนครับ และเปลึ่ยนหลักอานได้มั้ย

โพสต์ โดย iamwutdy »

เนื่องจากไปพบเจอเจ้านี่ด้วยความบังเอิญจากคนรู้จัก สภาพเก่าเก็บไม่ได้เคลื่อนที่มาหลายปี เลยขอเค้ามาและลองเอามา renovate เบา ๆ ครับ ชื่อรุ่นคือ dahon vitesse มี 6 เกียร อยากทราบว่าเจ้าตัวนี้เป็ยปีอะไรครับ

และหลักอานมันค่อนข้างสั้น สามารถเปลี่ยนให้ยาวขึ้นได้มั้ย (ผมมี speed falco อีกคัน ซึ่งหลักอานยาวกว่ามาก แต่อยู่คนล่ะที่กันเลยยังไม่ได้ลองสับ)

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
ลอง renovate เบา ๆ
ลอง renovate เบา ๆ
20160307_184102.jpg (46.4 KiB) เข้าดูแล้ว 1056 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Fisherman41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 6079161
team: Freelance
Bike: Ferrous/Metal Bikes
ตำแหน่ง: เกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ

Re: Dahon ตัวนี้เป็นรุ่นปีไหนครับ และเปลึ่ยนหลักอานได้มั้ย

โพสต์ โดย Fisherman41 »

Dahon รถพับ น่าจะใช้ขนาดหลักอานมาตรฐานเท่ากันทุกรุ่นครับ 33.9 ม.ม. ส่วนยาวนี่ไม่แน่ใจครับ (น่าจะอยู่ที่ 600 ม.ม.+-)
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”