การเซ็ตความสูงของแฮนด์และเบาะ dahon

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
too3977
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

การเซ็ตความสูงของแฮนด์และเบาะ dahon

โพสต์ โดย too3977 »

ได้รถดาฮอน impusle มาครับ แล้วเซ็ตตำแหน่งรถ ไม่ลงตัวซักที
อยากขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆ ที่ใช้แนวนี้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ :D
ปั่นไปตามจังหวะหัวใจ (คนไม่เอาถ่าน)
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: การเซ็ตความสูงของแฮนด์และเบาะ dahon

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

เรื่องการเซ็ตรถนี่ของใครของมันครับ ต่างกันพอควร ผมเองปั่นแบบนึงก็เซ็ตอีกแบบหนึ่ง แนะให้เซ็ตแล้วปั่นซักพัก ถ้าไม่ไช่ก็ปรับทีละจุดครับ อย่าปรับทีละหลายจุด ซักพักคงได้ระยะชอบใจครับ

ถ้าเอื้อมน้อยไปก็ถอยเบาะ แต่ถอยมาจังหวะกดเท้าไม่ถนัดก็ต้องปรับแฮนด์เลย จะหงายหรือใส่สเต็ม มันต้องลองดูครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”